Hạng C
17/11/11
506
6
18
ACE kinh nghiệm tư vấn giúp e thông thường thời gian bao lâu or bn km mình sẽ bảo dưỡng vệ sinh pầhn máy lạnh ah-công việc này làm ở đâu&phải làm nhưng gì cũng như phí tổn thế nào ah-cảm ơn sự giúp đỡ của AC trong suốt thời gian wa!!trân trọng kính chào!!
note: sorry-xe e là Ford Imax nhập Taiwan ah!!

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Cứ việc chạy, hạn chế lấy gió ngoài nếu ddi trong phố, ra đường trường thỉnh thoảng gió ngoài là ok,
KHi đi về, trước khi tắt máy, mở quạt máy lạnh TO nhưng tắt AC, nó thổi khô dàn lạnh rồi bác tắt máy. Giúp dàn lạnh đỡ bị mục do nước tích tụ cùng với bụi bẩn lâu ngày thành BÙN đấy
nếu tháo dàn lạnh đơn giản tùy thiết kế mỗi xe thì 1 năm vệ sinh 1 lần. Còn phức tạp quá thì để yên và dùng theo cách trên vậy.

Tập Lái
21/3/12
3
0
0
petrol nói:
CŨng Ford mà là F nhập, gia nhập nhà FFC chơi cho vui bác
tks bro nhiều lắm!!
petrol nói:
Cứ việc chạy, hạn chế lấy gió ngoài nếu ddi trong phố, ra đường trường thỉnh thoảng gió ngoài là ok,
KHi đi về, trước khi tắt máy, mở quạt máy lạnh TO nhưng tắt AC, nó thổi khô dàn lạnh rồi bác tắt máy. Giúp dàn lạnh đỡ bị mục do nước tích tụ cùng với bụi bẩn lâu ngày thành BÙN đấy
nếu tháo dàn lạnh đơn giản tùy thiết kế mỗi xe thì 1 năm vệ sinh 1 lần. Còn phức tạp quá thì để yên và dùng theo cách trên vậy.
để a e nghiên cứu kĩ chứ ông chưa sử dụng rành nên o biết thế nào là lấy gió ngoài vào&thế nào là chạy quạt o máy lạnh-hixx-tks bro nhiều nhiều lắm!!!

Hạng C
17/11/11
506
6
18
petrol nói:
Hai ông là 1 hả? 1 bác hỏi 1 bác cám ơn....chưa hiểu lắm
Dạ đây là thằng e của e mới tham gia diễi đàn co zui, nó bên trường dạy lái xe,nik này e cũng làm zúp nó muh-hihi!!tks Bác zúp đỡ nhiều nhiều ah!!
petrol nói:
đúng là để e tìm hiểu thêm chứ chưa biết cách sử dụng mấy vần đề này!!
petrol nói:
Gia nhập chào sân theo quy định "Chivas" là chuyện nhỏ-nhưng khổ nổi e chẳng "ăn nhậu" dc bít sao đây-liệu đi chung có làm các Bác bùn o!?
dichvubanglai nói:
petrol nói:
tks bro nhiều lắm!!
petrol nói:
để a e nghiên cứu kĩ chứ ông chưa sử dụng rành nên o biết thế nào là lấy gió ngoài vào&thế nào là chạy quạt o máy lạnh-hixx-tks bro nhiều nhiều lắm!!!
Cảm ơn chú e trả lời zùm nhé!!

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
Không uống được hoặc uống ít không sao bác, e cũng rứa, lễ Ra mắt là thế mà. Bác cứ tự nhiên. Bác theo dõi box FFC có dịp nào OFF thì ra mắt anh em cho vui.

Hạng C
17/11/11
506
6
18
petrol nói:
Không uống được hoặc uống ít không sao bác, e cũng rứa, lễ Ra mắt là thế mà. Bác cứ tự nhiên. Bác theo dõi box FFC có dịp nào OFF thì ra mắt anh em cho vui.
Yes Sir!!

Hạng B2
3/2/12
395
3
0
112
Bác Petrol tư vấn chưa đủ chi tiết đâu bác chủ ơi
. Bác chủ off với hội FORD FAN Cờ lúp sẽ được tư vấn kỹ hơn. :D
petrol nói: