Hạng D
17/7/06
3.638
185
63
Chào các Bác,

Ngày 20/01 này sẽ khánh thành cầu Rạch Miễu-Bến Tre, nghe các Bác nói nếu đi đường này qua Vĩnh Long sẽ ngắn hơn tuyến SG-Vĩnh Long hiện tại.
Do Tết này em đưa gia đình về VL (mùng 4) và cũng muốn ngắm cầu Rạch Miễu, các Bác chỉ đường dùm em nhé (đoạn từ ngã ba Trung Lương - TX Mỹ Tho - Vĩnh Long).
Chân thành cảm ơn các Bác.

Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
nquynh nói:
Chào các Bác,

Ngày 20/01 này sẽ khánh thành cầu Rạch Miễu-Bến Tre, nghe các Bác nói nếu đi đường này qua Vĩnh Long sẽ ngắn hơn tuyến SG-Vĩnh Long hiện tại.
Do Tết này em đưa gia đình về VL (mùng 4) và cũng muốn ngắm cầu Rạch Miễu, các Bác chỉ đường dùm em nhé (đoạn từ ngã ba Trung Lương - TX Mỹ Tho - Vĩnh Long).
Chân thành cảm ơn các Bác.

Nếu bác đi Trà vinh, Thì qua cầu Rạch miễu chạy thẳng đường vào Thị xã gặp ngã ba về phà Hàm luông đi Mỏ cày, qua phà Cổ chiên thì đến Trà Vinh.
Nếu bác đi Vĩnh long thì qua Cầu Rạch miễu đến ngã ba Tiên Thủy, rẻ phải đường đi Chợ lách qua phà Đình khao thì đến Vĩnh long.

Hạng D
5/1/08
1.570
26.058
113
Saigon
Bác cho em hỏi có phải phà qua TràVinh, VĩnhLong thì 4B phải lùi de xe khi xuống phà (thay vì chạy thẳng lên phà như thông thường) không bác ?

Last edited by a moderator:
Hạng F
26/2/07
5.094
436
83
Xứ dừa Miền Tây
conon nói:
Bác cho em hỏi có phải phà qua TràVinh, VĩnhLong thì 4B phải lùi de xe khi xuống phà (thay vì chạy thẳng lên phà như thông thường) không bác ?

Không cần phải de đâu bác.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.480
113
Sì Gòn
từ Mỹ Tho bác qua cầu Rạch Miễu, theo quốc lộ 60 đến phà Hàm Luông, qua phà Hàm Luông chừng 2km rẽ phải theo quốc lộ 57 đi Chợ Lách, đi khoảng 30 km sẽ tới phà Đình Khao, phà Đình Khao nối huyện Long Hồ với thị xã Vĩnh Long.
Phà Đình Khao hồi trước phải de xuống nhưng nay đã được đầu tư bến phà bài bản và hiện đại như phà Hàm Luông nên bác cứ yên tâm.
Em nghĩ đi đường này rất hay nhưng thời gian chắc sẽ không nhanh hơn đi quốc lộ 1A vì QL57 đường nhỏ và có một số cầu sắt cũ, cộng thêm thời gian qua 2 phà nữa nên sẽ lâu hơn. Nhưng lâu lâu đổi lộ trình 1 lần cũng rất hay.

Hạng B1
27/11/05
96
19
8
HCMC
Không biết lúc năm nay sao nữa nhưng giữa năm 2007 lúc qua phà cổ chiên vẫn phải de xe xuống, nhưng phà rộng, 2 xe 7 chỗ và cả chục xe máy luôn

Hạng F
9/3/06
6.463
3.480
113
Sì Gòn
phà Cổ Chiên cũng vừa được đầu tư xây dựng cơ sở vật chất và khánh thành trong năm 2008 vừa rồi nên các bác cứ yên tâm, không còn phải de nữa :), chừng vài năm nữa có thêm cầu Hàm Luông nữa (đang xây)

Hạng C
27/5/08
752
377
63
47
Phà Cổ Chiên thì chờ phà chạy hơi lâu mới có chuyến vì đường đó rất vắng, và vé khá đắt: 30K cho xe 4 chỗ!