Hạng B2
8/6/05
360
0
0
RE: Học lái xe ???

Bác blackiq chịu khó đi học và lấy bằng tử tế đi. Chủ trương của OS là tuân thủ pháp luật và bảo đảm an toàn giao thông, nên trong này không ai làm chuyện "lo bằng lái" đâu, và cũng không chấp nhận chuyện đó. :mad:

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Tập tành, học lấy có, không căn bản: Lái thử, lái thật và biết lái thôi...Nhưng với cách học không căn bản khó nâng cao tay nghề sau này. Học nghề thì không thể học lấy có hay học hộ được, vì khả năng thế nào bộc lộ thế ấy thôi, nhưng với lái xe thì phải giữ an toàn cho mình và cả cho người khác. bác nên dành thời gian để học thì tốt hơn, hạn chế việc phải trả một học phí quá đắt về tiền bạc, thời gian và cả rắc rối nếu việc mất an toàn gây nên.

Hạng B2
23/9/04
165
11
18

Khó cho các bác ở HN nhỉ, đi học đóng tiền mà còn phải năn nỉ, tiền cò v.v.. Em thấy học ở SG dễ không mà, nộp lúc nào học lúc đó, tuỳ trường dạy. Có trường nó chỉ dạy mỗi lái + 2 ngày học luật để thi thì tổng thời gian chừng 3 tháng (như bên Hoàng Gia - đường NNT), hoặc trường dạy đủ lí thuyết lung tung và 03 giai đoạn lái thì thời gian 6 tháng (như bên Bách Khoa - đường BHTQ). Hoặc cũng có nơi rảnh quá, dạy luôn cả cơ khí, sửa xe, khi học xong có bằng nghề hehe. Cứ tuỳ hứng mà học. Tuy nhiên, học ở trường dạy nghề BK thì có khả năng gặp một thằng cu thầy dạy thực hành rất mất dạy. Vợ cả em đang học ở đó, hôm thực hành đường phố gặp thằng cu đó nó quát ầm lên, vợ em chạy không được về thút thít mãi. Em đang định tuần sau đưa vợ cả đi học mà gặp thằng cu đó thì phải cho nó một bài đít-cua về nghiệp vụ sư phạm ngay :D