Hạng B2
11/11/07
249
2
18
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@pitt: Xe bác ấy ngoài Nghệ An, em đang tìm xe ở TPHCM

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@ pitt : bàn luận về INN mà bác nên cứ bàn về INN là chào mừng bác ạh

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@vinh711 : hình như không có bác nào đi INN V hết thì phải bác ơi. chạy số sàn mới sướng heheh
bác sinh ngày 7 tháng 11 hả bác?

vinh711 nói:
@pitt: Xe bác ấy ngoài Nghệ An, em đang tìm xe ở TPHCM

Em nghĩ bác cứ hỏi đi. Cũng không quan trọng lắm, miễn là thuận cho việc chuyển vùng, và giá ok được thì rước và SG mà chạy chứ ngại gì. Mua Nghệ An mà rẻ hơn Sg thì tại sao lại không nhể ? Bác thử gọi cho ông ấy xem 0989273377

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

pitt nói:
@ các bác.

Em cũng nghó rồi, các bác nói đến tiết kiệm xăng mà chưa thấy bác nào nói đến cái bu gi. Vâng em nói đến cái bugi Denso Ỉnidium Power.
Xuất phát từ việc con Ỉn máy hơi yếu, không chăm tốt thì có vẻ ăn xăng. Có mấy người bạn chỉ lắp bu gi cao cấp nên em cũng mua về lắp . Kết quả thật bất ngờ. Máy khỏe, bốc, tiêu thụ nhiên liệu giảm rõ rêt. Đường dài đồng hồ báo chỉ có 7.2 thôi các bác ạ. Khuyên các bác nên lắp Bugi Denso Indirun Power IKH 20 ( bu gi cao cấp chỉ lắp cho dòng lếc, Mec, Bỉm) đi ạ.
Em ở HN nên phải đặt chỗ ông Phongnguyen trong SG mới có.

Vài lời chia sẻ cùng các bác.

Thấy các bác off ẹp mà em thèm quá....

Bác nói rõ hơn là bác dùng loại nào, em cũng muốn làm 1 bộ
Denso Iridium Power hay Denso Iridium Racing

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

Là loại Power IKH 20 đó là, sang bên mua bán phụ tùng gọi ông Phong ông ấy bán cho.
@Vinh711: Sắp hết Tháng 6 âm lịch rồi nên mua bán tạm dừng lại đã (vì nhà em kiêng mua bán vào tháng 7 mà). Mà em ở xa quá, bác mua lại phải chuyển vùng, khó cho bác!

Hạng B2
11/11/07
249
2
18

7 cho nói:
@vinh711 : hình như không có bác nào đi INN V hết thì phải bác ơi. chạy số sàn mới sướng heheh
bác sinh ngày 7 tháng 11 hả bác?

em sinh ngày 7 tháng 11 đúng rồi bác.

Trước đây em chạy Innova G rồi, bây giờ chỉ muốn chạy AT cho nó nhàn

@Manhcuong: Em thì chả kiêng cữ tháng 7 cô hồn gì cả, mà hình như người mua kiêng chứ người bán là bác thì kiêng làm gì. Tuy nhiên xe bác ở xa và em lại không rành vụ làm giấy tờ.

Hạng D
8/9/07
3.992
275
83
52

vinh711 nói:
@Manhcuong: Em thì chả kiêng cữ tháng 7 cô hồn gì cả, mà hình như người mua kiêng chứ người bán là bác thì kiêng làm gì. Tuy nhiên xe bác ở xa và em lại không rành vụ làm giấy tờ. 

Hì! Em bán thì phải rước em khác ngay chứ bác, chẳng lẽ đi bộ à? Sướng quen rồi khổ ..éo chịu được!hehe.

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM

Xe em dạo này hao xăng hơn trước. Lúc trước em chạy trung bình hết 10.5 lít/100 km đường hỗn hợp bây giờ cũng y thế nhưng thành gần 12lít /100km. Em để ý thấy khi đổ xăng cũng bị ăn gian chút nhưng có lẽ nhiều phần là do xe cũ đi (xe em chạy được 35k km). Các bác có khuyên em nên thay cái loại bugi Bugi Denso Indirun Power IKH 20 cho nó máu hơn không ạ?

24/3/10
4.364
3.876
113

Bác đi được 35.000km nên em chỉ dám khuyên bác đi bảo dưỡng lớn ở trong hãng thì sẽ ít hao xăng lại ngay. Thay thêm Bugi Denso Indirun Power IKH 20 thì càng tốt nhưng nếu pác chỉ thay Bugi Denso Indirun Power IKH 20 mà không bảo dưỡng lớn thì cũng k bớt nhiều đâu. Bảo dưỡng lớn (cấp 40.000km) ở Toy Hùng Vương chỉ khoảng 3tr5 à, mấy đại lý khác thì em hổng bít.