Thảo Luận Chung Hôm nay đi thi sát hạch

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52
RE: Hôm nay đi thi sát hạch

Trích đoạn: baycaumuoi

Cảm ơn những lời chúc mừng của tất cả các bác.Em thật sự vui. Em xin được post 1 số hình ảnh em đã ghi lại trong quá trình chuẩn bị thi. Có 1 số chuyện vui và cảm nhận của em, em xin chia sẻ cùng các bác.

Thức dậy lúc 5h sáng, khi trời vẫn còn tối.Làm vài động tác thể dục cho khỏe và tăng sự dẻo dai của cơ bắp và các khớp nhằm chuẩn bị tinh thần sảng khoái và thể lực sung mãn để bước ra đấu trường

Sau đó lấy xe 2 bánh chạy lên Hóc Môn (em thi ở bãi sát hạch của Trường trung học GTCC các bác ạ).Có mặt tại bãi lúc 7h30.Vào phòng ngồi và chờ để viết biên bản thi.Khoan các bác nhé.Em đang tìm cách post hình lên mà chưa ra.Các bác chờ chút.Thông cảm cho em nhé
Ặc vậy là bác thi cùng với tôi , chỉ khác là tôi thi lại vì 10 năm không ôm vô lăng còn bác thì thi mới ,

Chúc mùng bác nha !

Bác chụp hình ở dưới phòng thi hình tôi cũng ngồi ở dưới mà sao không thấy ta ??

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
57
Sài Gòn

@thmobile: vậy là bác với em thi cùng trung tâm cùng ngày rồi.Chúc mứng bác thi đậu.

Hôm qua có 1 bác đến bài cho xe vào chuồng nhưng hình như không cài số lùi được hay sao í các bác ạ.Chỉ thấy xe cắm đầu vào mép đường trước chuồng rồi không nhúc nhích tiến lùi được gì cả. Một lúc sau thì các đ/c nhân viên của trung tâm chạy ra và lái xe về.Đích thị là bác này chưa lái lanos bao giờ nên ko thể cài số lùi (cùng vị trí với số 1 nhưng phải dùng 2 ngòn tay cái và trỏ móc cái mấu lên thì mới cài số lui được).Và qua đây cũng rút ra kinh nghiệm xương máu là gặp tình huống như thế này thì các bác hạy dùng quyền trợ giúp là "gọi điện thoại cho người thân" các bác nhé.Chứ đừng có mà ngồi chịu trận cho đến hết thời gian rồi chờ người ra khiêng xác về nhé. Tốt nhất là móc đt ra gọi cho sư phụ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
31/8/07
880
6
18

Ở Bình Tân có sa hình cho các bác có xe đến tập thực hành. Tui nghĩ trước khi chạy xe gắn chip thì cũng nên thực hành ở đây co quen tay lái và tâm lý (nghe đâu sắp tới nơi này cũng là nơi thi luôn).

Hạng B2
13/12/07
123
2
0
44

Em mới đọc lướt qua, không thấy thông tin bác sẽ phải thi ở trường nào?
Nếu bác thi ở Việt Thanh, phố Nối, Hưng Yên thì em có thể phục vụ bác được vài chiêu đấy.

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
57
Sài Gòn

@bờmờvờ: cảm ơn tấm lònh nhiệt tình của bác, nhưng em thi ở Hóc Môn, Tp HCM ạ.

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Trích đoạn: baycaumuoi
chưa lái lanos bao giờ nên ko thể cài số lùi (cùng vị trí với số 1 nhưng phải dùng 2 ngòn tay cái và trỏ móc cái mấu lên thì mới cài số lui được).
Đã có nhiều bác chủ quan không chạy thử nên rớt khi thực hành. Tiếc lắm. Thường là bác nào thi vào đầu.

Hạng B2
1/3/07
186
2
16
57
Sài Gòn

Cứ mỗi khi cái xe máy này được rồ ga và lao vút đi có nghĩa là có 1 bác sẽ phải thi lại vào tháng sau. Lúc đầu giờ thi hình, xe máy này làm việc liên tục

Hạng B2
20/4/07
267
1
18

Trích đoạn: Belar

Ở Bình Tân có sa hình cho các bác có xe đến tập thực hành. Tui nghĩ trước khi chạy xe gắn chip thì cũng nên thực hành ở đây co quen tay lái và tâm lý (nghe đâu sắp tới nơi này cũng là nơi thi luôn).

