Hạng F
2/12/06
5.629
802
113
RE: Hội Captiva HCM

Thực ra mình vào đại lý nào của GM cũng đc bảo hành mà bác. Em hay ra Hòa Bình, chỗ đó khá pro.

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

@sonnguyen: khi nào xe hư do lỗi nhà SX thì mới được bảo hành miễn phí, còn bảo dưỡng như thay nhớt.. thì chỗ nào cũng bị tính tiền thôi, bởi vậy em mới thấy tiện chỗ nào làm chỗ đó.
Với lại hôm trước mấy bác bảo VDC tính tiền lọc nhớt gần 400k, gara này họ tính 125K thôi.

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

@win100: đúng rồi bác, em thay nhớt và lọc nhớt hơn 400k. Để lần sau em ra gara thử xem, em sợ Cap còn mới nên thợ không quen xe.

Hạng B2
1/3/07
415
3
18

Em thay nhớt + lọc cho first 1000km có 283k VND, thay ở góc Lê Duẩn - TĐT

Hạng B2
24/2/07
451
3
0

Trích đoạn: sonnguyen

@win100: đúng rồi bác, em thay nhớt và lọc nhớt hơn 400k. Để lần sau em ra gara thử xem, em sợ Cap còn mới nên thợ không quen xe.

nếu giá đó thì cũng không đắt lắm, bên này họ tính nhớt 175 + lọc nhớt 125 + công 50 = 350. vậy là chỗ bác nvsag mới rẻ hơn.
Nhưng giá chỉ là 1 phần, quan trọng là đội ngũ chuyên nghiệp, có thiết bị đầy đủ (cầu nâng..), và thợ cũng phải quen xe nữa. À hôm nay em thấy chỗ đó có 1 em Cap màu đen bị đụng nghẹ đang phải sơn lại đầu bên trái (không gặp chủ xe nên không hỏi thăm được)

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0

Trích đoạn: vietnamstock

@ Trung Phi: hehehe tui so 25 duoc 7 nut co ai muon mua so khong hihihihi.

Chung nao hoi minh to chuc gap mat thi cho toi tham gia. Bay gio hoi minh co 25 members thi co le la phai kiem cho rong lam moi chua du xe anh em.

-----------------------
Mua. Bác bán bao nhiu? Thanh toán bằng ngoại tệ/VNĐ? Trả bằng tiền mặt/chuyển khỏan? Có xuất hóa đơn đỏ không? Chế độ hậu mãi ra seo? Mình sẽ cử trợ lý longlegt đến gặp bác thương thảo Hợp đồng nha;)

Chi Hội Phó GMFC
12/1/07
504
1
0

Trích đoạn: win100
À hôm nay em thấy chỗ đó có 1 em Cap màu đen bị đụng nghẹ đang phải sơn lại đầu bên trái (không gặp chủ xe nên không hỏi thăm được)
Bữa thứ 5 vừa rồi mình tính nghé thăm vợ 2 bác sonnguyen để học hỏi chút nhưng bác sonnguyen kẹt đi công chuyện nên mình hẹn bác ý bữa khác, trên đường về chỗ gởi xe ở Đào Duy Anh, PN, mình cũng gặp một em CAP màu đỏ còn mới keng bị lõm một đường dài phía đuôi xe ngang tầm tay lái xe 2B, đậu ở trước VP Bảo Việt đường ĐDA, chắc bị xe 2B quẹt,:mad: nhìn thấy tội quá.[&o]

Hạng B1
6/1/07
60
0
0

Chiều hôm qua 7/5 mình đi trên đường Lương Định Cuả Quận 2, gặp 1 chiếc Cap đậu trong 1 cái nhà lá ven đường nhìn rất hài :D. Không kịp xem bảng số, không biết có là cuả bác nào trong CapClub mình không vậy.

Hạng B1
3/5/07
57
0
0

Co' xe moi duoc vao hôi. huh cac bac? Em thich xe Captiva em co duoc vao hôi. không vây?

South Africa
4/11/06
776
10.703
93

Trích đoạn: win100

Trích đoạn: trung phi

Trích đoạn: five52six6

Bác trung phi oi ! bác mới lấy CAP ve ah .Chúc mừng Bác nha ;)!Bác lấy ở Đại Lý Dawoo nào vậy . Đặt mấy tháng mới có xe .
Cám ơn bác (và cả bác win100 nữa). Mình mới lấy ở ISAMCO. mình không phải chờ đợi lâu do có người bạn đăng ký đã lâu, nay đến lượt lại thay đổi ý định nên cho (miễn phí) lại suất đăng ký nên chỉ mất có 02 ngày là xong các thủ tục mua bán tại Đại lý bác ợ.

Em cũng lấy ở Isamco như bác, chỉ tội nhà em ở K300 Tân Bình nên mỗi lần qua bảo dưỡng xa quá. Em thấy gara Oto Phạm Gia ở đường Nguyễn thái Bình-TB mới khai trương, rất chuyên nghiệp, sau này chắc làm ở đây cho tiện. Bác nào nhà gần cũng nên tham khảo.

Garage này làm xe cực kỳ cẩu thả, sơn con cam của tôi bị chảy keo qua bảo hành mấy lần cũng không khắc phục được; chỗ này chỉ chuyên làm xe bảo hiểm; bác nào tính đem xe vô sửa phải cẩn thận.