Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Đầu CD theo xe có thể dọc mp3 nên dùng CD mp3 nghe cũng muốn ná thở rồi.

Em muốn nâng cấp lên CD 6 đĩa giống Innova 09 để nghe nhạc bằng đĩa gốc, có bác nào đã nâng cấp thàng DVD 2DIN thì alo cho em nhé.

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

Mấy bác cứu em với,tình hình là hôm qua trên đường đi chơi từ VT về SG xe đang chạy bon bon thì xảy ra một hiện tượng cà giật cà giật giống như là bị tuột nồi hay sao ấy(em nghĩ vậy),nó bị giống như là mình đang đi ở số lớn mà xe chạy ở tốc độ chậm vậy mấy bác,hiện tượng cà giậy này làm cái cần số rung và lắc giữ lắm.Tất cả các số từ 1,2,3,4,5 điều bị như vậy cả,trên xe lúc này tính luôn em là 7 người cùng một số hàng lý trên xe, em phải ráng lết về tới SG sau khi đưa tất cả mọi người về nhà thì em chạy xe về một mình em thì hiện tượng cà giật lại hết(chắc xe lúc này chỉ có mình em nên nhẹ xe).Như vậy là bị gì hà mấy bác em nghĩ chắc bị nồi phải kô chính xác là bố nồi bị hư hoặc mòn.Xe em đời 2007 chạy được 60k km.
Nhờ mậy bác giúp dùm em giờ phải làm sao và đem vào TT bảo hành hay là đem ra gara ngoài nếu đem ra ngoài thì chổ nào tin tưởng được xin mấy bác chỉ dùm em...ngàn lần cám ơn các bác..................!

Hạng D
6/7/09
1.951
1.046
113

Bác kiểm tra thử nước làm mát có bị hụt không.

24/3/10
4.364
3.876
113

Xe em cũng từng bị 1 lần, hiện tượng giống như bị bỏ máy, rung giật rất khó chịu. Sau khi dừng xe nổ máy không tải 1 lúc thì hết, chạy 1 đoạn lại bị lại. Hiện tượng này tái đi tái lại nhiều lần. Em tưởng là có con IC nào sắp teo nên lâu lâu bỏ 1 máy vì em mới thay 4 bugi nên chắc cú là k phải bị bugi. Mang vào hãng kiểm tra thì IC còn ngon, em cho vệ sinh lại họng xăng & thay bộ ron nắp quy lát & bộ ron đầu bugi ( 2 bộ ron này phải thay cặp với nhau hết khoảng 600K) chạy OK đến giờ cũng gần 10.000km rồi chưa thấy bị lại.

Xe của pác Thunderbolt hôm nọ em xem đã thấy bị xì nhớt ở các đầu bugi. Nếu pác đi đường xa hơi nhớt bốc nhiều dễ làm ngộp IC gây bỏ máy.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

bác mau đem xe ra ngoài hãng ngay bác ơi. đừng chần chừ nguy hiểm lắm nhé bác. em nghĩ chắc không phải do nồi đâu bác , coi chừng các mối nối mạch điện nhiều khi không ăn. mai đem ra hãng ngay đi bác ơi

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

ok,cám ơn : Xe với Cộ,XÌ TRUM TÍ ĐÔ và 7 cho nhiều nhé,sáng mai mình mang ra hãng thui.....!

