Hạng D
2/5/16
1.978
1.913
143
Không phải kiềng ba chân mà phân tâm, trước giờ Thaco bán Kia còn Thành Công bán Hyundai là rạch ròi rồi, Thaco chưa bao giờ bán Hyundai xe con. Và Thaco thì chiến lược là phân phối nhiều hãng, họ cũng chọn xe để không bị trùng phân khúc trong cùng công ty.

Dù cùng mẹ nhưng con Kia thì về danh tiếng và chất lượng nhỉnh hơn Hyundai chút, nhưng giờ Hyundai Thành Công ra Hyundai mới và giảm giá thì cũng ăn vào thị phần Kia.

Toy ngoại trừ ăn quá dày do họ chủ động xây dựng tâm lý giữ giá chứ Toy mà hạ giá xuống thì các anh khác lao đao ngay. Rav4 có về giá cũng cao ngất thôi. Như giá phò tủn ấy.
Em có hỏi 1 cậu người Hàn về Hyundai và KIA, cậu ấy bảo 2 hãng này cùng 1 mẹ thôi, chất lượng như nhau, ở bên Hàn người trẻ thường đi KIA, còn người trung tuổi thường chọn Hyundai.

Hạng F
2/3/14
12.223
128.231
113
Em có hỏi 1 cậu người Hàn về Hyundai và KIA, cậu ấy bảo 2 hãng này cùng 1 mẹ thôi, chất lượng như nhau, ở bên Hàn người trẻ thường đi KIA, còn người trung tuổi thường chọn Hyundai.
Kia thuộc Hyundai mà. Nhưng brand riêng nhà máy riêng thiết kế riêng. Kia là công ty con. Cũng same same nhau nhưng tạp chí JD Power của Mỹ xếp brand Kia nhỉnh hơn chút.

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
Sai rồi. Tôi thích xe Nhật nói chung nhé. Còn bro nói vậy thì cũng chỉ là ếch ngồi đáy giếng thôi. Chưa gì mở miệng chê trách người khác trong khi bản thân mình chắc khá hơn người khác.
Bác thích xe Nhật hay Đức, Ý gì đó đều được nhưng bác đừng nói xàm về hãng xe khác nhé, bác nói không đúng nên mới bị nhiều anh em phản ứng, đâu chỉ mình em. Em cũng đang đi xe Nhật nhưng em không chê xe Hàn thậm tệ như bác.

Hạng C
26/10/17
608
608
93
42
chỗ nào ko biết chứ chỗ em du lịch chắn chắc là ko vì máy 1.5 chở 7 rất nguy hiểm.Xe chưa ra nhưng em khẳng định với bác là No
Đi đèo máy 1.5 hơi yếu có thể không an toàn nhưng đường bằng thì chạy tốt chứ bác.

Hạng D
5/5/15
1.248
4.473
113
Bác xem review xe so sánh mức độ êm ái hàng ghế sau của Outlander, CX5 và CRV mà không tin à ?. Có bộ ba cao thủ review số 1 Việt Nam tham gia vào vụ này rồi còn gì. Cần bác đi lái thử sẽ biết, em leo lên lái CX5 đời mới rồi, nói thì nghe hơi nhảm nhưng lái thấy phiêu lắm.
Em cũng không tin vì em cũng lái thử hết rồi. Nếu nó ngon sao nó không bán chạy bằng CX5, CRV. Em chưa có tiền mua mấy xe này, chỉ chạy xe cùi bắp thôi nhưng thấy CX5, CRV ngon hơn gấp mấy chục lần, Out chưa đủ tuổi. :):p

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Anh là dân kỹ thuật kệ a, trình độ nhiều a tự vỗ ngực xưng tên là dân kỹ thuật như a chưa chắc qua dc mấy ông thợ sửa xe ở gara quen của mềnh. Mềnh mua xe theo sở thích và thói quen sử dụng hàng ngày, mềnh lo kiếm tiền đổi xe sau 5 năm sử dụng chứ rãnh đâu làm ba cái review cho thiên hạ xem free.
3 anh kia thuộc tạp chí khoe xe, họ làm review chẳng qua là 1 hình thức pr quảng cao mới qua kênh youtube; cái này cty mềnh cũng từng nhờ 1 bên đối tác làm nhưng sản phẩm mềnh ko phải là xe.
Lúc họ quay clip này ở sala có nguyên 1 ê kip chuyên nghiệp và mềnh có thấy ( mềnh tình cờ vô Dainess store mua đồ).
3 anh này thì hãng nào tài trợ thì mấy ảnh làm clip khen. Đơn giản vậy thôi. Lúc rài Mit và nissan tài trợ nhiều nên mấy ảnh ra clip khen liên tục; vài hôm bọn Honda Maz bơm tiền thì quay lại ca bọn ấy; giống như ở OS này có anh ỊCan với anh Truong195 vậy ấy giờ thì mit là đỉnh của đỉnh, sau này mấy ảnh qua hãng khác thì hãng đó là đỉnh mới; mà mềnh cũng gống vại thoai. Chả gì là lạ cả.
Không thân !!!

