Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
19/6/19
219
360
66
40
Bữa h e đọc nhiều câu hỏi và reply của bác 3 rất hữu ích.

Cho em hỏi thiệt bác 3 1 câu: em chờ giá đất nó hạ hoài mà nó k hạ. Theo bác 3 liệu nó có hạ nổi không và hạ tối đa bao nhiêu % ? trong bao lâu ? để e biết em chờ tiếp chứ dầy chắc em chết quá :(

K lẽ 1 điều đơn giản xe ôm bà chợ cũng biết mà nó vậy hoài không sai đc sao ta !!! đơn giản vậy sao ta ??
Em cũng cầm vàng và nhịn giống bác. Nhưng cuối cùng không cầm nổi và xuất tinh vào tp thủ đức. Cuối cùng cũng tìm thấy cảm giác sung s
Anh Ba có nhận định gì về tân chủ tịch của TP Thức Đủ không? Em thấy trẻ và trình độ kiến trúc sư, thạc sỹ quy hoạch đô thị, có vẻ tương lai cơ sở hạ tâng của tp sẽ rất được chú trọng đây :D
ANh này chắc được nâng đỡ. 41 tuổi làm ở đây mà thành tích tốt chắc vào được bộ chính trị.

Tập Lái
25/6/09
23
4
3
Anh Ba có nhận định gì về tân chủ tịch của TP Thức Đủ không? Em thấy trẻ và trình độ kiến trúc sư, thạc sỹ quy hoạch đô thị, có vẻ tương lai cơ sở hạ tâng của tp sẽ rất được chú trọng đây :D

Tân CT và BT Thủ Đức là con ai vậy mí anh ?

• Haha
Reactions: Bichtruong
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.010
113
Hôm nay tớ đi nhạo, ăn mừng 23 năm, nay mấy cái củ khoai đột ngột được về hưu non, nên ko bàn 9 chị nha mí anh bên chên. :D

Hạng B2
9/12/06
203
143
43
Anh Ba Văn cho em hỏi xíu ạh. Em có cái mảnh đất bé bé trong hẻm nhỏ của hẻm 141 đường 339. Em mua từ cuối 2017 đến giờ. Cái cái hẻm 141 hiện tại là 6m mà từ đó đến giờ vẫn chưa làm. Không biết tương lai trong một, hai năm nữa cái hẻm 141 này và khu vực này có phát triển không ạh. Cám ơn Anh nhiều.
Hẻm 141 đg 339 theo QH là đường rộng 14m, đây sẽ là trực đường nội khu trọng yếu nếu vành đai 2 xong , hiện giờ hình như đang lấn cấn ranh giới đất với qđ và 1 vài nhà dân nên phường chưa triển khai đc. A Ba có thông tin gì thêm cho ý kiến nha

Hạng B2
23/8/19
221
150
43
33
Chào anh Ba, em đang có dự định mua đầu tư Căn hộ cao cấp đầu tiên của Biên Hòa, giá là 2.5T cho 2 phòng ngủ (cụ thể là dự án Bien Hoa Universe Complex, nguồn tiền từ tiết kiệm vợ chồng em trong ngân hàng), tầm nhìn 3 năm. Ý kiến của anh về tính thanh khoản cũng như sự phát triển của khu vực này như thế nào? Anh cho em ý kiến, cám ơn anh trước!

bảng giá của Hưng Thịnh sáng nay nè bác. Nhìn xong em đi ra luôn
Hỏi xoáy. Đáp xoay

• Like
Reactions: MrSony
Tập Lái
13/8/20
4
0
1
37
Anh ơi cho em hỏi với ạ, đất nhà em dính quy hoạch phân khu 1/2000 cả vùng màu tím để làm Ga DEPOT thạnh xuân metro số 4, vậy khi làm thì có khả năng họ lấy hết cả vùng màu tím để làm dự án không ạ? Thêm nữa, nhà em nằm trong cụm dân cư (em khoanh vùng trắng) thì khi làm ga depot metro 4 có khả năng bị giải toả cao ko ạ? cụm dân cư cũng đông, cả 1 tổ Kp6 vậy có khả năng giải toả trắng không anh? Em cám ơn ạ
Hỏi xoáy. Đáp xoay
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
20/10/20
34
10
8
Chào bác @Ba Văn!
em là dân ngoại làm việc dành dụm gần 10 năm được hơn tỷ. Bây giờ muốn đầu tư tầm 5 năm tại bà rịa, Vc em thích biển nhưng tài chính hạn hẹp nên em có hướng đến huyện Xuyên Mộc nếu sau này ko có đk ở SG thì về xây ở gần biển và đi làm các KCN. Theo bác thì em nên đầu tư vào đất sào hay đất phân lô? Em thao khảo khu vực này nếu đất phân lô 100-130met đường nhựa 6m còn đất sào thì tầm 50tr mét. Bác giúp em cho lời khuyên có nên xuống tiền không hay tìm hiểu thêm khu vực khác. ( Nhà vợ em ở Châu Đức vc e m có lô ở Ngãi Giao mua 1 năm trước bây giờ chêch đc 100tr nhưng muốn chuyển hướng biển). Nhờ bác khai sáng giúp! Cảm ơn bác nhiều!

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: feverest
Hạng C
28/4/09
792
823
93
Mình ở khu vực này nên biết 1 chút. Dự án nghĩa trang Bình Hưng Hòa chia làm 3 giai đoạn, làm theo thứ tự. Giai đoạn 1 là ở ô Tân Kỳ Tân Quý - Hương Lộ 3 (Bình Long nối dài), hoàn tất chắc cũng cỡ 99% rồi (vì còn khoảng 4 - 5 cái mộ gần mặt tiền HL3 có treo băng rôn đỏ ghi mộ có chủ, không rõ lý do như thế nào). Thời điểm di dời rầm rộ nhất là năm 2018 và 2019 ở cả 3 giai đoạn, nhưng chủ yếu là ở 1 và 2. Sau đó thì tiến hành trên giai đoạn 1. Sang đến 2020 thì im luôn cho đến nay. Cách đây vài tháng thì triển khai làm hàng rào bao lại hết khu này. Khu này nếu hoàn tất di dời hết chắc ko dưới 5 năm nữa (vì còn rất nhiều mộ, dọc Bình Long kéo dài từ Tân Kỳ Tân Quý đến Nguyễn Sơn) . Nhưng mình nghĩ có thể sẽ làm ở ô Tân Kỳ Tân Quý - HL 3 để thu hồi vốn trước. Trong nội thành chỉ còn mỗi lô đất lớn này, nếu làm công viên hết thì sẽ có mảng xanh lớn ở phía Tây, nhưng chắc sẽ bị xẻ ra một phần bán để thu hồi vốn thôi.

Tân Kỳ Tân Quý chắc sẽ chỉ mở đoạn từ Trường Chinh đến Lê Trọng Tấn trước thôi, chứ làm cả đường thì chưa khả thi :D
khu này giải toả không biết có dẹp luôn cái lò không bác ?

Theo phong thủy thì đại kỵ mấy khu này, có mua cũng vài thập kỷ cho âm khí nó bớt chứ người làm ăn tin vào phong thủy chẳng ai đụng vào
Giỡn hoài anh, giá nào thôi chứ mềm mềm chút không có cửa mà chen chân đâu.

• Like
Reactions: Winter-Sonata