Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Thời 8x tụi em có anh Cỏ Cú báo Mực Tím hay tư vấn tình tâm lý học trò.
Nay thấy anh thảnh thơi tiếp chuyện đàn em nên nghĩ anh mới xây xong biệt thự trên BL rồi nên rãnh vậy :D
BL chỉ là cái chòi, loáng cái xong thôi mà.
Cận tết, bđs ko rãnh mới loạ nhen. :D

Hạng D
11/7/16
1.687
2.008
133
Thời 8x tụi em có anh Cỏ Cú báo Mực Tím hay tư vấn tình tâm lý học trò.
Nay thấy anh thảnh thơi tiếp chuyện đàn em nên nghĩ anh mới xây xong biệt thự trên BL rồi nên rãnh vậy :D
Ảnh xây "biệt phủ" rồi anh @Đi Đò ơi, mấy cái "biệt thự" hình như có đến mấy cái. A đang nói ở BL hay DL ? Nên mới chia sẽ kiến thức, kỹ năng, kinh nghiệm, tầm nhìn, cách đánh giá,..... cho mọi người (đàn em) :)

• Love
Reactions: Đi Đò
Hạng D
30/9/19
1.479
5.372
113
Santa Ana
Quan điểm của tớ khi đầu tư bđs thì giá gốc là thứ yếu. Quan trọng là giá thành.

Kể cả khi bán ra, chỉ cần biết lãi bao nhiêu % là happy, phần còn lại share cho người sau. Có như vậy thanh khoản mới tốt được.
Hoàn toàn đồng quan điểm với anh Ba :D

• Like
Reactions: Tommyteo
Hạng D
10/4/20
1.219
7.032
113
TP Hồ Chí Minh
Một ví dụ mà tớ học được, thấy khá hay.
Cùng 1 thửa đất rao bán, có 3 người quan tâm.
  • Mua để mở quán
  • Mua để xây nhà ở.
  • Mua để xây khách sạn.
Ông mở quán thì nói: giá cao quá. Ko mua.
Ông xây nhà thì nói: để về hỏi vợ.
Ông xây khách sạn thì nói: ra phòng công chứng ngay và luôn, khỏi cọc.

Đứng ở vị trí người bán, nếu đầu tư có thua về tiền trong deal này thì cũng học được nhiều thứ có giá trị lắm. :D
Vd này hay nè bác Ba hii. Ông mua xây ks dù mắc chút cũng quất luôn còn 2 ông kia hỏi để cho có.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Vd này hay nè bác Ba hii. Ông mua xây ks dù mắc chút cũng quất luôn còn 2 ông kia hỏi để cho có.
Ông mua xây ở thì lăn tăn ồn ào, khói bụi.
Ông mua xây ks & mở quán xác định được doanh thu/tổng chi trong plan của họ. Cũng bởi ảnh hưởng nghề nghiệp và tầm nhìn.

Đất đai là nền tảng, chúng ta kiếm tiền từ cái nền tảng đó thì cố gắng xây dựng tầm nhìn để tối ưu hoá thôi.

Hạng B1
15/9/15
99
522
93
Em chào bác Ba. Lâu quá rồi mới ol vẫn thấy Bác hoạt động ở đây. Ko biết bác còn nhớ em ko. Ko thấy bác hdong trên fb nữa cứ tưởng bác ở ẩn rồi chứ hehe.

• Like
Reactions: Ba Văn