Tập Lái
3/7/05
8
0
0
Xe tui thay lốc lạnh từ tháng 3/2005, chạy tương đối mát nhưng ko được sâu. Thợ gara nói do giàn nóng thoát nhiệt kém (do tắc, ....), tui lại thay luôn giàn nóng mới toanh (thiệt hại 1,6tr), thay phin lọc mới... nhưng độ lạnh hoàn toàn ko cải thiện được tí nào. Gara tháo ra lắp vào từ hôm qua, hôm nay nữa là 2 lần, vẫn bó tay.
Xin hỏi các bác hiện tượng như thế có thể do nguyên nhân nào khác...
từ các thành phần nào khác trên xe (lốc lạnh, giàn nóng, giàn lạnh, phin lọc là những thứ gara đều mới thay cho tôi).
Giải pháp cho t/hợp này ntnao, có thể tìm đến địa chỉ điện lạnh ôtô nào khác vì có vẻ như gara tôi đang sửa bótay.com rồi.

tom
Hạng B2
3/12/04
105
0
0
trai dat
RE: Hỏi địa chỉ sửa máy lạnh tin cậy ở Hà nội

Gara Quang điện lạnh tại 538 đường Láng , gần ngã ba Láng Hạ-Láng

Hạng B2
6/5/04
188
2
18
Ha Noi

Bác nên kiểm tra lại lốc lạnh, khả năng là lốc thay không chuẩn nên máy lạnh không lạnh.

Tập Lái
3/7/05
8
0
0

Tui có đọc được 1 topic trên OS trong đó bác automatic có chỉ là nếu ra HN thì trên ngõ Yên Ninh có 1 gara làm lạnh, chuyên làm cho thợ, giá rất mềm nhưng ko biết chất lượng có "mềm" như giá ko, có anh em nào đã sửa ở gara này chưa, cho biết ý kiến với?

Hạng B1
30/9/04
82
0
0

Tôi đã từng sửa ở cái ngõ đấy. Giá cũng được đấy. Hồi trước bị dò ga, nó tháo cỏa lốc vệ sinh hết các gioang cao su + bơm ga mới. Mất 1 buổi chiều. Hết 400k (nhw vậy tiền công 150k) , chạy hơn 1 năm rồi không phải quan tâm đến ga gì cả. Nghe thấy anh em chạy xe nói gara này sửa tốt, chỉ tội trong lìu tìu lắm.:)

Tập Lái
3/7/05
8
0
0

Đợi mãi ko thấy bác nào trả lời, chiều nay tôi "liều mình như chẳng có" lò dò ra gara ngõ Yên Ninh thăm dò. Kết quả là mất 3h (từ 2Pm đến 5pm) lái xe về nhà mà run vì lạnh, nhưng trong lòng lại thấy ấm mới chết chứ. Vậy tôi post address lên để mọi người có thể tham khảo khi nào muốn "liều mình như chẳng có". được đấy:
Mr Hồi
Tel: 8294303
Mobile: 0903220383
23 ngõ Yên Ninh.
Tiện đây, anh em nào có địa chỉ hỉnh máy chuẩn, tin tưởng post lên đi với, tui ghét cái gara hiện tui đang sửa quá đi mất rồi.
Chào thân ái.
H.L

Bác sĩ
20/4/04
3.491
325
83
Sai gon,Vietnam

Em đã chỉ là OK mà, có điều không OK thì chắc là các bác mắng em, OK lạnh run thì các bác quên em ngay ![&:]

Tập Lái
3/7/05
8
0
0
To bác Automatic:
Sao bác "nỡ nòng" nào ngộ nhận anh em phụ bạc như thế vậy, biết bác ở SG rồi, tui lại ở tít tận HN nên tạm thời ko có đ/kiện thể hiện "tấm lòng thương thảo" thôi, nếu bác ra HN tôi luôn sẵn sàng "thọ giáo" bác đấy. Vậy bác cho tui số mobile để nếu có dịp vào SG tui alo "chịu trận" nhé. Số mobile of tui ở dưới.
Cho xôm tụ hơn, bác chỉ luôn giúp address căn chỉnh máy luôn, cho bữa thọ giáo được xôm tụ nhỉ, hi hi vì tui ko còn lòng tin cho cái gara tui đang "nuôi nấng" bấy lâu nay (mỗi g/thích của gara này đếu muốn làm tui bị sốc quá...)
Regards
H.L

Last edited by a moderator:
Hạng C
23/5/05
539
148
43
52
Saigon
www.tuoitre.com.vn

Bác sỹ cũng rong ruổi quá nhỉ - thò ra đến cả đất HN để chỉ chỗ cho anh em - Máy lạnh ở SG thì chỗ nào làm tốt hơn cả bác nhỉ - em hay chữa lặt vặt ở gần nhà, nhưng nếu làm cái gì lớn thì mang đến Hữu Tâm ở Lê Hồng Phong nối dài - bác đã test ở đấy bao giờ chưa - Hay bác lại nói là: ở SG này, phi Bác sỹ ra thì chẳng còn...:)