Hạng B2
20/8/06
125
32
28
53
RE: Honda - VAMA

http://www.vnexpress.net/Vietnam/Kinh-doanh/2006/09/3B9EE39C/

Tiếp về loạt bài gây sức ép giảm giá xe hơi tại VN

Hạng B2
23/6/06
192
124
43

Báo chí viết là 1 chuyện nhưng muốn thành sự thật thì phải trông chờ vào nhà nước thôi các bác à.....ước gì VA MA bị phanh phui bằng 1/2 PMU 18 là bà con mê xe hơi được nhờ quá

Hạng B2
6/4/04
419
27
18
Cao Lãnh

Ơ, Honda gia nhập VAMA rồi hả các bác? Từ bao giờ vậy? Sao không thấy báo chí nói gì nhẻ các bác?

Nếu đúng là Honda đã là thành viên của VAMA thì thật đáng buồn. Bọn chúng cùng 1 giuộc cả. Như vậy xe hơi VN mình vẫn (đắt) nhất thế giới thôi. :mad:

Tập Lái
26/8/06
3
0
0

Đợi đến bao giờ đây hả cả nhà?Chắc đi xe buýt quá..........

29V
Hạng B1
6/4/05
89
0
0

Nói chung ai cũng hiểu tại sao giá xe ở VN lại cao ngất ngưởng như thế mà mấy bác quan chức nhà nước không can thiệp mà :D:D:D:D

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Tất cả các chuyện này theo tôi có lẽ xuất phát từ quan điểm cho rằng cơ sở hạ tầng của VN chưa đủ để đi oto...và quan điểm này đã bị " sâu bọ" khai thác triệt để. chỉ có WTO mới đủ sức quét đi mà thôi.

Chi Hội Trưởng SubaruFC
15/6/06
2.729
1.581
113

Còn em thì lại nghĩ khác, chính các bác mới là người quyết định, các bác lo chửi tụi nó mà quên mất vị trí của mình rồi:D. Mình là thượng đế đấy:D. Này nhé, tại sao bây giờ giá ôtô lại phải giảm,phải khuyến mãi đủ kiểu?? rõ ràng bác nào cũng biết là do nó không bán được hàng, phải giảm biên chế, xe chất đầy trong kho bãi... Em nói thật chứ thử 6 tháng hoặc 1 năm thôi, VAMA ko bán được một cái xe nào thì các bác sẽ thấy giá cả nó biến chuyển kinh khủng lắm các bác ạ. Vấn đề mấu chốt ở đây là chúng ta ko đoàn kết. Tức là chỉ có một số ít người bất bình thì ko mua xe, chờ gia nhập xem có khác hơn ko, còn số đông còn lại thì vẫn mua. Họa chăng toàn bộ anh em trong OS này bất bình, nhưng rốt cuộc thì cũng chỉ là một nhóm người thôi. Một cây làm chẳng nên non mà. Nhưng mà em theo em thấy thì tình hình là số người bất bình ngày càng đông rồi.:D. Chỉ còn mỗi việc thôn tin đại chúng về vấn đề này còn chưa thật sự nhiều:D.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Ai cũng hiểu, chỉ một người không muốn hiểu.:D

Hạng B2
4/8/06
312
10
18
otosaigon.com

Trích đoạn: Kombat

Còn em thì lại nghĩ khác, chính các bác mới là người quyết định, các bác lo chửi tụi nó mà quên mất vị trí của mình rồi:D. Mình là thượng đế đấy:D. Này nhé, tại sao bây giờ giá ôtô lại phải giảm,phải khuyến mãi đủ kiểu?? rõ ràng bác nào cũng biết là do nó không bán được hàng, phải giảm biên chế, xe chất đầy trong kho bãi... Em nói thật chứ thử 6 tháng hoặc 1 năm thôi, VAMA ko bán được một cái xe nào thì các bác sẽ thấy giá cả nó biến chuyển kinh khủng lắm các bác ạ. Vấn đề mấu chốt ở đây là chúng ta ko đoàn kết. Tức là chỉ có một số ít người bất bình thì ko mua xe, chờ gia nhập xem có khác hơn ko, còn số đông còn lại thì vẫn mua. Họa chăng toàn bộ anh em trong OS này bất bình, nhưng rốt cuộc thì cũng chỉ là một nhóm người thôi. Một cây làm chẳng nên non mà. Nhưng mà em theo em thấy thì tình hình là số người bất bình ngày càng đông rồi.:D. Chỉ còn mỗi việc thôn tin đại chúng về vấn đề này còn chưa thật sự nhiều:D.

cũng đồng ý với bác thôi... nhưng xin hỏi khuyến mại, hạ giá cho đến bao giờ mới đúng thực giá của nó hở bác...bác nghĩ gì về mức thuế TTDB hiện nay dành cho oto?