Thảo Luận Chung Hỏi cách làm cổng

Hạng C
19/7/05
593
4
0
RE: Hỏi cách làm cổng

Trích đoạn: tuandq

Tốt nhất bác cứ làm cái cổng to nếu có điều kiện. Trong trường hợp chỉ làm được như bác định thì nên đi luyện tay lái thêm trước khi xây cổng. Trong 6 tháng đầu tiên, cổng 4m mà tôi vẫn phi vào hai bên trụ cổng như thường!!! :D Sau đó thì khắc quen.

Hồi đó bác lái xe công ten nơ 20 hay 40 feet?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.382
113

Trích đoạn: hanoisaigon

Trích đoạn: tuandq

Tốt nhất bác cứ làm cái cổng to nếu có điều kiện. Trong trường hợp chỉ làm được như bác định thì nên đi luyện tay lái thêm trước khi xây cổng. Trong 6 tháng đầu tiên, cổng 4m mà tôi vẫn phi vào hai bên trụ cổng như thường!!! :D Sau đó thì khắc quen.

Hồi đó bác lái xe công ten nơ 20 hay 40 feet?

Nó mới cỡ 15 feet thôi bác ạ! :D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

Nhà em nằm ở bên phải hẻm, có sân rộng ngang 8m dài 2,5m, hẻm trước ngang 5m, cổng hiện tại 2.4m nằm ở bên trái nhà. Vậy nên làm cổng thế nào, xe lúc vào nên cho đít hay đầu vào trước. Các bác nghiên cứu hộ. Chân thành cảm tạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
10/4/05
216
1
0
53
Hà Nội

Trích đoạn: thich4banh

cho đít vào trước bác ạ, chứ cái hẻm hẹp như thế mà bác rúc đầu vào thì đến khi lùi ra mà không sao là cả một nghệ thuật đấy...:D

Cách của bác Hòa thượng đúng rồi, nhưng khi về trời tối quá và trong người có tí bia rượu thì nên cho đầu vào trước, sáng mai lấy ra tính sau :D

Hạng C
21/9/05
852
118
43
mountain valley

bề ngang hẻm 5 m, cổng 2.4m thì cua đầu vào có vẻ hơi chua, em chưa dám thử vì sợ vào xong ko ra được.

Hạng C
19/7/05
593
4
0

Trích đoạn: vctv

Trích đoạn: thich4banh

cho đít vào trước bác ạ, chứ cái hẻm hẹp như thế mà bác rúc đầu vào thì đến khi lùi ra mà không sao là cả một nghệ thuật đấy...:D

Cách của bác Hòa thượng đúng rồi, nhưng khi về trời tối quá và trong người có tí bia rượu thì nên cho đầu vào trước, sáng mai lấy ra tính sau :D

Không biết xe to nhỏ thế nào, nhưng nếu lùi đuôi vào nhà thì chắc mất khoảng 1 - 2 đỏ, còn nếu muốn rúc đầu vào nhà chắc 4 - 5 đỏ. Mà nếu rúc đầu vào nhà xong rồi thì lúc lùi xe ra khỏi nhà còn thê thảm hơn: lấy đâu ra khoảng trống để cho đầu xe xoay.

Đi thi lấy bằng B1/B2 thấy toàn bắt lùi xe vào gara không à.

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Cổng nhà tôi 3.0m,hẻm rộng 7m nhưng có bác tổ lái F1 của OS để lại cái gương hậu bên tài

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

@ bác canthi : sao em nghi bác tài F1 chính là bác vá, ặc ặc !
...chiều ngang cổng dưới 3m thì khó lém các bác ơi. Nếu đường trước nhà 7m còn có thể. Đâu phải xe nào cũng nhỏ xinh dễ xoay trở như Ma-tịt cả đâu.Mà de đuôi vô gặp khi trời mưa, kiếng hậu nhạt nhòa càng chít !