why
Tập Lái
6/8/05
17
0
0
Vì quá đông người đăng kí nên bây giờ nộp hồ sơ học cũng rất khó.
Em định tìm bác nào nhận dạy lái xe ngoài để học, sau đó chỉ cần đăng ký thi lấy bằng thôi, làm như vậy nhanh hơn.

Các bác cho em tham khảo ý kiến nhé, nếu các bác cho cách làm đó là được thì giới thiệu giúp em luôn người nhận đào tạo nhé.
Cảm ơn các nhiều!

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Học lái xe ???

Người ấy nam hay nữ ? đến tuổi phạm tội chưa ? Nhà ở đâu ? :D:D:D

why
Tập Lái
6/8/05
17
0
0

Người ấy là nam, có nhiều kinh nghiệm lái xe càng tốt, đủ tuổi phạm tội...:D, ở Hà Nội.
Nếu bác biết ai thì giúp em cái, đang rất cần.
Trích đoạn: cakhoai

Người ấy nam hay nữ ? đến tuổi phạm tội chưa ? Nhà ở đâu ? :D:D:D

Hạng B2
8/9/04
139
0
16
www.customs.gov.com

Bác hiểu nhầm ý bác Cà Khoái rồi...
Ý bác Khoái là: bác why là man hay "fi mên lờ"
@cakhoai: em nói trúng ý bác chứ:D:D

why
Tập Lái
6/8/05
17
0
0

Rất tiếc em lại là Male bác ạ.
Các bác giúp em đi.
Mà các bác nghĩ thế nào về việc này?
Liệu có tốn kém hơn không?
Trích đoạn: BMWZ7

Bác hiểu nhầm ý bác Cà Khoái rồi...
Ý bác Khoái là: bác why là man hay "fi mên lờ"
@cakhoai: em nói trúng ý bác chứ:D:D

Hạng B1
18/7/04
79
5
8

Nghiêm túc mà nói, ( theo kinh nghiệm của em) bác nên đăng kí học lái cho đến khi lấy được bằng rồi đi ra thực tế sau. Bởi vì nếu bác có xe rồi mà chưa có bằng, khi đi xảy ra cái gì thì rất phức tạp, tốn kém gấp bội. Nếu bác phải đi mượn thì cũng không ai muốn cho mượn vì tội cho người khác mượn xe không có bằng rất lớn, có thể giam xe, truy tố... Hơn nữa để thi đậu sa hình thì rất đơn giản, chỉ cần vài buổi tập là đỗ ( có thêm hỗ trợ của tiền nữa..) sau đó thì nhờ người hướng dẫn thêm là đi lại ngon lành, cách này là ít tốn kém nhất.
Đấy là em nghĩ thế, còn thực tế tùy bác.

Hạng B1
29/7/05
65
4
0

Trích đoạn: why

Bác vào SG đăng ký học đi, người ta mời bác tới đăng ký ý chứ.
Trước khi đăng ký học lái em đi tham khảo 3 trung tâm.
1. Trung tâm thứ nhất trên Quận 1 (nghe tên TT rất oai) suýt bị nó lừa, nó bảo "đăng ký nộp tiền đi rồi 9 tháng sau thi (B2) anh không có thời gian đi học nhiều thì bớt học phí cho anh còn 2,2Triệu.
2. Trung tâm thứ 2 ở Phú Nhuận (tên TT nghe cũng cực kỳ oai ) tới nơi gặp 1 nhóc tiếp nhận hồ sơ nhìn quần áo còn dính đầy phèn (chắc mới đi mò cua bắt cá ngoài kênh nhiêu lộc về ) nói: học phí 1,8triệu 3,5 tháng là thi, em nghe thấy ok roài. chưa kịp đóng tiền thì cái thằng quần đầy phèn đó hỏi " Em làm bảo vệ hả?" mình ừ đại cho xong (nghĩ bụng dôi giầy mình bóng loáng nó có thể cúi xuống soi nặn hết đống trứng cá trên mặt nó ý chứ , vậy mà hỏi câu mất cảm tình) Xe tập lái thì chẳng thấy cái nào, nghi ngờ thấy có đám đông đông bu quanh cái xe trong sân của TT nên hỏi họ làm gì thì được trả lời là thầy trò đang bò ra sửa xe. kết quả bái bai nó luôn.
3. Trung tâm thứ 3 là SaiGon Tourist: tạm ok, xe đầy bãi, giáo viên mặc đồng phục đoàng hoàng, học phí 1,8Tr, 3,5 tháng thi....

Hạng B2
26/2/05
191
19
18
SG

Ở HN nếu đường đường chính chính nộp hồ sơ thì mời 8 tháng sau quay lại đi học nhé!
Nếu muốn nhanh (khoảng 1 tháng) thì nộp cho bọn "CÒ" 6,5 triệu.
Không sướng như các bác trong ấy, em nghĩ nếu tìm được bác tài già nào đó đạo tạo cho thì cũng hay, học phí khoảng 2 triệu, song đăng ký thi lấy bằng luôn, khoảng 2 triệu nữa.
Cách này vừa rẻ vừa nhanh, nhưng tìm được "thầy" hơi khó.
Trích đoạn: khovixe

Trích đoạn: why

Bác vào SG đăng ký học đi, người ta mời bác tới đăng ký ý chứ.
Trước khi đăng ký học lái em đi tham khảo 3 trung tâm.
1. Trung tâm thứ nhất trên Quận 1 (nghe tên TT rất oai) suýt bị nó lừa, nó bảo "đăng ký nộp tiền đi rồi 9 tháng sau thi (B2) anh không có thời gian đi học nhiều thì bớt học phí cho anh còn 2,2Triệu.
2. Trung tâm thứ 2 ở Phú Nhuận (tên TT nghe cũng cực kỳ oai ) tới nơi gặp 1 nhóc tiếp nhận hồ sơ nhìn quần áo còn dính đầy phèn (chắc mới đi mò cua bắt cá ngoài kênh nhiêu lộc về ) nói: học phí 1,8triệu 3,5 tháng là thi, em nghe thấy ok roài. chưa kịp đóng tiền thì cái thằng quần đầy phèn đó hỏi " Em làm bảo vệ hả?" mình ừ đại cho xong (nghĩ bụng dôi giầy mình bóng loáng nó có thể cúi xuống soi nặn hết đống trứng cá trên mặt nó ý chứ , vậy mà hỏi câu mất cảm tình) Xe tập lái thì chẳng thấy cái nào, nghi ngờ thấy có đám đông đông bu quanh cái xe trong sân của TT nên hỏi họ làm gì thì được trả lời là thầy trò đang bò ra sửa xe. kết quả bái bai nó luôn.
3. Trung tâm thứ 3 là SaiGon Tourist: tạm ok, xe đầy bãi, giáo viên mặc đồng phục đoàng hoàng, học phí 1,8Tr, 3,5 tháng thi....