Vậy là em biết vì sao bác phát biểu như vậy rồi. Bác nói đúng và chuẩn lắm rồi và em không có comment gì thêm. Cảm ơn bác đã chia sẻ.

Hạng D
17/2/13
1.312
1.779
113
Vũng Tàu
trungdao.vn
Em cũng không tin vì em cũng lái thử hết rồi. Nếu nó ngon sao nó không bán chạy bằng CX5, CRV. Em chưa có tiền mua mấy xe này, chỉ chạy xe cùi bắp thôi nhưng thấy CX5, CRV ngon hơn gấp mấy chục lần, Out chưa đủ tuổi. :):p

Bác quên mất là bác đang ở Việt Nam à ? Xe không có gì như Vios mà vẫn bán chạy số 1 cơ mà.

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Anh là dân kỹ thuật kệ a, trình độ nhiều a tự vỗ ngực xưng tên là dân kỹ thuật như a chưa chắc qua dc mấy ông thợ sửa xe ở gara quen của mềnh. Mềnh mua xe theo sở thích và thói quen sử dụng hàng ngày, mềnh lo kiếm tiền đổi xe sau 5 năm sử dụng chứ rãnh đâu làm ba cái review cho thiên hạ xem free.
3 anh kia thuộc tạp chí khoe xe, họ làm review chẳng qua là 1 hình thức pr quảng cao mới qua kênh youtube; cái này cty mềnh cũng từng nhờ 1 bên đối tác làm nhưng sản phẩm mềnh ko phải là xe.
Lúc họ quay clip này ở sala có nguyên 1 ê kip chuyên nghiệp và mềnh có thấy ( mềnh tình cờ vô Dainess store mua đồ).
3 anh này thì hãng nào tài trợ thì mấy ảnh làm clip khen. Đơn giản vậy thôi. Lúc rài Mit và nissan tài trợ nhiều nên mấy ảnh ra clip khen liên tục; vài hôm bọn Honda Maz bơm tiền thì quay lại ca bọn ấy; giống như ở OS này có anh ỊCan với anh Truong195 vậy ấy giờ thì mit là đỉnh của đỉnh, sau này mấy ảnh qua hãng khác thì hãng đó là đỉnh mới; mà mềnh cũng gống vại thoai. Chả gì là lạ cả.
Không thân !!!
Anh cãi cùn quá, quay clip chuyên nghiệp thì có 1 ê kíp là chuyện có gì lạ, miễn đừng nói bậy nói xạo là được, chứ anh quay clip chuyện nghiệp mà nói bậy thì cũng có ai tin.
Thay vì anh chứng minh/phản biện được cái clip đó nhận xét tầm bậy, đằng này không nói được mà cứ ngậm máu phun ngừoi nói người này người nọ nhận tiền hãng quảng cáo. Còn nếu anh nói không có thời gian phản biện thì thôi anh im lặng đi chứ comment bậy bạ ba xạo làm chi hé.

Hạng D
25/9/14
2.760
2.943
113
33
Em thấy bác nói hơi bị đúng :)
Ví dụ em là chủ công ty sản xuất đồ nhựa và hợp tác với bác để phân phối hàng cho em. Nhưng đồng thời bác lại có hợp tác phân phối hàng cho 2 công ty sản xuất đồ nhựa khác là Duy Tân và Đại Đồng Tiến và bác còn xây 3 cái cửa hàng phân phối bán hàng của 3 thương hiệu nằm sát nhau. Em nhìn vô thật sự thấy rất khó chịu, dù bác làm ăn rất chuyên nghiệp :D

4 chân luôn rồi bác.

• Like
Reactions: TRÍ CB