Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Từ 2021-2025 có phải là thị trường của đất nền Tỉnh không anh Ba.

Cảm giác của em là giá thị trường đất nền sẽ đi ngang or đi lên chứ ko có giảm ( trừ những nơi sốt nhanh quá như PQ ). Anh thấy cảm giác này của em có đúng không?

Cảm ơn anh.
Tớ chỉ biết, cầm vài tỷ đầu tư ở TP này ngày một khó hơn. Và dòng tiền này (hơi bị đông) sẽ về các tỉnh lân cận. Còn đất nền hay đất gì thì chi tiết quá, khó nói được dòng tiền này đổ vào loại đất nào nhiều nhất. Hiện giờ, lượng tiền trên dưới 1 tỷ đổ về tỉnh hơi bị đông.

Hạng C
18/9/19
771
829
93
Tphcm
Bds long an cần thơ có đáng quan tâm nữa ko bác? Thấy tin bom đề xuất khởi công đông tây nam bắc nhiều quá tẩu hỏa nhập ma. Tiền nhiều quá...

• Haha
Reactions: Ba Văn
Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Bds long an cần thơ có đáng quan tâm nữa ko bác? Thấy tin bom đề xuất khởi công đông tây nam bắc nhiều quá tẩu hỏa nhập ma. Tiền nhiều quá...
Khu vực miền tây tớ ko đủ sức để nắm thị trường. Cũng vì lý do hay bị ngập mặn nữa, nên cứ từ từ :D
"khởi công": là 1 cách tối ưu để giải ngân và ko loại trừ "đòn gió" để kích niềm tin thị trường.

• Like
Reactions: binhyen2000
Tập Lái
8/4/17
19
13
3
40
Bác Ba cho em hỏi đất Vũng tàu, khu vực đối diện chợ Đô lương (hẻm đường Đô lương) giờ vẫn là đất nông nghiệp, sổ chung, giá 700tr/100m2, khu vực và giá này ổn không bác?
cám ơn bác

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
Bác Ba cho em hỏi đất Vũng tàu, khu vực đối diện chợ Đô lương (hẻm đường Đô lương) giờ vẫn là đất nông nghiệp, sổ chung, giá 700tr/100m2, khu vực và giá này ổn không bác?
cám ơn bác
Vì sao sổ chung? Cái này cần tìm hiểu trước khi mua. Chứ sổ chung, trong khu dân cư mà vẫn còn đất NNo ko chuyển đổi chắc là có gì đó ko ổn rồi.

Giá bàn sau, khi chưa rõ điều trên.

Tập Lái
8/4/17
19
13
3
40
Vì sao sổ chung? Cái này cần tìm hiểu trước khi mua. Chứ sổ chung, trong khu dân cư mà vẫn còn đất NNo ko chuyển đổi chắc là có gì đó ko ổn rồi.

Giá bàn sau, khi chưa rõ điều trên.

khu này trước ao hồ, đất nông nghiệp nên bán 240m2 k đc tách thổ (ngang 8m), cập nhật tên trên sổ chung, em chưa hỏi được có dính quy hoạch không, khu này kẹp giữa 51b và 51c ạh, nhưg xung quanh xây rồi, chủ nói vì chưa xin lên thổ nên giá đó

Cò Đất
22/6/12
5.455
39.995
113
khu này trước ao hồ, đất nông nghiệp nên bán 240m2 k đc tách thổ (ngang 8m), cập nhật tên trên sổ chung, em chưa hỏi được có dính quy hoạch không, khu này kẹp giữa 51b và 51c ạh, nhưg xung quanh xây rồi, chủ nói vì chưa xin lên thổ nên giá đó
Cái gì cũng có cái giá của nó. Nghe chủ nói cũng là một cái giá.
Anh nên tìm hiểu kỹ về quy hoạch và khả năng lên thổ từ văn phòng đăng ký đất đai.

Tập Lái
12/3/16
20
17
3
44
Hihi. Họ có ghi chú bên dưới đó anh: "phần diện tích đất không được công nhận". Đã ko công nhận thì cơ sở nào để bồi thường và nhận bồi thường nè.

Đã là lộ giới là ko betong cốt thép luôn í chứ, ở đâu ra mà tính tầng. :rolleyes:
Cảm ơn bác Ba. Nếu không được bồi thường thì chắc cũng phải được hỗ trợ tiền sửa lại nhà khi bị lùi vào chứ? :D.
Trong các dự án cải tạo kênh rạch thì sẽ có các trường hợp: 1 - sổ bị gạch 1 phần, 2 - sổ bị gạch hết (nhà nằm trong lộ giới hoàn toàn), 3 - nhà không có sổ (do lấn chiếm kênh rạch từ lâu, hoặc mua bán sang tay thời trước). Nếu NN áp không bồi thường cho phần không được công nhận (do bị gạch trên sổ hoặc không có sổ) thì hai đối tượng 2 và 3 không dễ chịu di dời và không lẽ dự án bị đứng hình luôn?
Còn 1 câu hỏi về phần diện tích nằm trong lộ giới (LG) hẻm mong bác chỉ bảo giùm. Em thấy phần diện tích nằm trong lộ giới hẻm có lúc được công nhận (như trong sổ của em, LG hẻm 8 m) và có lúc không được công nhận (như ở 1 hẻm gần đó, cùng khu vực, LG 20 m) (quận Bình Tân thôi, còn Gò Vấp chẳng hạn thì thấy hẻm 2 hay 3 m cũng bị gạch chéo không công nhận). Theo em nghĩ lý do là vì hẻm LG 8 m vẫn là hẻm, không chắc mở nên NN vẫn cho công nhận, còn hẻm LG 12 hay 15 m trở lên sẽ là đường nên NN không cho công nhận. Không biết có đúng không? :D