Hỏi/Đáp Kỹ Thuật HELP ME... BƠM XĂNG MATIZ.... S.O.S

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM
Kính gởi BÁC SĨ và AE cao thủ trên 4R tư vấn giúp E:

Số là hôm trước cái MATIZ của E bị hư BƠM XĂNG, ĐT cho hãng báo giá như xét đánh ngang tai : chỉ 2 triệu, cũng may xe hư nên E không ngồi trên xe và trên người cũng ít kim loại hoặc ăn ở có đức nên chưa bị đánh trúng,nghe lời người quen bảo thay BƠM XĂNG cũ của TOYOTA chế lại thiệt hại hết 550 ngàn E sướng quá chơi ngay. Tính đến ngày hôm nay E sướng đã được 6 tháng , ở đời thường là sướng quá sinh tệ các bác ạ. Vì E cứ lo lo là cái đồ cũ kia không biểt có tốt không vì giá bèo quá,không biết khi nào hỏng . Các bác nhủ lòng thương giúp E nhé:
- E sướng như thế đã đúng kiểu chưa
- Có dấu hiệu nào để nhận biết là BƠM XĂNG chuẩn bị hư mà thay trước không.

E xin hậu tạ các BÁC trước bằng lời sau ,kể cả các Bác vào xem:
"Còn vài ngày nữa là hết tháng 7 âm lịch,các Bác nhớ CÚNG CÔ HỒN CHO XE của các BÁC nhé" đây không phải là mê tín nhưng nếu tin được thì các Bác nhớ làm nhé. Và nếu là phạm qui thì cho E xin lỗi và rút lại.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: HELP ME... BƠM XĂNG MATIZ.... S.O.S

Gọi bác Color Matiz có giá rất OK so với giá đó, chắc chỉ khoảng 1/2, chủ yếu bác đừng đi đến khi đèn đỏ mới mua thêm xăng vì loại này nó ngâm chìm trong xăng mà
trước đây tôi chạy Matiz 4 năm chẳng thấy hỏng

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

E cám ơn bác nhovo, E sẽ quán triệt kinh nghiệm của Bác,nhưng có cách nào để nhận biết rằng BƠM XĂNG gần hư không BÁC.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Bác De ơi phiền bác cho E cái link với ,E đã vào khu Kỹ thuật rồi những 7 , 8 trang mà vẫn chưa thấy, hay có dùng từ khác không chứ nếu Bơm xăng là E thấy chứ. Bác giúp E cho trót nhé.Cám ơn BÁC

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Bơm xăng gần hư có nghĩa bị yếu sinh lý thì có hiện tượng xe đi bị thiếu xăng, để nổ cầm chừng thì OK nhưng cứ thốc ga lên là chết máy hoặc đang đi xe nó cứ cà giật khó chịu lắm. Còn nếu bị chết hẳn thì xe cũng chết hẳn luôn, hoặc lúc sáng ra nổ máy OK đi 1 đoạn chết máy giữa đường đơị chút nổ lại OK đi đoạn lại chết :D
Trích đoạn: medusa

E cám ơn bác nhovo, E sẽ quán triệt kinh nghiệm của Bác,nhưng có cách nào để nhận biết rằng BƠM XĂNG gần hư không BÁC.

O.S.P.D
31/3/05
1.231
10
48
TP.HCM

Chân thành cám ơn bác DER và bác nhovo nhe.