Hạng B2
8/7/05
124
0
16
Ngõ nhỏ, phố nhỏ
RE: Học lái xe ???

Hoàn toàn đồng ý với bác Tran hai nam, bác có thể học đàng hoàng mà lại không cần chờ quá lâu, học thứ bẩy và chủ nhật thôi vì ngày thường còn đi kiếm cơm.

Tiền học phí ban đầu cho B2 là 5 hay 6 triệu tuỳ mức quen biết(Đúng giá là 2,7 triệu thôi). Có thể đi học luôn. Thi sau khoảng 4 hay 5 tháng.

Mỗi hôm thứ bẩy hay chủ nhật đi góp tiền ăn và tiền bồi dưỡng thầy, mỗi người chừng 6, 7 chục.

Bác sẽ được thầy luyện lái xe tử tế, có đủ tự tin để thi lý thuyết và thực hành.
Hơn nữa, đi học kiểu này rất vui...

Xem thông tin tại TT Dậy nghề lái xe, HVCSND, Cổ Nhuế....

hau
Hạng B2
1/9/05
364
6
0
sai gon

Nếu Bác Why ở SG thì học ở TT DN QK7 của quân khu 7 dạy rất ngon,có nhiều xe, bãi tập có cả cẩu và cũng là bãi thi luôn rất tiện và quen địa hình,trong thời gian học Bác kết thầy nào thì cafe thuốc lá thầy rất vui, mấy thầy rất nhiệt tình , còn mấy chổ khác thì rất chuối

Hạng D
17/7/05
1.736
43
48
55
Sài gòn

Trích đoạn: hau

Nếu Bác Why ở SG thì học ở TT DN QK7 của quân khu 7 dạy rất ngon,có nhiều xe, bãi tập có cả cẩu và cũng là bãi thi luôn rất tiện và quen địa hình,trong thời gian học Bác kết thầy nào thì cafe thuốc lá thầy rất vui, mấy thầy rất nhiệt tình , còn mấy chổ khác thì rất chuối

Cái vụ cũng là bãi thi luôn không có đâu từ 1/11 rồi bác ạ.

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

;););) Nếu bác ở HN thì lên bãi bóng đằng sau KS Daewoo đường Đào Tấn, Gặp chú Linh còi. Kêu nó là Tuấn Anh ở Điện Biên Phủ giới thiệu. Trời đất ui xem thằng cu ấy nó vần tay láy thì mê lun ....dẻo như lụa ấy.
Bây giờ xăng đắt chắc nó lấy 1,5 tr đấy. Trước kia em cũng học kiểu ý nhưng nó chỉ lấy 1tr thôi. Mỗi ngày 2 tiếng, vần cho ngon thì nghỉ ...tự do hành đạo.
Chúc bác lái ngon.:D:D:D

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

@tasport: Bác cho hỏi cậu Linh đó nhận kèm để thi được hay để chạy tốt ngoài đường? Bao nhiêu buổi cũng được à bác? Cảm ơn bác.

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

Oái! Bi giờ nhìn lại quân hàm của bác em mới giật tờ lờ mình. Bác là thượng uý mà lại hỏi em binh nhất thì có mà quá bằng kiểm tra bài em rồi.
Em cũng xin mạo muội thông tin thêm vậy. Thằng cu này nó khám chữa bệnh theo yêu cầu vì vậy bác muốn chạy ngon trước cũng được mà muốn học thi trước cũng được. Tiện thể bác bảo nó dạy cho chiêu quay đít xe, hay lém.
Lúc rảnh rỗi bác bảo nó chuyển cho quyển sách luật rồi vừa uống trà đá vừa từ từ ngâm cứu.
Chúc bác mau lụa.

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

Về thời gian các buổi học do bác tự sắp xếp. Về thờ gian học lâu nhất là 1 tháng nếu bác non về tâm lý. Còn liều mạng như em thì chỉ 1 tuần thôi.

Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội

Chính vì liều mạng quá mà hm qua em bị bác sĩ Automatic bấm cho 1 lỗ đấy. Bác lái xe trên OS nhớ cẩn thận nhé.
Đau quá, không biết bao giờ mới được cấp lại đây hu...hu...

Hạng C
14/2/05
735
2
18
57
Hà Nội

Trích đoạn: tasport

Oái! Bi giờ nhìn lại quân hàm của bác em mới giật tờ lờ mình. Bác là thượng uý mà lại hỏi em binh nhất thì có mà quá bằng kiểm tra bài em rồi.
Em cũng xin mạo muội thông tin thêm vậy. Thằng cu này nó khám chữa bệnh theo yêu cầu vì vậy bác muốn chạy ngon trước cũng được mà muốn học thi trước cũng được. Tiện thể bác bảo nó dạy cho chiêu quay đít xe, hay lém.
Lúc rảnh rỗi bác bảo nó chuyển cho quyển sách luật rồi vừa uống trà đá vừa từ từ ngâm cứu.
Chúc bác mau lụa.

Cảm ơn bác. Vợ cả tôi mới thi xong, khoảng vài tuần nữa có bằng nhưng chưa có kinh nghiệm đi ngoài đường. Tôi thì cũng có ít thời gian rảnh để kèm vợ, mà cũng không nên vì dễ cãi nhau lắm :D. Ngoài ra vợ hai là AT, mà tôi muốn bà xã tập đi MT cho quen đã.

Hạng C
5/10/05
685
1
0
Á châu!

Kinh nghiệm của em như thế này các bác ạ: Hồi trước em cũng thi lấy bằng ở QK7 Nguyễn Tri Phương Q10. Em đăng ký thi chứ không học nên đựoc 2 cái lợi:
1. Lệ phí của em chỉ hết có 1,15tr VND, trong khi đó nếu dăng ký học từ đầu thì học phí hết 1,8tr.
2. Từ khi nộp tiền đến ngày thi tổng cộng chỉ phải chờ hết 4 tháng trong khi học thì nhanh nhất cũng phải 6 tháng theo giáo án.

Sau khi đăng ký thi ở QK7 xong, cứ cuối tuần em chạy ra sân Thống nhất Q10 thuê xe tập lái (có người kèm bên cạnh) mỗi giờ thuê Matiz (hoặc M323 đời 95) hết 60k VND (có mở máy lạnh) hoặc 50k VNd (không mở máy lạnh). Sau khoảng 2 tháng thuê xe chạy như vậy, tay lái của em lụa ngay (người kèm em nhận xét :D). Cách ngày thi lấy bằng 2 tuần, em vào QK7 học ôn thi lý thuyết. Nếu ai nhanh thì chỉ cần 2 buổi ngồi đánh trắc nghiệm là thuộc hết các đề thi. Cách ngày thi 1 tuần, trung tâm cho phép tập lái xe theo sa hình bằng xe jeep (có thầy giáo của trung tâm hướng dẫn). Đến ngày thi, em thi thực hành bằng xe jeep mà mình đã tập trước đó. Đảm bảo lý thuyết 100 đ, thực hành 100đ. Thanh tra giao thông chấm thi ngồi trên xe jeep không giám ho he ý kiến gì hết :D.

Không biết là kinh nghiệm của em bây giờ có còn tác dụng không nữa (!?) Nếu không còn tác dụng thì các bác bỏ qua nhé!
PD.