Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Chào các bác !
Trong OS có bác nào làm ở Ngân hàng hoặc bác nào đã mua xe trả góp cho em xin một vài ý kiến như sau:

1. Vì tài chính có hạn em định mua Jolie đời 04 - 05 trả góp thì có đc ko ? (vì e nghe nói là xe đã sử dụng trên 03 năm thì ko đc)

2. Nếu đc thì người mua là pháp nhân hoặc cá nhân ở tỉnh thì thủ tục như thế nào, cần những gì ?

3. Tỉ lệ trả trước là bao nhiêu % ? Người bán là cá nhân thì người mua có đc trả góp thông qua Ngân hàng hay ko ?

Mong các bác có kinh nghiệm giúp hộ em với !

Hạng F
8/8/06
6.454
20.834
113
40
Vẫn áp dụng cho xe cũ được.Nhung bac phai mua o Saloon nao co lien ket voi ngan hang.Thuong thi muc vay toi da la 50% gia tri xe.Nhung mua xe cu ma vay qua ngan hang thi bac phai sang ten ngay luc do bac phai dong thue truoc ba 10% gia tri xe.

Hạng D
13/3/08
2.820
6
38
48
www.google.com.vn
1. Vì tài chính có hạn em định mua Jolie đời 04 - 05 trả góp thì có đc ko ? (vì e nghe nói là xe đã sử dụng trên 03 năm thì ko đc)
- Được, nếu salon bán có liên kết với các NH.
2. Nếu đc thì người mua là pháp nhân hoặc cá nhân ở tỉnh thì thủ tục như thế nào, cần những gì ?
- Cái này hơi phức tạp đấy, các NH thường sẽ không "đi tỉnh" để xác minh cho bác đâu trong trường hợp mua xe cũ.
3. Tỉ lệ trả trước là bao nhiêu % ? Người bán là cá nhân thì người mua có đc trả góp thông qua Ngân hàng hay ko ?
- Trả trước 50 - 60%. Người mua phải quen thân với NH cần góp và phải chứng minh (không phải thế chấp) các tài sản có giá trị và chứng minh thu nhập.

Nhìn chung, trường hợp của bác rất khó đấy.

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Thanks các bác, e nghĩ là thủ tục cũng hơi rắc rối nên mới lập thớt này xin ý kiến. Chắc phải kiếm con nào tàm tạm đi đỡ 1 thời gian khi nào đủ đạn thì góp 1 e mới toanh luôn nhỉ !

Hạng F
30/10/08
5.192
40
48
53
Chỉ cho phép cho xe mới thôi bác ạh, em mình vừa được ngân hàng HSBC đồng ý cho mua với thủ tục như sau:
* Giấy xác nhận thu nhập (mức lương nếu đang đi làm hoặc cơ sở kinh doanh...miễn làm sao có đử hồ sơ chứng minh là mình sẽ trả nợ được)
* Thế chấp - ở đây là bác thế chấp bằng chính xe mình mua (Ngân hàng sẽ giữ  giấy tờ xe đến khi mình trả nợ xong) hoặc thế chấp bằng nhà cửa, đất đai...
* Hộ khẩu, CMNN ... 

Sau khi NH nhận hồ sơ họ sẽ cho người đi xác minh trong vòng 3 ngày và có câu trả lời chính thức. (các bác nên cũng "lịch sự" với người nhận hồ sơ một chút...)

Còn xe cũ thì salon đó phải có ký thoả thuận với NH, nhưng mình đã từng đi rồi chỉ những salon bán xe "cũ" mà xe xịn thôi toàn là trên bạc tỷ đời 2007, 2008 (vừa lăn bánh vài ngàn km bên nước ngoài nhập về) còn cỏ Joli 04, 05 thì mình không thấy, bác cố tìm thêm xem sao

Hoặc bác thế chấp nhà cầm tiền mặt mua xe.

Chúc bác thành công

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Thong.Nguyen nói:
Chỉ cho phép cho xe mới thôi bác ạh, em mình vừa được ngân hàng HSBC đồng ý cho mua với thủ tục như sau:
* Giấy xác nhận thu nhập (mức lương nếu đang đi làm hoặc cơ sở kinh doanh...miễn làm sao có đử hồ sơ chứng minh là mình sẽ trả nợ được)
* Thế chấp - ở đây là bác thế chấp bằng chính xe mình mua (Ngân hàng sẽ giữ giấy tờ xe đến khi mình trả nợ xong) hoặc thế chấp bằng nhà cửa, đất đai...
* Hộ khẩu, CMNN ...

Sau khi NH nhận hồ sơ họ sẽ cho người đi xác minh trong vòng 3 ngày và có câu trả lời chính thức. (các bác nên cũng "lịch sự" với người nhận hồ sơ một chút...)

Còn xe cũ thì salon đó phải có ký thoả thuận với NH, nhưng mình đã từng đi rồi chỉ những salon bán xe "cũ" mà xe xịn thôi toàn là trên bạc tỷ đời 2007, 2008 (vừa lăn bánh vài ngàn km bên nước ngoài nhập về) còn cỏ Joli 04, 05 thì mình không thấy, bác cố tìm thêm xem sao

Hoặc bác thế chấp nhà cầm tiền mặt mua xe.

Chúc bác thành công

Thanks bác nhiều
Nhà thì mình đã thế chấp Ngân hàng rồi để kinh doanh, chắc là phải làm con xe mới thôi cho nó lành. Vả lại mình ở tỉnh thì cũng hơi rắc rối tí

Hạng D
10/7/08
2.391
2.330
113
giá xe hiện nay cũng rất tốt, bác làm luôn xe mới cho nó lành