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

em thống kê sơ bộ tiếp nhé các bác các bác bổ sung nhé.
1. bình chữa cháy em để ngay cửa tài.
2. đèn pin để ở hộc phía truớc bên phụ hộc trên nha các bác.
3. bộ sách hướng dẫn theo xe để chung với đèn pin.
4. 1 cái xô đựng nước + 1 cây chổi lông gà + 1 khăn lau + 1 bình nước loại 1,5l để châm nước rửa kiếng.
5. Bơm đạp chân hoặc bơm điện
6. Đồng ho kiểm tra áp suất lốp.
7.Băng keo cách điện và thông thường
8. Hộp Y tế : có để bông, băng, gạc, vài loại thuốc : cảm, giảm đau, chống tiêu chảy, chống say xe, dầu gió hoặc dầu cù là...
9.Cầu chì dự phòng quan trọng.
10.Găng tay sửa chữa, tấm lót lưng khi kiểm tra gầm đột xuất.
11.Chai nước tẩy : để tẩy các vết bẩn như : nhựa cây, phân chim, nhựa đường, dầu cặn từ xe khác xả ra bám li ti vào thân xe, ...hoặc 01 hộp Cana loại dùng để đánh bóng
12.Mùa mưa thì thêm 01 chai xịt kính lái và kính chiếu hậu ví dụ : abro clear view, ..để đi mưa hiệu quả.
13. Bơm điện Projecta: Mua bác Gatre76 (1.9 triệu) + kiểm tra áp suất lốp (50k) ở An Dương Vương,
14. Chai làm bóng lớp sơn: Sonax (gần 300k)
15. Chai bảo dưỡng ghế da: 3M mua ở Saigonpart (gần 300K) xài gần hết nhưng thấy không hiệu quả mấy.
16. Thế là bắt chước bác Tám may nệm: Bọt cạo râu Gi-lét hương Methol: Cảm giác khác hẳn
17. Đèn pin loại có dây gắn trên đầu: Loại có cắm sạc điện ở nhà, mua ở quê khi về đó thấy mua để dùng soi ếch, có thể chỉnh kiểu 8 bóng hoặc 12 bóng đèn nhỏ
18. 01 cặp bóng đèn H4 Plus 90: Nếu đi đường mà đứt bóng nào thì có thể thay tại chỗ bóng đó
19. GPS
20. pô VAREX 2 chế độ. 500 $USD
21. nệm da
22. DVD 6 đĩa theo xe INN 09
23...

tiếp đi các bác ơi

Hạng C
22/10/09
689
36
28

Thunderbolt nói:
Mấy bác cứu em với,tình hình là hôm qua trên đường đi chơi từ VT về SG xe đang chạy bon bon thì xảy ra một hiện tượng cà giật cà giật giống như là bị tuột nồi hay sao ấy(em nghĩ vậy),nó bị giống như là mình đang đi ở số lớn mà xe chạy ở tốc độ chậm vậy mấy bác,hiện tượng cà giậy này làm cái cần số rung và lắc giữ lắm.Tất cả các số từ 1,2,3,4,5 điều bị như vậy cả,trên xe lúc này tính luôn em là 7 người cùng một số hàng lý trên xe, em phải ráng lết về tới SG sau khi đưa tất cả mọi người về nhà thì em chạy xe về một mình em thì hiện tượng cà giật lại hết(chắc xe lúc này chỉ có mình em nên nhẹ xe).Như vậy là bị gì hà mấy bác em nghĩ chắc bị nồi phải kô chính xác là bố nồi bị hư hoặc mòn.Xe em đời 2007 chạy được 60k km.
Nhờ mậy bác giúp dùm em giờ phải làm sao và đem vào TT bảo hành hay là đem ra gara ngoài nếu đem ra ngoài thì chổ nào tin tưởng được xin mấy bác chỉ dùm em...ngàn lần cám ơn các bác..................!

Bác thường đổ xăng ở đâu vậy?KT lại cây xăng đó nhé bác

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

Trước tiên mình cám ơn Quái Xế,mình đổ cây xăng ở đối diện c.viên 23/9 xéo xéo với bùng binh Quách Thị Trang chợ SG.
Sáng nay mình vào TT Trần Hưng Đạo cho nhân viên họ kiểm tra,sau 1h đồng hồ chờ đợi và được nhân viên báo cáo là :
-Lọc xăng dơ cần phải thay.
-Thùng xăng lớn nghi ngờ có nước hạ xuống thọc rửa súc bình xăng.
-4 cái bu-gi bị lai cần thay 4 cái mới.
-............ và cái gì nữa quên rồi để chút mình đi lấy xe về rồi sẽ cập nhập cho mấy bác biết sau.
+Tổng cộng : 1650k VN đồng,tình hình sáng nay là vậy bây giờ thì em qua TT lấy xe đây,chưa biết là nhân viên có chuẩn đóan đúng bệnh em nó chưa,để lấy xe về chạy wa PMH tìm chổ vắng múc thử,về sẽ báo lại tình hình cho mấy bác biết......kính chào đòan kết..........!

Last edited by a moderator: