Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
E chào bác Ba. Thớt hay quá e mới kịp đọc.
Phiền bác tư vấn giúp e có nên chốt hay để thêm nữa ạh:
E có 1 nên thuộc đường Trường Lưu( của CDT thuducland)
Trước khoảng 3 tháng e tính chốt giá 37 mà được nghe tin về TP Thu Đức nên quyết định chưa bán vội mà nghe thêm tình hình. Hôm nay bạn sale nói có khách trả 41 rồi. E cũng ko biết nên chốt bán hay để qua tết rồi tính. Chứ bán giờ cầm tiền gửi bank cũng ko yên tâm lắm.cảm ơn bác Ba ah.
Lợi nhuận chưa đạt kỳ vọng, thị trường đang vào trend, chưa cần tiền, ... đợi.
Lợi nhuận đã đạt kỳ vọng, có sẳn kỳ vọng mới đang chờ. Chốt để đổi kỳ vọng.

Hạng D
23/6/13
1.965
5.118
113
Bữa h e đọc nhiều câu hỏi và reply của bác 3 rất hữu ích.

Cho em hỏi thiệt bác 3 1 câu: em chờ giá đất nó hạ hoài mà nó k hạ. Theo bác 3 liệu nó có hạ nổi không và hạ tối đa bao nhiêu % ? trong bao lâu ? để e biết em chờ tiếp chứ dầy chắc em chết quá :(

K lẽ 1 điều đơn giản xe ôm bà chợ cũng biết mà nó vậy hoài không sai đc sao ta !!! đơn giản vậy sao ta ??

Tập Lái
1/5/16
24
132
28
23
Lợi nhuận chưa đạt kỳ vọng, thị trường đang vào trend, chưa cần tiền, ... đợi.
Lợi nhuận đã đạt kỳ vọng, có sẳn kỳ vọng mới đang chờ. Chốt để đổi kỳ vọng.
Vâng e , cảm ơn bác. Ý đầu của bác e tâm đắc quá ah

Hạng D
30/9/19
1.483
5.383
113
Santa Ana
Việc giá bds năm nay tăng hay giảm anh Ba đã có 1 bài nêu quan điểm cá nhân khá chi tiết rồi mà. Tất nhiên cũng còn tùy vào thị trường, nhưng cứ ôm tiền chờ nó giảm để nhảy vào thì cẩn thận, giả dụ nó có giảm thật thì bắt dao rơi chưa hẳn là thượng sách.

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113

Cho em hỏi thiệt bác 3 1 câu: em chờ giá đất nó hạ hoài mà nó k hạ. Theo bác 3 liệu nó có hạ nổi không và hạ tối đa bao nhiêu % ? trong bao lâu ? để e biết em chờ tiếp chứ dầy chắc em chết quá :(

K lẽ 1 điều đơn giản xe ôm bà chợ cũng biết mà nó vậy hoài không sai đc sao ta !!! đơn giản vậy sao ta ??
Để giá bđs hạ phải có điều kiện nó mới hạ. Và nó chỉ hạ trong ngắn hạn. Thực tế là có hạ.

Về lâu dài, nó vẫn tăng. Nghĩ theo cách rộng hơn: CP coi đất đai là nguồn tài nguyên lớn của quốc gia là vậy.

Vậy, ta chọn thời điểm nào để "vào hàng" và thời điểm nào "ra hàng" là câu chuyện mà mọi người luôn bàn tán và đi tìm.

Hạng C
19/2/20
518
501
93

Nói thật với bác, giờ ra đường đi đâu cũng nghe bàn chuyện mua đất, nhà nước lại chủ trương hạ lãi suất ngân hàng thì bác nghĩ chừng nào nó sẽ hạ. Nhiều khi đến lúc nó hạ thì cái giá khi đã hạ vẫn cao hơn giá bác mua bây giờ cả tỉ ấy chứ.

Tập Lái
2/5/12
19
8
5
Thớt quá hay, tks bác Ba. Bác cho em hỏi: bác đánh giá tiềm năng đất Bình Thuận, khu vực gần biển, gần khu QH du lịch QG Mũi Né và lân cận (vd: đất nn Bắc Bình, giáp Hoà Thắng) trong 5 năm tới. Giá x mấy bác? :D

Hạng B2
14/8/10
139
969
93
37
HCM
Bác Ba cho e hỏi thăm về 2 miếng đất này xem mặt bằng giá có ổn không, nhờ bác đưa ưu nhược điểm và cá nhân bác sẽ chọn cái nào hay sẽ tìm thêm? Mục đích mua: xây căn hộ dạng ký túc xá cho sinh viên thuê, sau nữa tăng giá trị sau 3-5 năm. Em cám ơn