Tư Vấn Đầu Tư Hỏi xoáy. Đáp xoay

Hạng B2
12/10/16
112
3.638
94
43
Đất to.
Hẻm nhỏ.
50tr/m2 => hơn 5 tỷ. Số tiền này có nhiều lựa chọn. => thanh khoản thửa đất sẽ kém.
Cám ơn bác Ba. Bác cho em tham lam hỏi 1 câu nữa nhé. Lúc trước em có hóng bài nào đó của bác khuyên đầu tư vài khu q9, trong đó có khu Nguyễn Duy Trinh từ vòng xoay cho đến Nguyễn Thị Tư.
Vậy bác đánh giá giúp đất mặt tiền đường 882 (đối diện dự án... treo của đại học quốc gia, cách NDTrinh chừng 700m). 100m2 giá 55tr/m2 thì ổn áp để đầu tư ko bác?
Em cảm ơn

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
Tuỳ kỳ vọng người mua muốn gì.
em mua đầu tư chờ tăng giá thì bán ạ :) anh Ba thấy những khu CN như vậy sẽ lên nhanh hơn hay đất có dân đang ở ạ? em phân vân chưa mua được ạ

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Cám ơn bác Ba! Bác có thể chia sẻ thêm về kinh nghiệm tìm hiểu kỹ này ko ạ? Ngoài quy hoạch, tranh chấp, hiện trạng ra còn cần kiểm tra những gì và bằng cách nào ạ?
Ngoài nguồn thông tin từ chính quyền, những người xung quanh, ... thì chỉ còn kinh nghiệm. Kinh nghiệm cho cảm xúc khá chính xác cho từng deal. Nếu cảm xúc cho cảm giác bất an thì hãy bình tĩnh để nhìn nhận lại. Còn lại, là duyên số, ko thể nói cái gì cũng phải 100% đc. :D

• Like
Reactions: cavoicafe and bunca
Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
Cám ơn bác Ba. Bác cho em tham lam hỏi 1 câu nữa nhé. Lúc trước em có hóng bài nào đó của bác khuyên đầu tư vài khu q9, trong đó có khu Nguyễn Duy Trinh từ vòng xoay cho đến Nguyễn Thị Tư.
Vậy bác đánh giá giúp đất mặt tiền đường 882 (đối diện dự án... treo của đại học quốc gia, cách NDTrinh chừng 700m). 100m2 giá 55tr/m2 thì ổn áp để đầu tư ko bác?
Em cảm ơn
100m2/55tr/m2 thì có nhiều lựa chọn thanh khoản cao cho khu này. Tìm kiếm thêm thông tin để so sánh nhé.

Cò Đất
22/6/12
5.455
40.046
113
em mua đầu tư chờ tăng giá thì bán ạ :) anh Ba thấy những khu CN như vậy sẽ lên nhanh hơn hay đất có dân đang ở ạ? em phân vân chưa mua được ạ
KCN có nhà máy đã đi vào hoạt động nhiều, tạo nhiều công ăn việc làm nó khác, gần khu dân cư cũng khác. KCN chỉ cho thuê kho xưởng, CĐT yếu kém, ... thì mua gần KCN cũng chả lợi lộc gì.

Cần đánh giá toàn diện và thực tế mới có sự chọn lựa đúng được.

Hạng B2
9/12/19
130
220
43
30
Tính toán 52m2 tc trên tổng tiền 4,8 tỷ để cảm nhận và so sánh.
92tr/m2 là cao. (Đối với em).
Nhờ bác @Ba Văn trả lời cụ thể hơn giúp em ý trước, là đánh giá đường Võ Văn Hát tiềm năng hay không bác? Cảm ơn bác nhiều.

Hạng B1
23/8/20
57
26
18
39
KCN có nhà máy đã đi vào hoạt động nhiều, tạo nhiều công ăn việc làm nó khác, gần khu dân cư cũng khác. KCN chỉ cho thuê kho xưởng, CĐT yếu kém, ... thì mua gần KCN cũng chả lợi lộc gì.

Cần đánh giá toàn diện và thực tế mới có sự chọn lựa đúng được.
anh Ba ơi e kèm theo sơ đồ. là Khu CN Mỹ Phước đó ạ. hiện ngay khu CN thì quy hoạch đường xá ok lắm. cư dân thưa thớt. bên cạnh là dân hiện hữu thật ra cũng thưa thớt :D
nhưng về giá thì khu sát đó đất dân rẻ hơn ạ. ngang tiền có thể mua đất rộng hơn xíu. nhưng đường xá lại không bằng chổ trong khu quy hoạch.
anh Ba thấy mua bên nào ổn hơn ạ?

Attachments

Hạng C
21/7/20
881
11.444
93
Chào bác 3 @Ba Văn ,
Cho em hỏi khu vực công viên khu Villa Thủ Thiêm 5 - 10 năm nữa có thể nhộn nhịp hơn không, hiện tại thì biệt thự nhỏ giá xoay quanh 115tr/m2. Em có ý định tìm 1 căn để an cư về sau ( tầm 10 năm) đề phòng trường hợp nhà đang ở bị giải tỏa do tuyến metro hàng xanh - cv Hoàng Văn Thụ. Và trong tầm tiền < 16t thì có lựa chọn nào tốt cho an cư ở quận 2, qui hoạch bàn cơ dân trí văn minh không ạ ?
Em lựa chọn Quận 2, vì gia đình làm bên q1 + phú nhuận; đã đi thực địa
- Bình Lợi: máy bay và ngập nước, kênh bốc mùi, thủy tặc vẫn còn.
- Gò Vấp: Cityland thì giao thông về Q1 tót mồ hôi (nghẹt Phan Văn Trị, Lê Quang Định, Cầu Bình Triệu) và đặc biệt máy bay nếu ở Centre Hill (Park Hill ko có nhu cầu, Garden Hill quá tầm khá nhiều)
- Thủ Đức: vạn phúc city máy bay còn khó chịu hơn Centre Hill, và giao thông về q1 cũng toát mồ hôi.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/4/10
1.546
3.199
113
TP.HCM
Bác Ba cho em hỏi 1 xíu nha, em muốn mua 1 nền để dành dưỡng già, thuộc khu Long Thuận Villa Reverside, P. Trường Thạnh, Q9, gần khu bán đảo Kim Cương Q9.

Sổ đỏ ghi DT # 80m2, rộng 5,75m, đường rộng 6m, vỉa hè 2m, họ kêu 3,5 tỷ, giá khu này nghe nói tầm 45-50 triệu/m2, không biết khu này sau này có tiềm năng phát triển thêm gì không Bác Ba?

Em cảm ơn Bác Ba nhiều nha!
Năm mới em chúc Bác vui vẻ, bình an và an khang thịnh vượng nha!

• Like
Reactions: cavoicafe