Bị Bấm 1 Lỗ
20/9/05
118
0
0
Hà Nội
RE: Học lái xe ???

;) Khà khà..,kinh nghiệm đúng là kinh nghiệm.
Em cũng làm y chang như bác vậy.
Mọi mưu mô để tìm con đường đi ngắn nhất đều được gọi là kinh nghiệm phải không bác.
:D:D:D

why
Tập Lái
6/8/05
17
0
0

Các bác cho em hỏi, ở HN những trung tâm y tế nào được phép cấp giấy chứng nhận sức khỏe để lái xe ô tô?
Hôm nay đi khám ở 68 Thợ Nhuộm, không đủ điều kiện lái xe ô tô vì cận 2,75 độ, dúi tờ Polyme cho chị bác sỹ nhưng không giám nhận.
Mắt em đeo kính thì vẫn 10/10, lái xe ngon lắm
Hay bác nào có cao kiến gì thì PM cho em, hoặc mail: [email protected].
Rất cảm ơn các bác!

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Cận hay lọan, viễn thì có vấn đề gì đâu , bác đeo kính vào thì vẫn bình thường , quan trọng là bác không bị mù màu , không phân biệt được đèn đỏ hay đèn xanh.

Nếu chỉ có cận thì sức khỏe của bác loại B , và bác chỉ được học lái B1 hay B2 gì đó. bác cứ yên tâm đi nếu như bác không lái xe tải hoặc lái xe chở khách ?

[&:]

why
Tập Lái
6/8/05
17
0
0

Bị mỗi cận thôi bác ạ, nhưng em ra bàn kết luận (bàn khám cuối cùng) thì ông BS nói cận từ 2 độ trở lên thì không được phép lái xe.
Thế là công toi cả buổi chiều!

Hạng B2
14/9/04
394
3
18

Em không hiểu có phải là qui định mới hay không? cách đây 2 năm em khám sức khỏe cũng bị cận 2,5 và kết luận sức khỏe loại B , sau đó đem vào trường LX thì không th6áy ý kiến gì, và hiện nay em vẫn lái xe bình thường đâu có sao? Bác cứ đem cái giấy khám sức khỏe đó đến nộp ở trường thì biết có được hay không, (theo em là được.)

why
Tập Lái
6/8/05
17
0
0

Ở VN thì pháp luật thay đổi từng ngày bác ạ, em cũng không biết có phải luật mới ban hành như vậy không nữa. Nhưng ông BS ở bàn kết luận nói là nếu kết luận thì phải ghi dòng chữ: "không đủ điều kiện lái xe ô tô" trên tờ giấy khám sức khỏe, vì ở đây toàn khám sức khỏe để lái xe mà.
Mọi thứ khám rất qua loa, không hiểu sao đến mắt thì khám kỹ thế, mà 2,75 điốp thì có quá nặng để không thể lái xe đâu cơ chứ.
Em vẫn chơi bóng bàn tốt mà.
Trích đoạn: nipimor

Em không hiểu có phải là qui định mới hay không? cách đây 2 năm em khám sức khỏe cũng bị cận 2,5 và kết luận sức khỏe loại B , sau đó đem vào trường LX thì không th6áy ý kiến gì, và hiện nay em vẫn lái xe bình thường đâu có sao? Bác cứ đem cái giấy khám sức khỏe đó đến nộp ở trường thì biết có được hay không, (theo em là được.)

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: why

Ở VN thì pháp luật thay đổi từng ngày bác ạ, em cũng không biết có phải luật mới ban hành như vậy không nữa. Nhưng ông BS ở bàn kết luận nói là nếu kết luận thì phải ghi dòng chữ: "không đủ điều kiện lái xe ô tô" trên tờ giấy khám sức khỏe, vì ở đây toàn khám sức khỏe để lái xe mà.

Mọi thứ khám rất qua loa, không hiểu sao đến mắt thì khám kỹ thế, mà 2,75 điốp thì có quá nặng để không thể lái xe đâu cơ chứ.
Em vẫn chơi bóng bàn tốt mà.
Ôi bac này,
người ta lo cho bác khi đâm nhau thì mảnh kính vỡ đâm phải bác làm bác đau đó mà.

Nếu không sợ đau thì bác ra ngoài thửa cái kính dỏm cho đỡ tốn, 1,9 đi ốp, thế là dưới 2, đeo 1 tuần cho quen rồi đi khám lại, qua là cái chắc, mà nhớ là đau ráng chịu nhen.

Hạng B2
17/9/05
361
23
18

Trích đoạn: PandaVN

Kinh nghiệm của em như thế này các bác ạ: Hồi trước em cũng thi lấy bằng ở QK7 Nguyễn Tri Phương Q10.

Đến ngày thi, em thi thực hành bằng xe jeep mà mình đã tập trước đó. Đảm bảo lý thuyết 100 đ, thực hành 100đ. Thanh tra giao thông chấm thi ngồi trên xe jeep không giám ho he ý kiến gì hết :D.

Không biết là kinh nghiệm của em bây giờ có còn tác dụng không nữa (!?) Nếu không còn tác dụng thì các bác bỏ qua nhé!
PD.
Cái vụ này thì bác nào ở hà nội chắc phải hỏi vào trung tâm Tăng Thiết giáp, em không học nên không biết rõ, nhưng khi học ở C500 thì nghe nói vậy,
Ở C500, em được ưu ái tối đa mà Giám khảo thực hành chỉ cho em điểm đạt, dư điểm đõ thôi chứ chỉ có mình không dám ho he thì có.
Ngay cả tài già mất bằng thi lại mà cũng không lấy nổi điểm tuyệt đối.

Hạng B2
10/10/05
162
1
0
54

Trích đoạn: PandaVN

Đảm bảo lý thuyết 100 đ, thực hành 100đ. Thanh tra giao thông chấm thi ngồi trên xe jeep không giám ho he ý kiến gì hết :D.

Không biết là kinh nghiệm của em bây giờ có còn tác dụng không nữa (!?) Nếu không còn tác dụng thì các bác bỏ qua nhé!
PD.
Pác ơi lý thuết bây giờ là 30đ, thực hành là 100đ hình và 20đ trên đường, đây là điểm tuyệt đối.

Hạng B1
24/9/05
59
1
6
53
HANOI-VIETNAM

@w:Bữa trước em cũng có khám ở 68 Thợ Nhuộm.2 bà BS mắt ở đây cực rắn luôn.em bị đuổi ra + vào mất 3lần chưa đạt.Tình cảm tờ polyme lá mạ=ra ngoài.Em chơi trò học vẹt.Đứng ngay cửa ra vào đeo kính học lỏm trên,dưới ,trái, phải từ hàng cuối lên tới hàng thứ3 từ dưới lên.Phải nhớ thật thuộc lòng vào(em còn ghi ra giấy để luyện)Chờ khoảng 10h45 thì nộp giấy khám.Đảm bảo 10\ 10 luôn.Rắn thì ta chơi chiêu này thôi, not fplay nhưng đạt được mục dích của mình:D:D:D

P/s :em có truyền đạt K/n này cho bạn em(cũng 4e)bị bả phát hiện .Về... 2hôm sau đi khám tiêp 10/10 luôn..