Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
26/8/05
3.832
23.845
133
khu này giải toả không biết có dẹp luôn cái lò không bác ?

Giỡn hoài anh, giá nào thôi chứ mềm mềm chút không có cửa mà chen chân đâu.
Thì đó, hồi Prince Residence kế cái Bia Ghi công, Cái Chùa Vĩnh Nghiêm và ngay chân cầu, bị chê lắm nhưng giá rất cao và giờ nhiều người ở, rồi khúc Lương Định Của đối diện cái chùa ti vật vã nữa...
Mê tín gì, cứ giá tốt là hốt! :)

Tập Lái
12/3/16
20
17
3
44
khu này giải toả không biết có dẹp luôn cái lò không bác ?

Giỡn hoài anh, giá nào thôi chứ mềm mềm chút không có cửa mà chen chân đâu.
Cái lò đó nằm ở ô Tân Kì Tân Quý (TKTQ) - HL 3 chắc chắn là phải dẹp rồi. Chỉ không biết là có xây lại cái lò khác quy mô nhỏ và hiện đại hơn không và không biết đặt ở đâu. Cái lò cũ hiện nay còn dùng cho đốt thú cưng (chó, mèo) bị chết mà người ta mang đến (tất nhiên là phải trả tiền, và nhu cầu ngày càng nhiều trong thời buổi này). Trong kế hoạch mới còn có tháp tro cốt (chắc dành cho những mộ vô chủ khi di dời) không biết đặt ở đâu trong Bình Hưng Hòa, cũng có thể là trong chùa. Ở đây có 2 cái chùa lớn : Di Lặc và Giác Hải (chùa tư nhân), ngày lễ rất đông người viếng. Dân ở quanh đây chỉ muốn khu đất này làm công viên hết thôi :D.

Khu vực tiếp giáp Bình Hưng Hòa (BHH) giá nhà đất ở những đường song song (ví dụ Dương Văn Dương, ... ) hoặc gần với Bình Long, TKTQ hiện nay cao hơn 1 chút so những đường này. Nhưng thực tế là vì trên đoạn Bình Long đối diện BHH không có ai bán hết (TKTQ không có nhà hay đất đối diện BHH). Họ mua bằng tiền nhàn rỗi cách đây gần 20 năm rồi (chỗ này ngày xưa một phần là đất dân và đất phân lô của công ty may Việt Tiến) một số xây nhà ở, còn đa số là cho thuê nhà cấp 4 hoặc đất làm kho, cửa hàng, bến xe, bán đồ kim khí, lạc xoong,...

Hạng C
18/9/19
771
829
93
Tphcm
Tp thủ đức góc bàn luận. Định hỏi bác ba và mấy bác coi khu q9 và thủ đức những trục đường nào có tiềm năng quy hoach mở rộng thành trục Tmaidichvu ( 20 den 30m). Kiểu ko nhiều xe cont và ko lan can giữa càng tốt.

Hạng D
23/6/13
1.965
5.122
113
Em cũng cầm vàng và nhịn giống bác. Nhưng cuối cùng không cầm nổi và xuất tinh vào tp thủ đức. Cuối cùng cũng tìm thấy cảm giác sung s
H xứt tinh dô tp tđ còn ược xung xướng hem bác ? :oops:

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
Anh Ba và các bác cho em hỏi dự án Paradise Riverside của Kim Oanh kế bên Long Hưng có bị gì pháp lí ko mà chưa ra được sổ ạ? Em thấy giá 80m2 tầm 1 tỷ nè mà chư sổ, bán cũng 2 năm rồi ạ . Em cảm ơn nhiều ạ!

Hạng B2
29/5/18
193
3.166
95
Sale gửi quy hoạch 1/500 mà em mù tịt đọc không hiểu gì hết ạ :D
Cái này là to quyết dịnh phe duyệt dièu chỉnh 1/500 ,bác cần xem sơ đồ qh 1/500 thì rõ va de hieu hơn. Về mặt pháp lý thì coi như duoc duyet 1/500 rồi .Giờ chi hi vong chu dt làm co so ha tang triển khai thôi.

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
Cái này là to quyết dịnh phe duyệt dièu chỉnh 1/500 ,bác cần xem sơ đồ qh 1/500 thì rõ va de hieu hơn. Về mặt pháp lý thì coi như duoc duyet 1/500 rồi .Giờ chi hi vong chu dt làm co so ha tang triển khai thôi.
Dạ em cảm ơn bác! Vậy khu này okie ạ? Mua có rủi ro gì không anh? CĐT Kim Oanh em thấy cũng nhiều dự án mà thường ... chậm sổ ạ