Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng D
16/5/17
1.824
2.933
113
Kiểm tra hết từ trong ra ngoài bác ơi.

Hình như gần đây mới có chuyện này thì phải.

Và còn tùy vào chính sách của địa phương, có chổ có ktra có chổ lại ko.
nếu thay đổi cầu thang wc thì ko được luôn à? thấy bác @Ba Văn là dò theo cả hoàn công :|

• Like
Reactions: wanderervn
ldl confirmed
Hạng B2
20/3/19
116
238
43
37
Chào bác Ba @Ba Văn , e có làm hoàn công 1 căn nhà ở Tp. Thủ Đức (Q.9) vừa làm xong hôm qua và trên sổ ko có cập nhật số nhà, đường... thì có đúng ko anh, vì khi mình hoàn công thì phải cập nhật luôn cả địa chỉ số nhà, đường vào chứ nhỉ? Trên sổ chỉ ghi là Chứng nhận bổ sung quyền sở hữu đối với tài sản là nhà ở như sau: Nhà ở riêng lẻ. Địa chỉ: Phường, Tp. Thủ Đức, Tp.HCM. Căn đó đó h cũng chưa xin số nhà.
Cảm ơn bác Ba nha.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
19/2/19
85
1.179
86
Đường này, cđt nào có dự án giáp đường thì tự bỏ tiền ra làm. Đến lúc nào đó, dự án nào cũng làm xong, thì nhà nước mới bắt tay hoàn thiện từ a đến á. Kế hoạch làm đường này là vậy. Nên sắp rồi :D
Giống đường D7 khu Phú Hữu vậy. Sắp luôn :p
Hẳn nào đoạn giữa đã làm xong, còn 2 đầu mỗi đầu 1 đoạn thì bỏ hoang không làm :(

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Chào bác Ba @Ba Văn , e có làm hoàn công 1 căn nhà ở Tp. Thủ Đức (Q.9) vừa làm xong hôm qua và trên sổ ko có cập nhật số nhà, đường... thì có đúng ko anh, vì khi mình hoàn công thì phải cập nhật luôn cả địa chỉ số nhà, đường vào chứ nhỉ? Trên sổ chỉ ghi là Chứng nhận bổ sung quyền sở hữu đối với tài sản là nhà ở như sau: Nhà ở riêng lẻ. Địa chỉ: Phường, Tp. Thủ Đức, Tp.HCM. Căn đó đó h cũng chưa xin số nhà.
Cảm ơn bác Ba nha.
Chưa xin số nhà thì chưa có là đúng rồi