Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.010
113

Bác cho em hỏi khu Nghĩa Trang Bình Hưng Hòa về tay ai? Nhắm khi nào triển ko bác?

Tân Kỳ Tân Quý báo nói Q4 mở rộng 30m bác thấy khả thi ko hay lại "năm nào chưa biết"?
Trời, chưa bốc mộ xong mà anh đã đặt kỳ vọng vào đó sớm dữ.
Em tính mua compound, chắc chỉ cần ra phòng công chứng, chuyển khoảng 90% sau đó cầm sổ đi sang tên, như vậy có sợ sổ giả không bác?
1 cách loại trừ sổ giả mà tớ thường hay làm ngoài việc sử dụng trực quan, còn hay kiểm tra tính logic trong bộ hồ sơ của bđs đó. Hồ sơ 1 bđs ko chỉ có mỗi giấy CNQSD mà nó còn kèm theo nhiều giấy tờ khác. Nếu thấy nghi vấn, đem hồ sơ lên văn phòng dăng ký đất đai tra.
Bác ba nói thêm về hô khẩu sg bị khó dễ lúc sang tên khi mua đất nông nghiệp ở tỉnh. Giải pháp? Nhiều nguoi ko rành.
Tuỳ theo tỉnh. Có tỉnh thực hiện, có tỉnh ko.

Chung qui họ thực hiện Điều 44, Nghị Định 43/2014/NĐ-CP ngày 15/4/2014 về hạn mức đất đai.

Nếu sở hữu vượt hạn mức thì nhờ người đứng tên.

Hạng B2
29/5/18
193
3.166
95
vậy mà em thấy dân cứ xây ở ầm ầm, đường đô lương cho đến bờ kè đô lương, dân ở đông rồi, ông chủ nói có thể lo cho em xây nhà trọ , sao nhà nước vẫn để yên dân xây trên đất quy hoạch treo ạh
Cho xay cấp 4 thôi ma can phai ton tien nha. Còn xay có lầu chung chi nhiều tièn va cam ket tháo bỏ thi may ra.

• Like
Reactions: Nghetin
Hạng B1
3/12/13
77
695
83
Anh Ba cho em hỏi mua đất CLN ở Nhơn Trạch cần lưu ý gì và mua xã nào thì tốt ạ?

Hạng B1
17/11/14
84
334
53
47
Thớt bổ ích quá. Cảm ơn chủ thớt vì tinh thần chia sẻ. Dự trên 1000 trang

Tập Lái
12/3/16
20
17
3
44

Bác cho em hỏi khu Nghĩa Trang Bình Hưng Hòa về tay ai? Nhắm khi nào triển ko bác?

Tân Kỳ Tân Quý báo nói Q4 mở rộng 30m bác thấy khả thi ko hay lại "năm nào chưa biết"?
Mình ở khu vực này nên biết 1 chút. Dự án nghĩa trang Bình Hưng Hòa chia làm 3 giai đoạn, làm theo thứ tự. Giai đoạn 1 là ở ô Tân Kỳ Tân Quý - Hương Lộ 3 (Bình Long nối dài), hoàn tất chắc cũng cỡ 99% rồi (vì còn khoảng 4 - 5 cái mộ gần mặt tiền HL3 có treo băng rôn đỏ ghi mộ có chủ, không rõ lý do như thế nào). Thời điểm di dời rầm rộ nhất là năm 2018 và 2019 ở cả 3 giai đoạn, nhưng chủ yếu là ở 1 và 2. Sau đó thì tiến hành trên giai đoạn 1. Sang đến 2020 thì im luôn cho đến nay. Cách đây vài tháng thì triển khai làm hàng rào bao lại hết khu này. Khu này nếu hoàn tất di dời hết chắc ko dưới 5 năm nữa (vì còn rất nhiều mộ, dọc Bình Long kéo dài từ Tân Kỳ Tân Quý đến Nguyễn Sơn) . Nhưng mình nghĩ có thể sẽ làm ở ô Tân Kỳ Tân Quý - HL 3 để thu hồi vốn trước. Trong nội thành chỉ còn mỗi lô đất lớn này, nếu làm công viên hết thì sẽ có mảng xanh lớn ở phía Tây, nhưng chắc sẽ bị xẻ ra một phần bán để thu hồi vốn thôi.

Tân Kỳ Tân Quý chắc sẽ chỉ mở đoạn từ Trường Chinh đến Lê Trọng Tấn trước thôi, chứ làm cả đường thì chưa khả thi :D

Tập Lái
19/11/20
8
2
3
41
Mình ở khu vực này nên biết 1 chút. Dự án nghĩa trang Bình Hưng Hòa chia làm 3 giai đoạn, làm theo thứ tự. Giai đoạn 1 là ở ô Tân Kỳ Tân Quý - Hương Lộ 3 (Bình Long nối dài), hoàn tất chắc cũng cỡ 99% rồi (vì còn khoảng 4 - 5 cái mộ gần mặt tiền HL3 có treo băng rôn đỏ ghi mộ có chủ, không rõ lý do như thế nào). Thời điểm di dời rầm rộ nhất là năm 2018 và 2019 ở cả 3 giai đoạn, nhưng chủ yếu là ở 1 và 2. Sau đó thì tiến hành trên giai đoạn 1. Sang đến 2020 thì im luôn cho đến nay. Cách đây vài tháng thì triển khai làm hàng rào bao lại hết khu này. Khu này nếu hoàn tất di dời hết chắc ko dưới 5 năm nữa (vì còn rất nhiều mộ, dọc Bình Long kéo dài từ Tân Kỳ Tân Quý đến Nguyễn Sơn) . Nhưng mình nghĩ có thể sẽ làm ở ô Tân Kỳ Tân Quý - HL 3 để thu hồi vốn trước. Trong nội thành chỉ còn mỗi lô đất lớn này, nếu làm công viên hết thì sẽ có mảng xanh lớn ở phía Tây, nhưng chắc sẽ bị xẻ ra một phần bán để thu hồi vốn thôi.

Tân Kỳ Tân Quý chắc sẽ chỉ mở đoạn từ Trường Chinh đến Lê Trọng Tấn trước thôi, chứ làm cả đường thì chưa khả thi :D
Theo phong thủy thì đại kỵ mấy khu này, có mua cũng vài thập kỷ cho âm khí nó bớt chứ người làm ăn tin vào phong thủy chẳng ai đụng vào

Hạng D
30/9/19
1.483
5.385
113
Santa Ana
Anh Ba có nhận định gì về tân chủ tịch của TP Thức Đủ không? Em thấy trẻ và trình độ kiến trúc sư, thạc sỹ quy hoạch đô thị, có vẻ tương lai cơ sở hạ tâng của tp sẽ rất được chú trọng đây :D

Hạng C
19/2/20
518
501
93
Anh Ba có nhận định gì về tân chủ tịch của TP Thức Đủ không? Em thấy trẻ và trình độ kiến trúc sư, thạc sỹ quy hoạch đô thị, có vẻ tương lai cơ sở hạ tâng của tp sẽ rất được chú trọng đây :D
TP thủ đức tương lai sẽ sánh ngang Singapore nhoé

Tập Lái
22/5/20
2
0
1
Anh Ba Văn cho em hỏi xíu ạh. Em có cái mảnh đất bé bé trong hẻm nhỏ của hẻm 141 đường 339. Em mua từ cuối 2017 đến giờ. Cái cái hẻm 141 hiện tại là 6m mà từ đó đến giờ vẫn chưa làm. Không biết tương lai trong một, hai năm nữa cái hẻm 141 này và khu vực này có phát triển không ạh. Cám ơn Anh nhiều.