Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Em đang tìm mé q.9. Có khu vực nào hạ tầng nhiều tiềm năng phát triển ko anh ?

Tiền ít, ko quen ai thổ địa dưới đó, q.9 cũng rộng, nên coi bữa giờ chưa biết thế nào a
anh đã nhắm đến Q9 thì anh phải đi sâu đi sát khu vực mình đã chọn thôi, chỉ có như vậy anh mới biết đâu là cái phù hợp cho mình. Q9 tuy rộng nhưng ko có quá nhiều khu dân cư để anh khó lựa chọn với tầm tiền 2 tỷ. Khi nào anh lựa được 1 rỗ hàng và dự chọn 1 trong số đó để xuống tiền thì quay lại đây show ra để mỗi người góp cho anh 1 ý.

Hạng D
9/2/15
1.123
7.355
113
Về khu Long Phước đi a. Hạ tầng thì h nó hòm hòm sẵn rồi. Muốn hạ tàng chỗ khác thì ra quận khác như nhà bè,củ chi hoc môn. Nhưng ma a thừa hiểu tp hcm triển khai hạ tầng thì tính bằng đời người(25-50 năm) may ra xong duoc vài ctrinh. Cho nên canh hạ tầng phát triẻn chỉ là theo giấy /QH chủ yếu thôi.
Chổ đó chạy qua Vin hưởng xái chút cũng ok hả anh

• Like
Reactions: wanderervn
21/9/11
1.686
32.643
113
Hỏi ké anh Ba và các anh em khác, em tính mua căn nhà kia, sổ đang thế chấp ngân hàng 2/3 giá trị. Bà vợ thì mới mất 2 năm trước, Bước khai thừa kế đã xong (các con từ chối thừa kế để ông bố toàn quyền).
Giờ em mua thì hẹn công chứng đặt cọc chuyển 2/3 tiền tại ngân hàng rồi chuyển tiền lấy sổ ra.
Bên dịch vụ của mình lấy sổ để cập nhật ra tên ông ông bố, sau khi hoàn tất thủ tục, nhận sổ rồi ký công chứng mua bán thì có ổn không anh?

• Like
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Hỏi ké anh Ba và các anh em khác, em tính mua căn nhà kia, sổ đang thế chấp ngân hàng 2/3 giá trị. Bà vợ thì mới mất 2 năm trước, Bước khai thừa kế đã xong (các con từ chối thừa kế để ông bố toàn quyền).
Giờ em mua thì hẹn công chứng đặt cọc chuyển 2/3 tiền tại ngân hàng rồi chuyển tiền lấy sổ ra.
Bên dịch vụ của mình lấy sổ để cập nhật ra tên ông ông bố, sau khi hoàn tất thủ tục, nhận sổ rồi ký công chứng mua bán thì có ổn không anh?
Việc chuyển tiền, lấy sổ, cập nhật, cc mua bán, ..., có rủi ro ko thì ko trả lời được. Vì nó phụ thuộc vào tính chất bị ẩn bên trong mà chỉ có người giao dịch trực tiếp mới đánh giá được. Người ngoài cuộc ko thể có ý kiến gì được. :)

Hạng B1
11/9/12
62
30
18
Xin hỏi bác Ba về giá đất ở đường Xà bang - Láng lớn Châu đức, 6000m2, 20m mặt đường, thổ cư 1000m2.
Giá tầm bao nhiêu là xúc được nhỉ.

Tập Lái
12/7/07
15
10
3
1. Anh nên cọc trước xong yêu cầu bên bán cập nhật sang tên rồi mình hãy xuống 2/3 tiền để giải chấp;
2. Công chứng treo trước và yêu cầu bên bán ủy quyền để mình trực tiếp nhận sổ từ ngân hàng.

CAT confirmed
Hạng B2
20/12/06
139
1.188
93
Đường này dài 14km, trải dài qua 2 xã, anh hỏi vậy sao mà biết anh ơi.
Bác @Ba Văn (và các bác khác nếu có kinh nghiệm) làm ơn cho xin ý kiến tư vấn ạ:
Đất Châu Đức, BR-VT, hiện hữu là CLN và CHN, quy hoạch 2030 là CLN và ONT, đã đăng ký và có kế hoạch chuyển đổi từ CHN lên ONT năm 2023. QĐ về tách thửa BR-VT mới ban hành, Châu Đức sắp duyệt Quy hoạch (dự kiến trong năm 2203) nên có thể tách thửa đc.
Vậy bây giờ, nên tách thửa trước, xin lên ONT sau, hay nên xin lên ONT trước, sau đó mới tách thửa.
Cám ơn bác nhiều!

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Bác @Ba Văn (và các bác khác nếu có kinh nghiệm) làm ơn cho xin ý kiến tư vấn ạ:
Đất Châu Đức, BR-VT, hiện hữu là CLN và CHN, quy hoạch 2030 là CLN và ONT, đã đăng ký và có kế hoạch chuyển đổi từ CHN lên ONT năm 2023. QĐ về tách thửa BR-VT mới ban hành, Châu Đức sắp duyệt Quy hoạch (dự kiến trong năm 2203) nên có thể tách thửa đc.
Vậy bây giờ, nên tách thửa trước, xin lên ONT sau, hay nên xin lên ONT trước, sau đó mới tách thửa.
Cám ơn bác nhiều!
Tại sao phải quyết trước & sau giữa cái nào và cái nào?
Sao ko gộp thành 1 lượt? ;)

• Like
Reactions: CAT