Tư Vấn Chia Sẻ Hỗ trợ nghe ĐTDĐ trên xe

Hạng D
27/2/06
4.993
4.410
143
47
Puma Far East
www.puma.com
Bài này em post nếu lộn box thì bác nào move giùm em. Vì em vừa gắn nó trên Con Inn nên em mới post nó ở đây.
Đây là 1 thiết bị hỗ trợ nghe ĐT khi đang chạy xe. Khi có ai gọi các bác chỉ cần bấm OK là âm thanh sẽ tự động tải đến loa xe, các bác cứ nói chuyện vô tư.
Và nó đây:

Các bác cấm nó vào lỗ châm thuốc

Và hiệu chỉnh FM theo tần số 100.1

Vậy là xong
P/S: cho mọi loại xe và tất cả các loại ĐT

Hạng B2
11/12/04
304
0
16
Ha noi
RE: Hỗ trợ nghe ĐTDĐ trên xe

Bác nghịch dại thế!:D Nhỡ có giọng con gái gọi đến lúc đang có vợ thì sao nhỉ?:D

Hạng D
8/11/04
3.249
2.234
113

Bao nhiêu xiền và mua ở đâu bác nhỉ?

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Thế mình phải luôn để chế độ FM 100.1 MHz hả bác? Có nghe CD hay nghe đài khác được ko?

Hạng B1
25/8/05
51
0
0

Cái này chỉ thích hợp cho bác nào suốt ngày đi ôtô và có nhiều việc phải giải quyết trên đường thôi. Em chả dại dùng, có ngày mang vạ :-D
suti.

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.739
113

Trích đoạn: vuhn2509

Thế mình phải luôn để chế độ FM 100.1 MHz hả bác? Có nghe CD hay nghe đài khác được ko?

Ờ thì khi có điện thoại ta phải chuyển qua tần số FM 100.1 MHz trước rồi mới bấm OK trên điện thoại!!! :D

P/S: Nhưng hình như tần số đài Tiếng nói Việt Nam là 100 MHz nên hơi sợ bị nhiễu.

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té

Vậy là rỏ nhé bác suti, bác tự khai đấy nhá :D:D. Em chã dùng cái thứ này, dùng earphone thấy tiện hơn.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Em thấy hầu hết điện thoại bây giờ đều có loa ngoài, nên chỉ cần bấm 1 phát là xong. Cái này chắc dành cho máy đời cũ thì hợp lý.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Em thấy cái này thích hợp đi xa thui vì gắn vào hơi mắc công.
Em lại thấy cái bộ...gì gì đó của bác Hải củ cải xài bluetooth hay lém. Chỉ cần lên xe bật bluetooth điện thoại, đang nghe nhạc, có điện thoại tới nó tự giảm volume rùi reo (??em không nhớ rõ lém), bác ấn nút thì nó tự động chuyển qua hệ thống loa của xe lun (không phải chỉnh gì cả), xong cuộc gọi là nó chuyển qua và lớn dần phần nhạc đang nghe nãy giờ.

Cái này bác nào nhiều vợ nên cẩn thận. Kẻo hôm nào hiện đại hại điện thì show hết hàng :D

O.S.P.D
9/7/05
3.244
1.187
113
53
saigoncaraudio.com

Bác Vivu chắc có ý định gắn hay sao mà rành nhỉ .....,cho bố sung tí nhé Vivu:
Hiện tại thì hand-free cho xe hơi phổ biến có 2 lọai:
1. Loại xài qua băng tần của radio xe:
Loại này được kến nối đơn giản là lấy nguồn từ chổ mồi thuốc, phần micro là loại có hình dạng giống như cái kẹp (lưu ý là tùy loại đ/t dày hay mỏng mà cái kẹp này kẹp được hay ko vào đ/t ), nó thu tiếng từ loa của đ/t và phát bằng tín hiệu RF (radio frequency) ở băng tần FM 100.1 mHz như loại trên.
Thao tác khi sử dụng thì hơi nhiều, hoặc là máy CD lúc nào cũng ở chế độ FM và ở một băng tần nhất định họăc nếu đang nghe CD thì phải chuuyển qua FM ở băng tần đó rồi mới bấm đ/t nghe được.
Chất lượng thì hay bị nhiễu.
Giá thành cực rẻ.
2. Loại kết nối bằng bluetooth:
Loại này cần sự lắp đặt của thợ chuyên nghiệp. Tất cả cá bộ phận điều được giấu và chỉ có 1 núm nhỏ có các nút chức năng như nhận, từ chối,gọi lại....được để bên ngoài.
Thao tác sử dụng thì rất đơn giản, (nếu máy luôn để blue-tooth on) người sử dụng khi vào xe ko phải làm bất cứ động tác kết nối nào mà đ/t và bộ hand-free tự động thấy nhau và tự động kết nối. Khi có đ/t đến, nhạc tự động nhỏ dần (CD_ thường thể hiện lên màn hình cái đ/t hoặc chữ telephone), bấm nút trả lời (nếu ko cần riêng tư) và nói chuyện với 2 tay vẫn ở trên vôlăng, xong, nhạc tự động lớn dần lên trở lại.
Chức năng thì hiện đại hơn nhiều loại trên như: chế độ đàm thọai riêng tư (private) khi ko muốn người trên xe cùng đàm thoại, chế độ trả lời, quay số bằng giọng nói (ko cần phải có thao tác nào bằng tay mà ra lệnh bằng miệng hoàn tòan), nếu xài loại cao cấp thì tin nhắn, trả lời tin nhắn..vvv đều dễ dàng hơn vì có bộ màn hình lớn để đọc tin nhắn được gắn trên táplô và bộ phím rất dể sử dụng khi đang lái xe. Loại này thật tiện khi bác nào đang sử dụng các loại điện thoại có màn hình và bàn phím nhỏ, hoặc bác nào đang xài O2 ko có bàn phím.
P/s: Vivu ơi, bữa nào chơi bộ blue-tooth luôn nhé.....