Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@Thunderbolt: 4 cái bu-gi thay lúc bảo dưỡng 40k km mà, giờ 60k km thay tiếp à, xe bác có bảo dưỡng định kỳ 5k km không?

Hạng F
9/8/09
6.395
70.641
113
TFC
xaydungquocgia.com

phucminh nói:
@Thunderbolt: 4 cái bu-gi thay lúc bảo dưỡng 40k km mà, giờ 60k km thay tiếp à, xe bác có bảo dưỡng định kỳ 5k km không?

Sao bác Sấm ko thay bugi denso cho nó máu ta?

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

Em đã lấy xe về rồi các bác ơi,tổng cộng thiệt hại cho đợt này là 1665k.Em liền chạy ra đại lộ Ng V Linh và thử múc thử ở đoạn cây số bảy(cái này dân đua xe 2b nó hay gọi vậy)nó nằm gần cuối đại lộ Ng V L.Xe chạy rất zọt và kô bị hiện tượng cà giật cà giật ở tất cả các số,em bơm lên tới 120km....tình hình thấy cũng ổn....em cũng chưa biết là có chắc đã hết bệnh chưa vì em chỉ đi có 1 mình thôi(mong là đã đúng bệnh).Cuối tuần này em đi Cần Thơ thì mới biết chắc được các bác ạ.......!

to phucminh : Hôm kỳ em có thay 4 cái rồi nhưng em thay ở ngoài,bây giờ vô hãng nó nói là bu-gi này bị lai ko đúng hàng nên phải thay 4 cái khác.

to ngkhanhn : Em sợ máu lắm bác Khanh ơi ....kakakaka..........!

...........thanks các bác đã quan tâm !!

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

mừng bác đã chữa lành bệnh cho em nó nhé. hehehe.

Hạng B2
17/10/09
244
0
18
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Quái Xế nói:
7 cho nói:
trình em gà chỉ biết ôm xe mà chạy chứ chưa hề biết nên có cái gì trong xe để phòng khi có sự cố xảy ra hết ạ.

Thế bác phân biệt được: dầu thắng,dầu trợ lục,nước làm mát....ở khoang động cơ chưa nhỉ.Nếu chưa thì hôm nào chạy xe qua chỗ em,em mở capo ra chỉ luôn tại chỗ cho lẹ:D.Kể cả cách thay bánh secour,cái nì em chắc chắn là không phải bác nào cũng biết cách

Chỉ em nữa nha bác "Quái".E cũng quan tâm nữa.hehe
@7 Cho: Khi nào qua call em đi chung nha.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

hanhtinhdo2000 nói:
Quái Xế nói:
7 cho nói:
trình em gà chỉ biết ôm xe mà chạy chứ chưa hề biết nên có cái gì trong xe để phòng khi có sự cố xảy ra hết ạ.

Thế bác phân biệt được: dầu thắng,dầu trợ lục,nước làm mát....ở khoang động cơ chưa nhỉ.Nếu chưa thì hôm nào chạy xe qua chỗ em,em mở capo ra chỉ luôn tại chỗ cho lẹ:D.Kể cả cách thay bánh secour,cái nì em chắc chắn là không phải bác nào cũng biết cách

Chỉ em nữa nha bác "Quái".E cũng quan tâm nữa.hehe
@7 Cho: Khi nào qua call em đi chung nha.

bữa nào off
hội INN bác ghé chơi rồi hỏi bác quái xế đã đời luôn nhé bác hehehe

Hạng C
22/10/09
689
36
28

Thunderbolt nói:
Em đã lấy xe về rồi các bác ơi,tổng cộng thiệt hại cho đợt này là 1665k.Em liền chạy ra đại lộ Ng V Linh và thử múc thử ở đoạn cây số bảy(cái này dân đua xe 2b nó hay gọi vậy)nó nằm gần cuối đại lộ Ng V L.Xe chạy rất zọt và kô bị hiện tượng cà giật cà giật ở tất cả các số,em bơm lên tới 120km....tình hình thấy cũng ổn....em cũng chưa biết là có chắc đã hết bệnh chưa vì em chỉ đi có 1 mình thôi(mong là đã đúng bệnh).Cuối tuần này em đi Cần Thơ thì mới biết chắc được các bác ạ.......!

to phucminh : Hôm kỳ em có thay 4 cái rồi nhưng em thay ở ngoài,bây giờ vô hãng nó nói là bu-gi này bị lai ko đúng hàng nên phải thay 4 cái khác.

to ngkhanhn : Em sợ máu lắm bác Khanh ơi ....kakakaka..........!

...........thanks các bác đã quan tâm !!

Xe bác bị bệnh như thế nào mà sửa giá đó vậy bác?

@hanhtinhdo: hôm nào bác rãnh thì mang xe đến,khoảng 15-20' là xong hết thôi:D

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@ quái xế : không được chỉ lẻ tẻ nha bác. để dành mới có cớ để off chứ hehehehe

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

Thunderbolt nói:
to phucminh: Hôm kỳ em có thay 4 cái rồi nhưng em thay ở ngoài,bây giờ vô hãng nó nói là bu-gi này bị lai ko đúng hàng nên phải thay 4 cái khác.
Như vậy là xe bác không bảo dưỡng định kỳ mỗi 5K km rồi.

Theo kinh nghiệm của những người đi trước và lời khuyên của các chuyên gia thì:
- Khi xe còn bảo hành thì nên vào hãng để bảo hành + bảo dưỡng: Chi phí có thể mắc hơn ở ngoài nhưng để còn được bảo hành.

- Hết hạn bảo hành: Kiếm garage quen biết để kiểm tra kỹ thuật.

Hạng C
22/10/09
689
36
28

7 cho nói:
@ quái xế : không được chỉ lẻ tẻ nha bác. để dành mới có cớ để off chứ hehehehe

Thực ra thì đó chỉ là cách sử dụng xe thôi các bác à,nếu mình để ý những phần đó thì khi đi xe sẽ yên tâm hơn:D
@Sấm: Bác cần BD đúng định kì ở Đại lí chính hãng,vì xe bác còn bảo hành.Thật sự vẫn có những cách để vào Đại lí bảo dưỡng nhưng chi phí không cao lắm(em không nói làm lụi à nha):D