Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi kinh nghiệm căn lửa

Hạng B1
7/7/05
79
1
6
Có ai có kinh nghiệm đặt lửa (xoay trục delco) như thế nào không (trong trường hợp không có đèn cảm ứng) thì cho tôi biết với?
Cảm ơn trước.

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53
RE: Hỏi kinh nghiệm căn lửa

tôi hay vặn tới vặn lui đến chỗ nào máy rú lên lớn nhất và êm nhất thì thôi :D he he có đèn căn lửa đâu mà xài

Hạng C
1/3/04
572
186
43
Vietnam

Em cũng toàn vặn tới vặn lui cho tới khi nào thấy máy nổ đều nhất thì nhảy lên xe lượn 1 vòng, nếu thấy số 1 số 2 đạp ga lên ngay, số 3 số 4 máy êm êm thì đích thị là nó, lấy cây bút dạ đánh dấu vào. Chưa được thì tấp vào lề, nhảy xuống cà lê mỏ lết chỉnh tiếp, hề hề... À thêm nữa, khi chỉnh ngon ngon rồi thì đề ẹt 1 phát phải nổ ngay, không nổ ngay thì ta chỉnh tiếp!
Có đưa cho cái đèn cảm ứng gì của bác thì cũng chả biết thế nào mà dùng, nhỡ nó nổ bùm một cái thì... :mad:

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

êm ru à bác Đè ơi. tuần trước đi VT, thằng bạn đi Premacy dẫn đường đạp 120km/g tôi bám sát đít, chưa hết ga he he.

sau khi thay quạt chính và cái nắp két nước, nhiệt độ máy cực ổn định

O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Trích đoạn: qha_vn

êm ru à bác Đè ơi. tuần trước đi VT, thằng bạn đi Premacy dẫn đường đạp 120km/g tôi bám sát đít, chưa hết ga he he.
Canh lửa ác nhỉ:DKiểu này xém được thưởng...cái lỗ móc chià khoá...he...:D...he...:D

Tập Lái
8/3/05
3
0
0

mấy bác noí khó hiẻu quá đi
mâý bác vạn caí gì vậy chỉ cho em voí đẻ sau naỳ biết duòng mà mò nưă chứ
thanks các bác

tôi hay vặn tới vặn lui đến chỗ nào máy rú lên lớn nhất và êm nhất thì thôi :D he he có đèn căn lửa đâu mà xài

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

vặn cái delco đó bác ;)

Trích đoạn: hoangphuc

mấy bác noí khó hiẻu quá đi
mâý bác vạn caí gì vậy chỉ cho em voí đẻ sau naỳ biết duòng mà mò nưă chứ
thanks các bác

Hạng D
28/11/03
4.207
48
48
53

có nguyên do cả bác à, vợ con tôi ngồi trên xe premacy đó mà ;)

Trích đoạn: canthi_td

Canh lửa ác nhỉ:DKiểu này xém được thưởng...cái lỗ móc chià khoá...he...:D...he...:D