Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Quái Xế nói:
7 cho nói:
@ quái xế : không được chỉ lẻ tẻ nha bác. để dành mới có cớ để off chứ hehehehe

Thực ra thì đó chỉ là cách sử dụng xe thôi các bác à,nếu mình để ý những phần đó thì khi đi xe sẽ yên tâm hơn:D
@Sấm: Bác cần BD đúng định kì ở Đại lí chính hãng,vì xe bác còn bảo hành.Thật sự vẫn có những cách để vào Đại lí bảo dưỡng nhưng chi phí không cao lắm(em không nói làm lụi à nha):D

không làm lụi đúng rồi nhưng có tay trong đúng không bác hehehehehe

Hạng C
22/10/09
689
36
28

7 cho nói:
Quái Xế nói:
7 cho nói:
@ quái xế : không được chỉ lẻ tẻ nha bác. để dành mới có cớ để off chứ hehehehe

Thực ra thì đó chỉ là cách sử dụng xe thôi các bác à,nếu mình để ý những phần đó thì khi đi xe sẽ yên tâm hơn:D
@Sấm: Bác cần BD đúng định kì ở Đại lí chính hãng,vì xe bác còn bảo hành.Thật sự vẫn có những cách để vào Đại lí bảo dưỡng nhưng chi phí không cao lắm(em không nói làm lụi à nha):D

không làm lụi đúng rồi nhưng có tay trong đúng không bác hehehehehe

Bí mật quân sự hehe

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM

Hồi em đi bảo dưỡng 5000 km, mang xe đến hãng hỏi CVKT là làm mất bao nhiêu thời gian , họ bảo hết khoảng 30 phút sau đó em đánh xe xuống sưởng lên VP ngồi khoảng 20 phút nhìn xe mình vẫn năm ở đó và em ngồi để ý họ bắt đầu làm bảo dưỡng hết khoảng 10 phút chí với động tác thay dầu máy chả thấy kiếm tra gì cả , không bết bảo dưỡng như thế có đúng không. Vậy mà em nghĩ họ phải kiểm tra đủ thứ chứ , không biết dầu thắng mà hết họ có biết không nữa ?. Bác nào có kinh nghiệm đi bảo dưỡng ở hãng mình phải làm gì để kỹ thuật họ làm kỹ cho mình, hay mình kiểm tra như thế nào không ?

Hạng C
22/10/09
689
36
28

boynd80 nói:
Hồi em đi bảo dưỡng 5000 km, mang xe đến hãng hỏi CVKT là làm mất bao nhiêu thời gian , họ bảo hết khoảng 30 phút sau đó em đánh xe xuống sưởng lên VP ngồi khoảng 20 phút nhìn xe mình vẫn năm ở đó và em ngồi để ý họ bắt đầu làm bảo dưỡng hết khoảng 10 phút chí với động tác thay dầu máy chả thấy kiếm tra gì cả , không bết bảo dưỡng như thế có đúng không. Vậy mà em nghĩ họ phải kiểm tra đủ thứ chứ , không biết dầu thắng mà hết họ có biết không nữa ?. Bác nào có kinh nghiệm đi bảo dưỡng ở hãng mình phải làm gì để kỹ thuật họ làm kỹ cho mình, hay mình kiểm tra như thế nào không ?

Bác nói CVDV in cho bác :danh mục KT+thay thế khi bảo dưỡng(cái này chắc chắn có-quy định của TMV)rồi bác cố gắng đi theo xe vào khoang sửa chữa,nếu thấy không vừa ý thì bác gặp QĐ,hoặc TPDV:D

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

To Quái Xế :
-Xe mình làm những thứ như vậy nè bác :
1 -Thay 4 cái bu-gi : 331600
2 -Thay cái loc xăng : 695200
3 -Dầu súc béc : kô tính tiền
4 -Công thay bu-gi,lọc xăng súc béc,hạ thùng xăng(súc thùng xăng vệ sinh loc thô) : 412500
tổng cộng : 1514300
thuế GTGT : 151430
tổng cộng than toán :1665730
Được 1 phiếu rút thăm trúng thưởng mùa hè,giá như vậy thì mắc đúng kô bác?theo bác như trên thì có đúng bệnh xe em chưa vậy ?

.......thanks bác trước nhé !

Hạng C
22/10/09
689
36
28

Thunderbolt nói:
To Quái Xế :
-Xe mình làm những thứ như vậy nè bác :
1 -Thay 4 cái bu-gi : 331600
2 -Thay cái loc xăng : 695200
3 -Dầu súc béc : kô tính tiền
4 -Công thay bu-gi,lọc xăng súc béc,hạ thùng xăng(súc thùng xăng vệ sinh loc thô) : 412500
tổng cộng : 1514300
thuế GTGT : 151430
tổng cộng than toán :1665730
Được 1 phiếu rút thăm trúng thưởng mùa hè,giá như vậy thì mắc đúng kô bác?theo bác như trên thì có đúng bệnh xe em chưa vậy ?

.......thanks bác trước nhé !

Thì ngay từ đầu em đã bảo là KT xăng,và công việc là phải làm theo những bước như vậy.Giá cả thì không mắc đâu bác,hok biết2 bác có được giảm 10% không mà thôi:p.Chúc xe bác không còn bệnh như vừa rồi,và bác xem lại mức xăng trước khi đi xa nhé.Nên kiếm cây xăng uy tín để không bị bơm "nước" hay "sình" vào thùng xăng:D

Hạng F
9/8/09
6.395
70.642
113
TFC
xaydungquocgia.com

Vỏ xe em nghe nói thay yokohama sẽ êm hơn bridgestone? Tại sao vậy ta?

24/3/10
4.364
3.876
113

Muốn đi êm thì pác thay vỏ Michelin sẽ êm hơn nhiều nhưng nhanh mòn vì vỏ mềm, k cứng như Bridgestone. Giá của Michelin cũng rẻ hơn Bridgestone (hôm nọ em hỏi là 1tr3 so với Brid. là 1tr5)

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

vậy mình nên thay vỏ loại nào đây các bác??? michelin, brid hay yoko???mỗi loại có đặc tính tốt xấu ra sao ạ??
em nghe đồn bác quái xế thay vỏ cho ae INN là giá cả rẻ bèo nhất luôn. 4 vỏ mới chỉ có giá trị bằng ly cafe còn được khuyến mãi kiểm tra xe miễn phí luôn áh

Hạng F
9/8/09
6.395
70.642
113
TFC
xaydungquocgia.com

7 cho nói:
vậy mình nên thay vỏ loại nào đây các bác??? michelin, brid hay yoko???mỗi loại có đặc tính tốt xấu ra sao ạ??
em nghe đồn bác quái xế thay vỏ cho ae INN là giá cả rẻ bèo nhất luôn. 4 vỏ mới chỉ có giá trị bằng ly cafe còn được khuyến mãi kiểm tra xe miễn phí luôn áh

Tính phí khác bù lại mà:(