Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang
Tối hôm qua ngồi Cafe với tụi bạn bàn về chiếc xe nhỏ giá dưới 500 ( Morning- Grand i10 - Migare ) tụi bạn em nó cứ nói có tiền mua tới i10 tội vạ gì không nhịn thêm chút nữa mua Mit Migare xài cho tốt hàng Japan xài 5 năm khỏi phải lo gì.Nhưng em thì không nghĩ vậy Huyndai _ KIA bây giờ xài cũng rất bền chứ có thua ai đâu có thua chăng là thua cái thương hiệu Nhật _ Hàn thôi , Migare thì em thấy nội thất không rộng bằng Grand i10 rồi , cái đuôi cũng không đẹp bằng nữa.

2 chiếc điều cùng dung tích xi lanh 1.2 hết dưng

Migare 1.2 3 máy MIVEC quá nổi tiếng của Mitsu
Grand i10 1.2 4 máy Kappa xài chung cho Huyndai_KIA luôn

Hạng B2
10/10/13
154
986
93
Em mới cập nhật phần mềm mới, cảm giác rõ nhất là:
1. Xe không bị giật cục mỗi lần xe giảm số
2. Mỗi lần máy lạnh ngắt rồi đề-pa lại cũng rất êm mà không tác động làm xe giật cục hay ì máy.
3. Không bị rốc máy ở tốc độ 25km/h (lúc trước ở tốc độ này xe sẽ tự động chuyển sang số 3, nên nghe rất rõ)

Xe em bị ù ở dải tốc độ 40-60km/h, qua khỏi dải tốc này thì hoàn toàn êm ru, em đang tìm hiểu xem nó bị gì, có bác nào bị giống em không?

• Like
Reactions: hunglqict
Hạng C
21/6/14
901
381
63
Sài Gòn
2. Mỗi lần máy lạnh ngắt rồi đề-pa lại cũng rất êm mà không tác động làm xe giật cục hay ì máy.
3. Không bị rốc máy ở tốc độ 25km/h (lúc trước ở tốc độ này xe sẽ tự động chuyển sang số 3, nên nghe rất rõ)

Xe em bị ù ở dải tốc độ 40-60km/h, qua khỏi dải tốc này thì hoàn toàn êm ru, em đang tìm hiểu xem nó bị gì, có bác nào bị giống em không?
Xe bác xe gì. Đời mấy bác

• Like
Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng

bác đi con Grand i10 luôn ah? MT hay AT bác?

Hạng D
22/7/06
3.794
1.367
113
Kiên Giang

Cái dòng em bôi đậm thấy thích quá chả bù với chiếc Suzuki Wagon em mỗi lần đóng ngắt là chán chết luôn xe ì lại liền

Hạng B2
10/10/13
154
986
93
Xe em Grand i10 1.0AT. Phần mềm cập nhật chỉ dành cho 1.0 (cả AT và MT), nghe nói 1.2 không cần cập nhật phần mềm. Em bảo dưỡng định kỳ rồi các bác kỹ thuật bên Ngọc An cắm máy ktra và cập nhật luôn

• Like
Hạng B2
1/12/13
216
132
43
Đà Nẵng
Xe em Grand i10 1.0AT. Phần mềm cập nhật chỉ dành cho 1.0 (cả AT và MT), nghe nói 1.2 không cần cập nhật phần mềm. Em bảo dưỡng định kỳ rồi các bác kỹ thuật bên Ngọc An cắm máy ktra và cập nhật luôn
không biết em mua xe mới, nó có sẵn bản mới nhất chưa biết :D

Tập Lái
4/7/14
22
29
13
43
Em mua xe vào đầu tháng 7 bảng 1.0 AT, không biết có bản cập nhật mới chưa các Bác nhỉ????