Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
29/12/15
0
377
88
Em không biết diễn tả làm sao, chỉ ấn tượng là nhìn ghê lắm. Bác nên xuống Phú Hoàng Anh site visit là thấy liền ah
cụ thể là block/tầng nào bác có nhớ ko ? chứ đi tìm từng cây cột/tầng thì mất t/g lắm :D
e thì hàng ngày đi làm qua thôi, chưa vào trong đó chơi bao giờ. :D

Tập Lái
15/9/15
0
146
28
Em ko để ý, nhưng bữa đó em ăn chỗ quán Ngói Đỏ. Rồi có đi vòng vòng gần đó thấy. Bữa này bác đi ăn ghé wa đó coi

• Like
Reactions: Vịt còi
Tập Lái
24/12/10
44
39
18
_ Trong nhà e thì bình thường bác. Bóng đèn trong nhà bắt đầu cháy phải thay thế sau 02 năm sử dụng. Chi phí cũng ko cao, 1 bóng hết khoảng 30 k vnd.
_ Điện đóm hành lang thì cháy khá nhiều do thắp sáng cả ngày, đang tìm giải pháp kĩ thuật để xử lý (có thể là bật ban đêm, tắt ban ngày ...)
_ Đường xung quanh sụt lún do nền yếu, cái này là b/t, khắc phục ko khó.
_ Chỗ đậu đỗ oto thì thiếu, cái này thì là tình trạng chung của các khu đô thị.
_ Hiện tại thì đường nội bộ chưa phải bàn giao cho chính quyền, có bảo vệ 2 đầu nên ko bị hàng rong xâm lấn vỉ hè như bên Hưng Phát 1.
_ E đi làm ở Hồ Con rùa, khoảng 10km, nếu sáng đi sớm thì hết khoảng 30', đi trễ thì hết khoảng 40'. Vướng 2 chỗ kẹt xe là (1) Ngã 4 Ng Văn Linh & Ng Hữu Thọ và (2) cầu Kênh Tẻ từ Q7 qua Q4 nhưng có công an giao thông xử lý nên cũng ko đến nỗi đứng 1 chỗ ko đi được.
_ An Tiến có 2 block A&B. Bên block B thì phía ngoài Ng Hữu Thọ, hiện tại B4 hướng view PMH thì đẹp nhưng khoảng 3 năm nữa sẽ bị The Vista chắn mất. Nếu mua thì nên tránh hướng view này :)
...
Đầu đường Nguyễn Hưu Thọ bị chắn cứ phải đi vòng sang làng đại học B rồi vòng lại. liệu cổng đầu Nguyen huu thọ có mở không bác

• Like
Reactions: Vịt còi
Tập Lái
15/9/15
0
146
28
Đầu đường Nguyễn Hưu Thọ bị chắsen cứ phải đi vòng sang làng đại học B rồi vòng lại. liệu cổng đầu Nguyen huu thọ có mở không bác

Chac ko dau bác. Dê~ j Đông Mê Kong cho An Tien di. Hoi xua em o đo cg đi vòng. Ban đau thay bat tiê.n. 1thoi gian sau quen thay cg binh thuong ah. Voi lai bit cai cong Nguyen Huu Tho se han che xe tu Le Van Luong chay wa. Thay do xô bô' hon chu

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/12/15
0
377
88
Đầu đường Nguyễn Hưu Thọ bị chắn cứ phải đi vòng sang làng đại học B rồi vòng lại. liệu cổng đầu Nguyen huu thọ có mở không bác

bác vào Bản đồ quy hoạch tỷ lệ 1/500 của khu An Tiến trên web của huyện Nhà Bè
http://www.nhabe.hochiminhcity.gov.v...cu-antien.aspx :)
(xem = trình duyệt web explorer , chưa hỗ trợ chrome)

Trên bản vẽ 1/500 thể hiện có con đường ngang nối Lê Văn Lương thẳng qua Nguyễn H. Thọ, đi qua 2 dự án là An Tiến & The Vista. Hiện tại thì The Vista đang thi công nên họ tạm chắn lại, vài ba năm làm xong dự án thì từ An Tiến bác ra thẳng đg Ng Hữu Thọ, và sang thẳng bên kia đường về Q1 chứ ko cần vòng lên mới quay đc đầu xe như trước kia.
(hiện tại đã mở điểm quay đầu xe trên đg Ng Hữu Thọ ngay trước mặt dự án The Vista & An Tiến)

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
28/5/15
19
44
13
Cho bác nào quan tâm Silver star, tối hôm wa em mò tới hiện trường để tận mắt xem xét, vượt wa được chốt bảo vệ mon men vào thì thấy công trường khá là hoành tráng, đèn sáng choang, làm cả đêm. Hỏi bác bảo vệ thì bác nói đã xong 1/3 móng, dự án có 3 blocks nên ko biết đã xong block nào rồi, dù gì cũng phải đợi 2 block kia mới ký được hợp đồng mua bán. Bác bảo vệ bảo đang ép tiến độ trước Tết mà em thấy khó khả thi. Dù gì cũng thấy nó đang làm nên cũng bớt lo.
:3duongbia:

Hạng B2
12/9/13
409
963
93
Dự án silver star thằng nào thi công mà chậm vậy ta, khởi công nghe bảo lâu rồi mà ta.

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
40
Ai đi làm phía Q8, Q5, Tân Bình, Tân Phú, ... thấy có thể đi Lê Văn Lương, quẹo trái ra Nguyễn Văn Linh, băng qua khu Trung Sơn rồi vào thành phố. Không biết đường đó có bị kẹt không nhỉ, bác nào ở khu đó xin góp ý với!
Híhí. Đường đó còn kẹt gấp 3 so với đi cầu kênh tẻ, vì băng qua khu trung sơn bằng cầu kênh xán sẽ bị kẹt cho tới qua cầu nguyễn văn cừ luôn. Có mấy lần em né kênh tẻ đi nguyễn văn cừ thì giống như " tránh vỏ dưa, gặp vỏ dừa vậy"

Hạng B2
5/1/15
483
425
63
40
bác nghĩ sao đi làm ở Tân Bình, Tân Phú mà mua ở quận 7 chi vậy. ở đó sáng đi làm tầm 1h30, chiều 1h30 mới tới. Mỗi ngày bác mất 3 tiếng di chuyển thì ...

Status
Không mở trả lời sau này.