Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
30/9/19
1.483
5.391
113
Santa Ana
Caric dự án bị chồng ranh thì cơ sở giải quyết là gì? (Chưa cần quan tâm đến vấn đề khác). Nhiêu đây là đủ died rồi :D
Kể cả những lô không dính điều chỉnh ranh cũng không được xây hả anh? Hiện tại có 2 lô qua tết sẽ khởi công xây dựng, coi như làm phép thử luôn :confused:

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.033
113
Kể cả những lô không dính điều chỉnh ranh cũng không được xây hả anh? Hiện tại có 2 lô qua tết sẽ khởi công xây dựng, coi như làm phép thử luôn :confused:
Về lý, trách nhiệm cđt phải giải quyết xong các vướng mắc của dự án. Khi đó, sở XD mới cấp phép.
Còn lại, tớ ko biết :D

• Like
Reactions: NGUYENVO
Hạng B1
4/4/12
82
70
18
Saigon
Về cái vụ này thì tớ biết khá nông cạn.
UQ thì người nhận UQ mới chính danh, người ko chính danh cho dù là vợ/chồng cũng ko có nghĩa vụ quyền lợi liên quan.

UQ + di chúc ko những rủi ro đến từ phía bên kia mà còn đến từ phía bên mình. Nên cân nhắc.

Cảm ơn bác 3,
Thực sự em đã mua + đang ở nó 2 năm nay rồi, em đóng thuế phi nông nghiệp tên của ta luôn Phường ko cho em đứng tên luôn :(. Con đường NTD ko biết khi nào nó sẽ làm để gỡ rối cho mấy trường hợp này nữa nhỉ. Vì em cũng lớn tuổi rồi nên đang lo lo cho việc này. Chính sách gì mà quá cứng nhắc, mặc dù nhà + giấy tờ người mua-bán đầy đủ mà tụi nó ko cho sang tên vì quy hoạch/quyết định này. Cái phần lộ giới 1/3 này ko thể phá nhà để trống được, cho nến nó đưa vào thế dùng UQ + di chúc :( cho đến khi giải quyết xong phần này.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.033
113
Cảm ơn bác 3,
Thực sự em đã mua + đang ở nó 2 năm nay rồi, em đóng thuế phi nông nghiệp tên của ta luôn Phường ko cho em đứng tên luôn :(. Con đường NTD ko biết khi nào nó sẽ làm để gỡ rối cho mấy trường hợp này nữa nhỉ. Vì em cũng lớn tuổi rồi nên đang lo lo cho việc này. Chính sách gì mà quá cứng nhắc, mặc dù nhà + giấy tờ người mua-bán đầy đủ mà tụi nó ko cho sang tên vì quy hoạch/quyết định này. Cái phần lộ giới 1/3 này ko thể phá nhà để trống được, cho nến nó đưa vào thế dùng UQ + di chúc :( cho đến khi giải quyết xong phần này.
Một cái nữa. Nhận UQ, sau khi việc kia giải quyết xong. Muốn sang tên đăng bộ, phải huỷ cái UQ+ DC kia, ký lại HĐ chuyển nhượng. Liệu, chủ cũ có chí phèo ko?

Hạng C
19/2/20
518
501
93
Với thông tin mới nhất về dịch covid thì bên chứng khoán đang quăng dép mà chạy. Bác Ba nghĩ bên bất động sản mình có nên quăng dép chạy luôn không?

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.033
113
Với thông tin mới nhất về dịch covid thì bên chứng khoán đang quăng dép mà chạy. Bác Ba nghĩ bên bất động sản mình có nên quăng dép chạy luôn không?
Covid 1 năm rồi. Quăng dép và cái tà lỏn cũng quăng luôn rồi. Giờ đi tìm cái tà lỏn trùm vào cho đỡ trống đây, chứ quăng quài ngừoi ta ... thấy hết sao? :rolleyes:

Hạng D
22/6/10
1.608
31.440
113
Hôm qua em có nhận được thông báo của đại diện nhà đầu tư Caric, phường Bình An, Q2 về tình trạng pháp lý xây dựng của dự án này. Anh Ba thấy lập luận của bên nhà đầu tư thế này khả thi không? Hiện cư dân cũng chỉ mong được xây nhà ở trước rồi tính gì tính.

GĐ Caric đang là anh Đậu phải hơm ?

Hạng B2
19/6/19
219
360
66
40
Tương lai thì củ chi hóc môn bình chánh cần giờ gì đều sẽ hơn xa xanh ga po anh ạ :D
Cảm ơn bác 3,
UQ và di chúc chính em đã gặp trường hợp này là người chồng chết. 2 vợ chồng có 5 người con, 2 ở việt nam 3 ở nước ngoài. Sau khi ra được sổ hồng, muốn chuyển nhượng sang em thì bà vợ phải đồng ý, và 5 người con phải từ bỏ quyền thừa kế. Nghĩ lại cái này tóc em muốn bạc trắng luôn. Cũng may là họ có thiện chí và cuối cũng cũng xong.

Hạng D
15/11/07
2.539
11.206
113
Việt nam - Sài gòn
os.com
Em thấy Bác Ba chỉ nói đến Q9 chứ ít nói tới Quận Thủ đức ạ .

Em dự tính tìm mua các căn nhà bên phía đường song hành Metro để làm phòng cho thuê với tổng chi phí tầm 10 tỷ . Sau vài năm phát triển , giá lên thì bán . Ngặt nỗi bên thủ đức giờ đèm đẹp 1 chút cũng 70tr/m2 trở lên rồi .... Đầu tư cùng tầm tiền qua bên Q9 thì có ổn hơn ko ạ ?
Ý em là khi mua bên Q thủ đức thì khi đưa vào sử dụng sẽ cho giá thuê tốt hơn , thanh khoản cũng ổn hơn .....nhưng em nghĩ là độ lên giá của Q9 sẽ tốt hơn bên TĐ . Giá cho thuê thì em ko rành lắm nhưng em nghĩ bên TĐ sẽ cao hơn bên Q9 ( cùng tầm tiền )