MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.026
79.573
113
Nói thiệt thì ngành đó cơ bản ổn.
Làm riêng cũng đc mà làm mướn cũng ko tệ.
Cơ bản khoa điện điện tử chia 2 nhánh:
Điện nặng (điên nặng nặng - là hiểu rồi hỉ) -cung cấp, thiết bị, hệ thống
Điện nhẹ (điên nặng rồi nhẹ - band này uống thuốc 3Đ: đúng đều đủ - khác band kia) - tự động, điện tử, viễn thông (hình như bỏ điện tử rồi)
Nhóm điện nặng thì là sư huynh @Liembk , nhóm điện nhẹ là anh @vanphi
Lắp bóng đèn, kéo dây motor bơm nước, lắp quạt trần, bật tv, cắm điện tủ lạnh, bật laptop: cả 2 nhóm đều làm ok (ko sửa đc nghen - sửa thì hên xui).
Tính toán đường dây điện, trạm biến thế, nhà máy phát điện: band nặng
Điều khiển 2 máy phát điện của band nặng hòa vô 1 thì band nhẹ lo.
Nên phần lớn nhà máy thì band nhẹ có ưu thế. Mọi việc mọi người hay thấy là band nhẹ. Nhưng cả 2 band đều bị kêu là thằng (thợ điện).
Trong band nhẹ có 2 band: VT và Tự Động
Band VT thì đi bán điện thoại, hay rút card tổng đài thay qua thay lại hoặc trèo trụ BTS chỉnh chảo anten (band này là tay @pmp) thì ít mà phơi nắng thì nhiều hoặc đi bán thiết bị y tế
Band tự động thì đi chế hệ thống thái thân chuối phun xuống hồ cho cá ăn ...
Kiểu vậy và cái đặc biệt là band Bách Thú là: rửa tay trước khi tè (khác với band Kinh tế: tè rồi mới rửa tay).

Vụ này thì khỏi lo vì có gái éo đâu mà vớ, chỉ sợ chúng iu lẫn nhau thôi
vụ gái bk
a quên mấy thớt kể rồi à
từng có nghiêng nước đổ thành nha
phải hôn a @trthphuc

con buôn
21/2/12
2.879
160.988
113
TP HCM
Mình biết ở cnl, dân học hay dạy ở BK cũng đông. Mình có post bảng điểm có tên con trai mình dồi đó, mý a nhớ tên nó giùm mình. Nó thi có đậu, mý a cũng đánh rớt giúp mình. Để mình cho nó qua Lào hái táo cho thực tế. Chớ mất 1 mớ tiền và 4 năm học đại học xong dza chại grab bike cũng vậy.
Gia đình đội ơn mý a

Hạng B2
8/8/19
123
9.092
93
Thời xưa mới đi làm, lần đầu tiên thấy flow mẹter của bọn Nhật dạng magnetic, bổ ra nghiên cứu , nhờ kiến thức học nên biết ngay dùng nguyên lý cảm ứng điện từ . Dùng ngay cái để tài làm báo cáo tập sự chổ làm. Ngon lành

May chứ anh bổ con Coriolis Meter ngâm cứu thì mất toi chiếc Cẩm Ly rồi :(

Hạng F
12/9/10
6.652
43.152
113
48
Bà Tó
Mình biết ở cnl, dân học hay dạy ở BK cũng đông. Mình có post bảng điểm có tên con trai mình dồi đó, mý a nhớ tên nó giùm mình. Nó thi có đậu, mý a cũng đánh rớt giúp mình. Để mình cho nó qua Lào hái táo cho thực tế. Chớ mất 1 mớ tiền và 4 năm học đại học xong dza chại grab bike cũng vậy.
Gia đình đội ơn mý a
Cha ba trợn thiệt :)

Hạng D
7/1/14
1.001
5.978
113
Anh nên cho cháu nó học Trung cấp xây dựng như anh wuyen tổng thầu bạn anh gà, ra trường giờ anh là chủ doanh nghiệp, có nhà ở vcp nhiều người mơ ước, còn có biệt phủ ở vạn Phúc, rồi ở đâu đó quận 2

• Haha
Reactions: nospam
Hạng F
5/3/05
8.717
74.993
113
đây
Anh nên cho cháu nó học Trung cấp xây dựng như anh wuyen tổng thầu bạn anh gà, ra trường giờ anh là chủ doanh nghiệp, có nhà ở vcp nhiều người mơ ước, còn có biệt phủ ở vạn Phúc, rồi ở đâu đó quận 2
Thế thì học hẳn lethihonggam rồi đi sang nhật xúc tuyết như anh gà có hơn không? Anh wuyen còn dưới anh gà mấy bậc