Bác cho biết chổ nào luôn để cá bác chuẩn bị thi có cơ hội dợt xe
@bâycumuoi: chúc mừng vì đã qua thời gian chờ đợi và hồi hợp :D

Hạng C
31/8/07
880
6
18

Trích đoạn: abcmoto

Trích đoạn: Belar

Bác cho biết chổ nào luôn để cá bác chuẩn bị thi có cơ hội dợt xe
@bâycumuoi: chúc mừng vì đã qua thời gian chờ đợi và hồi hợp :D
Tui không nhớ chính xác, chỉ biết đi đường Kinh Dương Vương qua trạm thu phí rẽ tay phải sang đường Hồ Học Lãm, Trung tâm này ở bên phải đường. Bác gọi điện đến trường Thống Nhất để hỏi (trường Thống Nhất lấy nơi này để thi chứng chỉ: thi trên máy và thực hành sa hình )

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/9/06
421
28
28

Trích đoạn: couto

Cằn phơm với bác là thi tay lái trượt 30%, thi lý thuyết trượt 2%. Em hôm 22/2 vừa đi thi xong. Cụ thể như sau:
Thi tín chỉ hôm 19: lý thuyết 28đ, tay lái 79 đ :D
21/2: Thi lại tay lái: 79,5.

Chiều 21/2 nộp 300k ngu phí cho giảm khảo để được thi thật hôm 22/2
22/2: Lý thuyết 30 đ, lái 85 đ.:D

1. Học phí: 3,25 mil.
2. Phụ phí xăng dầu: 150k,
3. Lệ phí thi: 500k,
4. Chi phí hàng ngày tập lái: 50k X 13 ngày = 650k
5. Ngu phí (thi trượt tín chỉ): 300k
6. Thuê xe chip: 150k x 3 tiếng= 450k

Total: 1+2+3+4+5+6 = 5,3 mil.
Em học tại C500 lớp 165B2.
Các lỗi hay bị mất điểm nhất:
1. Đề pa
2. Đi hàng đinh (thường bị trừ 10-15 điểm)
3. Ghép nhà xe ( chíp hay bị lỗi ko báo đã ghép xe nên hay mất 5 đ, tiến lên một ít rồi lùi lại, ko được phép bỏ bài)
Lưu ý với các bác khi nộp tiền ko nên qua cò, chạy thẳng vào kế toán nộp tiền chỉ phải bo thêm 1tr thôi. Nếu bác nào kém lý thuyết khi đi thi đừng nộp tiền 500k "chống trượt lý thuyết" mà chuẩn bị phong bì khoảng 100k, vào phòng thi đưa cho em bé giám thị em ý nhắc cho thì kiểu gì cũng 30 đ.

Thế thầy giáo không dạy là khi chẹt phải hàng đinh thì phải tăng tốc vọt ngay à,khi máy báo đã chẹt vào hàng đinh rồi mà cứ đi trong đó thì cứ 3 giây lại bị trừ thêm 5 điểm nữa

Trích đoạn: ngovo2001

Bài dốc cầu khó ăn lắm, chẳng cần lăn tăn làm gì. Bỏ 5đ này đi cho chắc ăn, thi còn 95đ là được rồi (mà đạt 80đ là đậu rồi), hiếm hoi cũng có người may mắn được 100đ.

Tháng 1 vừa rồi lên VIỆT TRÌ thi nâng hạng,cả lớp D có 25 người thì 22 người đạt 100 điểm,mình được 90,1 phi xe ác nên khi về đích còn đúng 80 điểm,1 thì xe bị lỗi khi dừng ở vạch đường sắt nó báo chưa bật đèn xi nhan.Không phải hiếm hoi khi đạt 100 điểm,mà do mọi người có quá ít thời gian để tập cũng như các mẹo phải tránh khi thực hành

Trích đoạn: couto

Chính xác, người anh hùng là người thi được 26đ lý thuyết và 80 điểm tay lái.:D. Ai mà thi 30,100 em ko chấp.

Chỉ có thi đỗ mới là anh hùng thôi,còn điểm có hay không chẳng quan tâm,chỉ có thành công mới là anh hùng