Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
29/5/18
193
3.166
95
Dạ em cảm ơn bác! Vậy khu này okie ạ? Mua có rủi ro gì không anh? CĐT Kim Oanh em thấy cũng nhiều dự án mà thường ... chậm sổ ạ
1/500 chỉ là 1 khâu về pháp lý thôi. Sau đó cdt phải xd cs hạ tầng xong nghiẹm thu ban giao lại cho sở xd tnmt quản lý thì mới đủ dieu kiện lam ho so ra sổ đỏ. Quan trọng nhất là khâu này tuy thuoc uy tin cdt có lam hay ko.

• Love
Reactions: Kita_2020
Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
1/500 chỉ là 1 khâu về pháp lý thôi. Sau đó cdt phải xd cs hạ tầng xong nghiẹm thu ban giao lại cho sở xd tnmt quản lý thì mới đủ dieu kiện lam ho so ra sổ đỏ. Quan trọng nhất là khâu này tuy thuoc uy tin cdt có lam hay ko.
Dạ em cảm ơn bác!

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.011
113
Anh Ba có nhận định gì về tân chủ tịch của TP Thức Đủ không? Em thấy trẻ và trình độ kiến trúc sư, thạc sỹ quy hoạch đô thị, có vẻ tương lai cơ sở hạ tâng của tp sẽ rất được chú trọng đây :D
Hiểu về đất đai hơn và có thể măm măm nhiều hơn tí.

• Like
  • Haha
Reactions: CivicLE and otogi
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.011
113
Anh Ba Văn cho em hỏi xíu ạh. Em có cái mảnh đất bé bé trong hẻm nhỏ của hẻm 141 đường 339. Em mua từ cuối 2017 đến giờ. Cái cái hẻm 141 hiện tại là 6m mà từ đó đến giờ vẫn chưa làm. Không biết tương lai trong một, hai năm nữa cái hẻm 141 này và khu vực này có phát triển không ạh. Cám ơn Anh nhiều.
Nâng cấp mở rộng đường nhỏ, hẻm là do quận làm cđt. Nay hết quận rồi, chờ chính sách mới thôi.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.011
113
Anh ơi cho em hỏi với ạ, đất nhà em dính quy hoạch phân khu 1/2000 cả vùng màu tím để làm Ga DEPOT thạnh xuân metro số 4, vậy khi làm thì có khả năng họ lấy hết cả vùng màu tím để làm dự án không ạ? Thêm nữa, nhà em nằm trong cụm dân cư (em khoanh vùng trắng) thì khi làm ga depot metro 4 có khả năng bị giải toả cao ko ạ? cụm dân cư cũng đông, cả 1 tổ Kp6 vậy có khả năng giải toả trắng không anh? Em cám ơn ạ
View attachment 2407292View attachment 2407293
Màu tím này ko có ... lãng mạn chút nào. Nó là khu vực quy hoạch kết nối hạ tầng, nên làm ga deport là đúng rồi.
Lấy hết.
Cao
Giải toả trắng.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.011
113
Chào bác @Ba Văn!
em là dân ngoại làm việc dành dụm gần 10 năm được hơn tỷ. Bây giờ muốn đầu tư tầm 5 năm tại bà rịa, Vc em thích biển nhưng tài chính hạn hẹp nên em có hướng đến huyện Xuyên Mộc nếu sau này ko có đk ở SG thì về xây ở gần biển và đi làm các KCN. Theo bác thì em nên đầu tư vào đất sào hay đất phân lô? Em thao khảo khu vực này nếu đất phân lô 100-130met đường nhựa 6m còn đất sào thì tầm 50tr mét. Bác giúp em cho lời khuyên có nên xuống tiền không hay tìm hiểu thêm khu vực khác. ( Nhà vợ em ở Châu Đức vc e m có lô ở Ngãi Giao mua 1 năm trước bây giờ chêch đc 100tr nhưng muốn chuyển hướng biển). Nhờ bác khai sáng giúp! Cảm ơn bác nhiều!
Đất còn tính sào thì rẻ hơn đất tính mét ngang.
Đất tính mét ngang thì rẻ hơn đất tính mét vuông.
Khi khu vực phát triển thì đơn giá đất sẽ thay đổi từ sào => mét ngang => m2. Nếu nắm giữ lâu dài thì cứ căn theo quy hoạch, căn theo cách tính này để tính toán đầu tư.
Đương nhiên, dù tính đơn giá theo kiểu gì thì cách mua cũng rất quan trọng. Chuyện tìm hiểu nhiều địa phương để có dữ liệu so sánh là chuyện nên làm.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.011
113
Tp thủ đức góc bàn luận. Định hỏi bác ba và mấy bác coi khu q9 và thủ đức những trục đường nào có tiềm năng quy hoach mở rộng thành trục Tmaidichvu ( 20 den 30m). Kiểu ko nhiều xe cont và ko lan can giữa càng tốt.
Đường có tính kết nối liên phường thì 30m và nó có con lươn ở giữa.
Đường 20m thì ko phải là đường kết nối liên phường và ko có con lươn ở giũa.
Xe conts sau này chỉ chạy từ trục VĐ2 trờ ra.

Hạng D
22/8/16
2.275
24.631
113
Tp thủ đức góc bàn luận. Định hỏi bác ba và mấy bác coi khu q9 và thủ đức những trục đường nào có tiềm năng quy hoach mở rộng thành trục Tmaidichvu ( 20 den 30m). Kiểu ko nhiều xe cont và ko lan can giữa càng tốt.
Nếu qui hoạch Trường Thọ được làm đúng như đã hứa thì mình vote cho trục đường số 2 Trường Thọ. Con đường kết nối 2 đường lớn, nằm bên trong vành đai 2.

Hạng B1
17/7/16
70
2.068
103
Anh Ba cho em hỏi thời điểm thích hợp tách thửa đất ? Nên làm liền trước hay đợi khi nào bán mới tách ?
Em gà mờ không biết nên hỏi . Cảm ơn Anh Ba