Tập Lái
27/10/12
4
0
0
nhà em mới mua Lacetti 2010 . Chắc các bác cũng biết là xe không có bộ lốp dự phòng .

Em muốn hỏi thăm chỗ mua được mâm + lốp để làm bánh dự phòng .
Lúc chiều em lòng vòng ở Lí Thái Tổ mà không có mâm sắt , toàn mâm zin mà cũ , giá tầm 3t5 đổ lên thôi .

EM thấy có 3 thông số lốp trên HDSD là 215 50 R17 / 20 65 R15 / 205 60 R16 , thì nên chọn thông số nào ạ? Xe em còn zin , xe ở ngoài quê nên bố mẹ cũng chả biết đo :(

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
Bạn nên hỏi 1 chổ thôi nhé ! trong này để trao đổi thông tin của GMFC ...

Hạng C
2/6/11
642
4
18
ngtienhung92 nói:
nhà em mới mua Lacetti 2010 . Chắc các bác cũng biết là xe không có bộ lốp dự phòng .

Em muốn hỏi thăm chỗ mua được mâm + lốp để làm bánh dự phòng .
Lúc chiều em lòng vòng ở Lí Thái Tổ mà không có mâm sắt , toàn mâm zin mà cũ , giá tầm 3t5 đổ lên thôi .

EM thấy có 3 thông số lốp trên HDSD là 215 50 R17 / 20 65 R15 / 205 60 R16 , thì nên chọn thông số nào ạ? Xe em còn zin , xe ở ngoài quê nên bố mẹ cũng chả biết đo :(
Con này khi mua theo xe có lốp dự phòng bác ơi! Mâm zin theo xe size 14", dùng vỏ 185/65R14 86H

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
cái này là CDX nhé bác Hùng !? không phải Lac EX đâu ... làm gì có sơcua, chỉ có cái bơm và cái bình keo tự vá thôi

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Lacetti 2010 cỡ lốp là 215/50R17 đó bác... bác xem lại trên catologue xem lốp dự phòng size gì vì 1 số hãng xe cố tình gắn bộ lốp dự phòng khác cỡ với bộ chính nhằm tạo sự không thoải mái trg trường hợp phải dùng lốp dự phòng.. Khi đó các Bác sẽ phải sữa chũa ngay cái lốp kia để chạy..cho ngon....

Sau này, đa số hãng xe cấp bộ dự phòng cùng size cùng cỡ vói bộ chính. Nếu Bác không muốn suy nghĩ nhiêu, thì cứ thay như bộ đang đi là ok.

Tuy nhiên, khi thay lốp, chủ xe không chỉ suy nghĩ về cỡ lốp, suy nghĩ tiếp theo là bao nhiêu tiền, hiệu gì, gai gì và tại sao !!,! hehehehe

Luc đó, Bác sẽ phải cân nhắc thêm về các chi tiết nhỏ này và sẽ thấy cùng size mà có nhiều thứ quá để chọn. Bác cần xem trước nếu chạy lòng vòng khu vực hay thường rong ruổi đường dài, đi đó đi đây? Đường ta đi có nhấp nhô, nhấp nhổm hay êm ái nhẹ nhàng, có thường đậu xe trên lề đường không vì lúc Bác leo lên lề để đạu, cái bộ lốp của Bác sẽ phải lần lượt cấn lề "cọc, cọc", cấn đâu đó bên trong làm giảm chất lượng lốp mà sau này sẽ ảnh hưởng đến việc bắt nhà hãng đền bù mà nguyên nhân gây hỏng lốp như vậy không do hãng gây ra...

Bác cần bộ lốp bền bỉ, chạy được nhiều cây số hay bộ lốp giúp Bác tận hưởng cảm giác lái êm ái nhẹ nhàng?? Bộ lốp giúp tiết kiệm nhiên liệu khi luôn được bơm đúng độ căng cũng một phần giúp Bác đạt được điều đó...

em chỉ biết chút ít về lốp và có nhiêu đó hà....Chúc Bác sớm tậu được một bộ dự phòng ngon lành để an tâm trên mọi nẻo đường...

Last edited by a moderator:
Hạng F
8/4/09
5.641
416
83
50
đâu nhỉ?
Có 1 điều bác chủ nên biết, nếu bác mua bánh secour giống như bánh chính thì khi bỏ vào cốp nó sẽ đội tấm nỉ lên cỡ 5-6 phân nhá bác, nhìn xấu vãi. Em bị roài nè, nhưng do em chọn vỏ nhỏ nên đội ít, cả mâm sắt lẫn vỏ giá 500k ngay tại bùng binh Lý Thái tổ, cái tiệm bự lắm, mâm sắt em mua chính hiệu GM luôn hehe!

Hạng C
5/3/11
805
1.255
93
Viettinbank
Dạ, vụ này thì đúng là em không có kinh nghiệm ah... :)

xetrau1973 nói:
Có 1 điều bác chủ nên biết, nếu bác mua bánh secour giống như bánh chính thì khi bỏ vào cốp nó sẽ đội tấm nỉ lên cỡ 5-6 phân nhá bác, nhìn xấu vãi. Em bị roài nè, nhưng do em chọn vỏ nhỏ nên đội ít, cả mâm sắt lẫn vỏ giá 500k ngay tại bùng binh Lý Thái tổ, cái tiệm bự lắm, mâm sắt em mua chính hiệu GM luôn hehe!

Hạng D
9/9/09
2.311
64
48
51
Saigon
@Trâu : hôm bữa bác chỉ em mà em tìm lại không có !? CH nói nó bán ve chai mấy cái mâm luôn rùi ... lâu lâu mới có người tìm bánh sơcua nên CH nó không giữ lại (chật chỗ)