Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Tập Lái
20/10/20
34
10
8
Đất còn tính sào thì rẻ hơn đất tính mét ngang.
Đất tính mét ngang thì rẻ hơn đất tính mét vuông.
Khi khu vực phát triển thì đơn giá đất sẽ thay đổi từ sào => mét ngang => m2. Nếu nắm giữ lâu dài thì cứ căn theo quy hoạch, căn theo cách tính này để tính toán đầu tư.
Đương nhiên, dù tính đơn giá theo kiểu gì thì cách mua cũng rất quan trọng. Chuyện tìm hiểu nhiều địa phương để có dữ liệu so sánh là chuyện nên làm.
em cảm ơn bác.

Tập Lái
9/1/20
34
16
8
43
Chia sẻ 1 chút, tháng 04/2019 mình mua căn 7*15 (nhà thô) giá 3.8 tỷ, tháng 04/2020 mình bán 4.8 tỷ.
Giờ giá hình như lên 6 tỷ rồi. Khu này thấy lên giá tốt quá. Ko biết có bị triều cường hay bị ảnh hưởng mùi rác Đa Phước ko

• Like
Reactions: haiautrinh
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.015
113
Hi! Bác @Ba Văn. cho em hỏi là khu long tân NT đất CLN mặt tiền đường giáp đít swanbay xem quy hoạch thì là đất ONT thì giá tầm khoảng bao nhiêu mua đc ạ
Đít giáp sòwanbay dễ dính dự án, tìm hiểu thêm. Chuyện qh đất ONT ko đồng nghĩa là dự án ko trùm.
Về giá, giá khu LT lên nhanh trong vài năm qua nên tớ ko nắm kịp nữa.

• Like
Reactions: agri1507
Hạng B1
8/5/20
50
103
33
Đít giáp sòwanbay dễ dính dự án, tìm hiểu thêm. Chuyện qh đất ONT ko đồng nghĩa là dự án ko trùm.
Về giá, giá khu LT lên nhanh trong vài năm qua nên tớ ko nắm kịp nữa.
dạ cảm ơn bác để e tìm hiểu thêm

Hạng B2
28/4/19
395
818
121
33
Quan điểm của tớ, nếu đổ tiền vào Cần Giờ thì tớ sẽ ko và đem cục tiền đó đổ vào Nhơn Trạch.
Bác @Ba Văn ơi cho em hỏi có dự án ở NT pháp lý như sau:http://quyhoach.xaydung.gov.vn/vn/q...phu-hoi--huyen-nhon-trach--tinh-dong-nai.aspx
Có đầy đủ các bản vẽ qui hoạch và vị trí:
Hỏi xoáy. Đáp xoay

Dự án nằm trên đoạn 25C vừa làm xong ( từ KCN ra NHC). Cá nhân em thấy vị trí dự án ổn, giá cũng rẻ so với xung quanh, dưới 10tr/m2 .
Mỗi tội CDT là thằng Kim Oanh khá nhầy về sổ.
Theo bác Ba thì dự án này như thế nào, có rủi ro lớn nào đến từ thằng CDT không.

Hạng D
26/2/20
1.083
1.437
113
46
bác Ba cho tôi hỏi dự án đường ven kênh tham lương Q12 có ổn không thấy giải tỏa nhà đất ven kênh xong lâu rồi mà chưa thấy rục rịch gì, định mua đất mặt tiền kênh để sau này giống hoàng sa trường sa mà không biết phải chờ lâu không?