Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
14/3/16
270
493
63
Đất thì giảm mà phí đóng thuế tăng sốt quá! Em có làm thủ tục lên mấy trăm thổ mà ngâm 2 năm, đùng cái 25 tết quyết định cho lên mà thuế bổ ngữa, sốc vì sốt thuế!
Thuế khu vực nào bác, em nghe nói tiền lên thổ tăng nhiều. bác cho chi tiết dc ko ạ.

• Like
Reactions: Phước.OS
Tập Lái
18/12/22
34
46
18
41
Thuế khu vực nào bác, em nghe nói tiền lên thổ tăng nhiều. bác cho chi tiết dc ko ạ.
Dạ đất biển ở tỉnh thôi Bác!
nhưng tăng hơi bị sốc. Gấp 3 lần so với thời điểm em nộp giấy xin chuyển đổi mục đích.
kiểu này đất nông nghiệp vùng ven gặp đại nạn rồi.

Hạng B2
14/3/16
270
493
63
nhưng tăng hơi bị sốc. Gấp 3 lần so với thời điểm em nộp giấy xin chuyển đổi mục đích.
hạn chế phân lô, đất NN tỉnh thì 2000m2 lên thổ 100m thôi cũng ko ảnh hưởng nhiều.

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
hơn 4tỷ chứ.
Giảm giá thôi.
chưa mất.
vì vẫn chưa bán được. ;)
Em chỉ nhìn cái đoạn hạ giá sát nhau.
Hạ giá nhanh vậy chắc là vay bank quá.
Thường thì bank định giá an toàn là 70% giá thị trường.
Để càng lâu càng dễ mất luôn miếng đất. :)

• Like
Reactions: Tommyteo
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em đọc thấy là đường ODA Hồ Tràm, giá theo thời gian từ dưới lên và người mua bị ngáo khi mua đất khỉ ho với giá đấy, đặc biệt là lại mua vào tháng 8/2022.
Mua bị ngáo giá thôi.
Đất ODT, cách biển 1,2km chim bay, 1,8km chim đi bộ, dân cư đông đúc thì ko có khỉ ho đâu.
Em chỉ nhìn cái đoạn hạ giá sát nhau.
Hạ giá nhanh vậy chắc là vay bank quá.
Thường thì bank định giá an toàn là 70% giá thị trường.
Để càng lâu càng dễ mất luôn miếng đất. :)
Tỷ lệ nợ trên tổng tài sản cao thì mất cả sự nghiệp luôn ấy chứ, nova là ví dụ điển hỉnh.
Nên mất 1 miếng đất là chuyện muỗi và xảy ra thường xuyên, ko ngạc nhiên lắm.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Chủ trương tiệm cận với giá thị trường. Mới có gấp 3 lần và vẫn còn khoảng cách khá xa mới tiệm cận mà anh đã ...
Nên mừng chứ ko nên lo nha anh. Thiệt.

Tập Lái
18/12/22
34
46
18
41
chắc bác phân lô chứ nếu không em chỉ lên 1-200 làm đủ ở.

Em cũng để ở thôi. Đều sợ sau này khó lên nên đăng ký vậy, sau này làm gì thì làm.

Chủ trương tiệm cận với giá thị trường. Mới có gấp 3 lần và vẫn còn khoảng cách khá xa mới tiệm cận mà anh đã ...
Nên mừng chứ ko nên lo nha anh. Thiệt.
Dạ anh!