Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
2/5/15
124
143
43
38
Trước mắt Ma Lâm có giao thông kết nối trực tiếp với cao tốc, hưởng lợi trực tiếp về hạ tầng. Còn lợi đó có hưởng được bao nhiêu thì phải do chính quyền địa phương. Cụ thể là Bình Thuận nói chung và Hàm Thuận Bắc nói riêng. Họ có kế hoạch khai thác cái lợi trên hay ko, như thế nào? ... phụ thuộc vào chính sách, định hướng phát triển của họ ... tớ làm sao nói được họ thu được gì khi chưa biết ý chí của họ trong việc này.
Tớ có đầu tư ở Bình Thuận, cụ thể là Lagi, Hàm Thuận Nam, nhưng ko đi theo trend cao tốc, nó chỉ là yếu tố cộng thêm thanh khoản chứ ko hoàn toàn focus và đó.
Còn nếu theo trend cao tốc, thì bây giờ có hơi muộn, vào hàng coi chừng ... đổ vỏ. :D
Bác ba có tìm hiểu huyện hàm thuận bắc chưa, e thấy huyện này có vẻ nghèo. Ma lâm là thủ phủ của huyện mà thấy lèo tèo quá. Ah cho e hỏi bác xíu bác có tìm hiểu gì về xã đông giang của hàm thuận bắc ko? Thanks bác ba!

• Like
Reactions: cavoicafe
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Bác ba có tìm hiểu huyện hàm thuận bắc chưa, e thấy huyện này có vẻ nghèo. Ma lâm là thủ phủ của huyện mà thấy lèo tèo quá. Ah cho e hỏi bác xíu bác có tìm hiểu gì về xã đông giang của hàm thuận bắc ko? Thanks bác ba!
Ma Lâm còn lèo tèo thì Đông Giang có gì đâu bác, Đông Giang ko có tên trên bản đồ bđs luôn.

• Like
Reactions: cavoicafe
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.045
113
Sao em ghét chữ sắp này của bác quá -.-! Cho em một con số ước lượng đi bác ei.
Đường này, cđt nào có dự án giáp đường thì tự bỏ tiền ra làm. Đến lúc nào đó, dự án nào cũng làm xong, thì nhà nước mới bắt tay hoàn thiện từ a đến á. Kế hoạch làm đường này là vậy. Nên sắp rồi :D
Giống đường D7 khu Phú Hữu vậy. Sắp luôn :p

Hạng C
18/9/19
771
829
93
Tphcm
1 câu hỏi nữa nha bác. Chuyện mới xảy ra dc chua day 2 tháng. Nhà người quen có 2 nguoi phụ nữ đơn thân bán nhà đi xuất ngoại (nhà đang ở). Đăng 1 tuần thì 1 đấng nam nhi gốc hải phòng cọc 1 ty giấy tay. Tiền cò đã đưa. Thương luong truoc tết kí công chứng nhưng giờ điện thoại nói ko mua nữa đòi lại cọc. Bên bán thì ko chịu nên bên mua hăm dọa rồi kéo giang hồ tới.
Case này giải quyết thế nào cho êm. Bên bán chỉ muon trả lại 500 triệu thôi. E cũng thích căn của bà này nhưng nghe vay ko dám mua.

• Like
Reactions: Winter-Sonata
Hạng C
19/2/20
518
501
93
1 câu hỏi nữa nha bác. Chuyện mới xảy ra dc chua day 2 tháng. Nhà người quen có 2 nguoi phụ nữ đơn thân bán nhà đi xuất ngoại (nhà đang ở). Đăng 1 tuần thì 1 đấng nam nhi gốc hải phòng cọc 1 ty giấy tay. Tiền cò đã đưa. Thương luong truoc tết kí công chứng nhưng giờ điện thoại nói ko mua nữa đòi lại cọc. Bên bán thì ko chịu nên bên mua hăm dọa rồi kéo giang hồ tới.
Case này giải quyết thế nào cho êm. Bên bán chỉ muon trả lại 500 triệu thôi. E cũng thích căn của bà này nhưng nghe vay ko dám mua.
Đã chủ động bẻ cọc rồi mà còn đòi lại tiền ah....