Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
18/9/13
33
303
53
NHT nếu làm tốt, tương lai sẽ là trục đường chính đẹp kiểu đường đô thị bên Seoul Hàn xẻng các bác ạ. Vấn đề là quy hoạch đồng bộ, nâng cấp đường nhựa láng mịn, các shop, tiện ích chuẩn mực mở 2 bên là tương lai trục đường này rất đẹp. Nếu chỗ dự án đầu đường của Tài Nguyên và dự án GS mà xúc tiến nhanh nữa thì khu này tương lai rất sáng lạn.
Tui nghĩ 2 dự án bác nói chắc còn lâu mới khởi động. Tui chưa thấy bất cứ 1 tín hiệu nào nó sẽ sống dậy vào thởi điểm này. Kenton Residence thì chắc sắp sống dậy đấy

Hạng B2
10/3/14
109
2.863
93
Em chỉ mong cái cầu vượt - hầm chui NHT-NVL và Kinh Tẻ 2 thôi. Với khoảng cách 6km đi về trung tâm Q1, đủ món ăn chơi xung quanh, đi miền Tây hay miền Đông đều tiện, đất trống còn - còn cơ hội quy hoạch bài bản. Thì em chả lăn tăn gì khi đầu tư ở khu này.

• Like
Reactions: lhpd1991
Hạng B2
12/9/13
409
963
93
Em có 1 ước ao cháy bỏng là có 1 con đg to như đại lộ đông tây hay NVL từ nút giao NHT-NVL đi vào Q1 là ok. Hehe, coi như đi 4 hướng đều có đg to để đi. :D

Hạng B1
16/10/13
98
58
18
Bên An Tiến chất lượng nhà sao bác, em thấy một số bác phàn nàn vụ xuống cấp.

Tập Lái
29/12/15
0
377
88

_ Trong nhà e thì bình thường bác. Bóng đèn trong nhà bắt đầu cháy phải thay thế sau 02 năm sử dụng. Chi phí cũng ko cao, 1 bóng hết khoảng 30 k vnd.
_ Điện đóm hành lang thì cháy khá nhiều do thắp sáng cả ngày, đang tìm giải pháp kĩ thuật để xử lý (có thể là bật ban đêm, tắt ban ngày ...)
_ Đường xung quanh sụt lún do nền yếu, cái này là b/t, khắc phục ko khó.
_ Chỗ đậu đỗ oto thì thiếu, cái này thì là tình trạng chung của các khu đô thị.
_ Hiện tại thì đường nội bộ chưa phải bàn giao cho chính quyền, có bảo vệ 2 đầu nên ko bị hàng rong xâm lấn vỉ hè như bên Hưng Phát 1.
_ E đi làm ở Hồ Con rùa, khoảng 10km, nếu sáng đi sớm thì hết khoảng 30', đi trễ thì hết khoảng 40'. Vướng 2 chỗ kẹt xe là (1) Ngã 4 Ng Văn Linh & Ng Hữu Thọ và (2) cầu Kênh Tẻ từ Q7 qua Q4 nhưng có công an giao thông xử lý nên cũng ko đến nỗi đứng 1 chỗ ko đi được.
_ An Tiến có 2 block A&B. Bên block B thì phía ngoài Ng Hữu Thọ, hiện tại B4 hướng view PMH thì đẹp nhưng khoảng 3 năm nữa sẽ bị The Vista chắn mất. Nếu mua thì nên tránh hướng view này :)
...

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: khanhyen
Tập Lái
15/9/15
0
146
28

Trước em ở An Tiến, so với tầm tiền bỏ ra thì chất lượng An Tiến là chấp nhận được (hồi trước em mua co 13.5tr/m ah). Lề đường ở ngoài với sân bị sụp lún, còn chất lượng trong nhà em thì ok, ko bị hư hỏng gì. Của bền cũng tại người mà. Chắc nhà em xài kĩ nên ở được 2 năm mà người mua thấy như nhà mới. Dù sao em thấy An Tiến còn đỡ hơn Phú Hoàng Anh, bữa em qua Phú Hoàng Anh chơi thấy cột đà còn bị lõm xuống, nhìn ghê lắm. Nên quyết định về bán nhà lun

Tập Lái
29/12/15
0
377
88
Trước em ở An Tiến, so với tầm tiền bỏ ra thì chất lượng An Tiến là chấp nhận được (hồi trước em mua co 13.5tr/m ah). Lề đường ở ngoài với sân bị sụp lún, còn chất lượng trong nhà em thì ok, ko bị hư hỏng gì. Của bền cũng tại người mà. Chắc nhà em xài kĩ nên ở được 2 năm mà người mua thấy như nhà mới. Dù sao em thấy An Tiến còn đỡ hơn Phú Hoàng Anh, bữa em qua Phú Hoàng Anh chơi thấy cột đà còn bị lõm xuống, nhìn ghê lắm. Nên quyết định về bán nhà lun

Lý do lún sụt đơn giản thôi bác : sàn là 1 khối bê tông cốt thép thống nhất/một dạng mặt phẳng đồng chất, ngược lại đường thì đơn giản là đá/nhựa, nên đối với địa chất yếu thì sau 1 t/g lún xuống là thường, sau 1 t/g nún ổn định thì san lấp chỗ lún đi.
Thỉnh thoảng đi những con đường mới làm, vẫn thấy biển "đường chờ lún" đó thôi bác.
E chưa hiểu "cột đà bị lõm xuống" là như nào ah :D

Tập Lái
15/9/15
0
146
28
Lý do lún sụt đơn giản thôi bác : sàn là 1 khối bê tông cốt thép thống nhất/một dạng mặt phẳng đồng chất, ngược lại đường thì đơn giản là đá/nhựa, nên đối với địa chất yếu thì sau 1 t/g lún xuống là thường, sau 1 t/g nún ổn định thì san lấp chỗ lún đi.
Thỉnh thoảng đi những con đường mới làm, vẫn thấy biển "đường chờ lún" đó thôi bác.
E chưa hiểu "cột đà bị lõm xuống" là như nào ah :D

Em không biết diễn tả làm sao, chỉ ấn tượng là nhìn ghê lắm. Bác nên xuống Phú Hoàng Anh site visit là thấy liền ah

Status
Không mở trả lời sau này.