Hạng B1
29/10/07
78
3
8
53
Chào các bác,

Tôi nghe nói có đường ven biển từ Vũng Tàu đi Phan Thiết, gần hơn vòng ra QL1. Bác nào đã từng đi chỉ giùm đường đi. Không biết đường này có tốt không?

Cám ơn các bác nhiều!

Hạng B2
16/2/08
337
4
18
44
Bác ra chỗ ngã 3 Bà Rịa rồi chạy theo hướng ra Đất Đỏ- Bà Tô đó, khi tới ngã 3 quẹo đi Bình Châu thì đi hướng còn lại chạy hoài theo đường nhựa và bản đồ "mồm" thì ra tới Hàm Thuận Nam- chạy tiếp thì tới Phan Thiết, đường này chạy khá tốt lại vắng thoải mái hơn đi QL1, Nhớ đổ đầy xăng là được.
Xem thêm chi tiết chỗ: www.vietbando.com (hic , cái này bác chịu khó tìm tòi thêm nhe)

Hạng B1
30/10/08
96
899
83
Từ Vũng tàu, Bác chạy ra Long hải, đi qua Bãi Thuỳ Dương -> Hồ Tràm -> Lộc An ->ngã 3 DL Bình Châu-> Lagi-> Phan Thiết. Đường đi ven biển rất đẹp, vắng vẻ. Từ Lagi đi Phan thiết, bác nhớ chạy đường ven biển nha, đừng đi QL1A, nếu ko biết đường thì hỏi dân địa phương. Cung đường VT->PT có nhiều đoạn rất đẹp, đường vắng, đẹp tha hồ mà chạy ko sợ xxx gì cả, chỉ sợ hết xăng. Chúc bác có 1 chuyến đi vui vẻ.

Hạng D
29/3/07
1.808
657
113
vnexpress.net
Có 1 đoạn khi gần tới Hàm Thuận Nam đường hơi xấu tí nhưng vẫn chạy được, khi vào đoạn chuẫn bị vô mũi Kê Gà thì tuyệt cú mèo.

Hạng B2
21/3/07
167
1
16
Đi theo các bác ấy chỉ tới Lagi rồi bác hỏi đường đi Dinh thầy thím rồi- đi thẳng tới ngã 3 quẹo phải đi đồi Sứ, thẳng tiến ra phan thiết. khoang 40-50km.

Tập Lái
6/2/09
11
0
0
Bác cứ ăn chơi ở Hồ Tram Osaka rồi rẽ phải chạy theo đường ven biển qua Hồ Cốc-bifnh Châu -TX Lagi ,tới đây nếu rẽ trái thì ra QL 1A ở đoạn ngã ba Hàm Tân ,còn chạy thẳng thì sẽ qua KDL Mỏm Đá Chim-Dinh thầy Thím-KDL Tà Cú-Mũi Kê Gà-KHL Đồi Sứ-Phan Thiết bác nên đi đường này vì vắng xe và cảnh đẹp

Hạng C
23/7/07
895
4
18
40
bác nên đi ban ngày để xem cảnh, rất đẹp khúc tân thành đoạn chuẩn bị tới phan thiết có nhiều đoạn đường biển giống nước ngoài rất đẹp.

Hạng D
10/9/08
2.438
471
83
56
HCM
Đừơng này chỉ có đoạn từ Bà Rịa- Long Hải là phải chạy quẹo quẹo tùm lum thôi còn lại là đường thẳng tắp và có bảng chỉ đường dễ đi lắm ! bác nào biết cách vẽ đường chỉ dẫn trên bản đồ thì up lên cho anh em cùng xem với ! " trăm nghe ko bằng 1 thấy - trăm thấy ko bằng ... cứ chạy đi rồi biết " ! hehe !