Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
Hi bác Ba, khu Tiến Thành, Phan Thiết ôm đợi hoàn thành cao tốc thì kỳ vọng x3 đc hông bác?

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.027
113
Hi bác Ba, khu Tiến Thành, Phan Thiết ôm đợi hoàn thành cao tốc thì kỳ vọng x3 đc hông bác?
Ko biết giá chổ đó thế nào, vị trí ra sao, diện tích thửa đất, qui hoạch, ... nên ko nói đc gì hết anh uiiii. Quất ở thành phố Thủ Đức mà ko đúng thì cũng ... thức đủ, thức lòi mắt ra í chứ. Kao tốc nghĩa địa gì :D

Tập Lái
30/4/18
10
95
13
42
Bác Ba cho em hỏi , tầm tiền 900tr bây giờ có cơ hội mua được miếng đất nào theo cách nghĩ của bác hay không
Do tiền ít không có nhiều quyền lựa chọn . Thông tin thì quá nhiều , chẳng biết chọn lọc từ đâu . Mong bác tư vấn giúp . Cám ơn

• Like
Reactions: Lolita
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.027
113
Bác Ba cho em hỏi , tầm tiền 900tr bây giờ có cơ hội mua được miếng đất nào theo cách nghĩ của bác hay không
Do tiền ít không có nhiều quyền lựa chọn . Thông tin thì quá nhiều , chẳng biết chọn lọc từ đâu . Mong bác tư vấn giúp . Cám ơn
Có chứ. Tớ mua được tới 2 hecta luôn í chứ. Tiền ít/nhiều ko quan trọng. Quan trọng nhìn thấy được cơ hội. Đương nhiên, mình ít tiền thì phải chịu cực hơn người nhiều tiền một chút.

Hạng D
4/12/17
1.310
1.899
113
42
Ko biết giá chổ đó thế nào, vị trí ra sao, diện tích thửa đất, qui hoạch, ... nên ko nói đc gì hết anh uiiii. Quất ở thành phố Thủ Đức mà ko đúng thì cũng ... thức đủ, thức lòi mắt ra í chứ. Kao tốc nghĩa địa gì :D
Đâu phải mình chưa bao giờ lòi mắt đâu kkkk
Trước đây mình cũng từng bị kẹp bể bi đó chứ kkkk
Đợt vừa rồi mình chở vợ con đi chơi Phan Thiết. Lúc về chạy qua đoạn đường biển khu Villa De Sol. Thấy có khúc khu dân cư gần Nova World. Cũng hay hay.
Mà mình không hiểu lý do sao dân vẫn thưa. Nên đang tìm hiểu thui bác.
Bác có quen ai biết khu này thì share giúp mấy thông tin cơ bản nhe. Tks bác :)
Hỏi xoáy. Đáp xoay

• Like
Reactions: Ba Văn
Hạng B1
30/10/16
53
397
53
47
Khu Nam
Nhớ năm 2014 lúc đó đang có tiền mặt 280tr (mình 3 lần có duyên với con số này ) rồi gặp keo 1ty2 mình vay nóng số còn lại làm luôn ;giờ là mặt bằng cho thuê kiếm dong tiền,; hơn nhau chỗ quyết liệt và có sự chuẩn bị (thu xếp tài chính)
Chúc bạn ThuanPhat

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.027
113
Đâu phải mình chưa bao giờ lòi mắt đâu kkkk
Trước đây mình cũng từng bị kẹp bể bi đó chứ kkkk
Đợt vừa rồi mình chở vợ con đi chơi Phan Thiết. Lúc về chạy qua đoạn đường biển khu Villa De Sol. Thấy có khúc khu dân cư gần Nova World. Cũng hay hay.
Mà mình không hiểu lý do sao dân vẫn thưa. Nên đang tìm hiểu thui bác.
Bác có quen ai biết khu này thì share giúp mấy thông tin cơ bản nhe. Tks bác :)
View attachment 2409762
Mấy lần đi ngang qua đây, đất đỏ từ trên núi tràn xuống lòng đường, trôi ra biển. Ko biết đây có phải là nhược điểm ko.

• Like
Reactions: Cx52018
Hạng B1
25/8/20
55
31
18
TP Hồ Chí Minh
anh Ba cho em hỏi @Ba Văn
  • Em có mua 1 miếng đất công chứng ngày 22/11/2020, có phiếu hẹn nhận sổ, có phiếu xác nhận đóng lệ phí trước bạ. Nhưng đến nay sổ vẫn chưa xong, hỏi phòng ĐKDD của huyện thì nói đã trình lên tỉnh, nhưng tỉnh chưa trả về Và không nói nguyên nhân vì sao.
  • Cho em hỏi có rủi ro gì trong trường hợp này không ạ?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Tran hà
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.027
113
Cụ thể xíu đi anh. Ở đâu? Đất gì?
Tớ gặp rồi, công chứng xong nộp hồ sơ vô "một cửa". Nay 2,5 năm chưa nhận đc sổ và ko có câu trả lời cụ thể nào luôn. Ko biết một cửa rồi còn cửa nào nữa ko mà hồ sơ mất hút hàng lươn. :D
Cái này mới mà, chắc ko có gì đâu.
anh Ba cho em hỏi @Ba Văn
  • Em có mua 1 miếng đất công chứng ngày 22/12/2020, có phiếu hẹn nhận sổ, có phiếu xác nhận đóng lệ phí trước bạ. Nhưng đến nay sổ vẫn chưa xong, hỏi phòng ĐKDD của huyện thì nói đã trình lên tỉnh, nhưng tỉnh chưa trả về Và không nói nguyên nhân vì sao.
  • Cho em hỏi có rủi ro gì trong trường hợp này không ạ?

Hạng B1
25/8/20
55
31
18
TP Hồ Chí Minh
Cụ thể xíu đi anh. Ở đâu? Đất gì?
Tớ gặp rồi, công chứng xong nộp hồ sơ vô "một cửa". Nay 2,5 năm chưa nhận đc sổ và ko có câu trả lời cụ thể nào luôn. Ko biết một cửa rồi còn cửa nào nữa ko mà hồ sơ mất hút hàng lươn. :D
Cái này mới mà, chắc ko có gì đâu.
@Ba Văn
Đất Long An gần khu công nghiệp Đức Hoà 3 anh ạ, và là đất dự án đã có sổ rồi, trước giờ em mua đi bán lai ở đây nhiều lần, Lần này không hiểu vì sao chưa xong.
Người bán có thể lật kèo mình chỗ này không anh!