Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

vinh711 nói:
7 cho nói:
@vinh711 : hình như không có bác nào đi INN V hết thì phải bác ơi. chạy số sàn mới sướng heheh
bác sinh ngày 7 tháng 11 hả bác?

em sinh ngày 7 tháng 11 đúng rồi bác.

Trước đây em chạy Innova G rồi, bây giờ chỉ muốn chạy AT cho nó nhàn

@Manhcuong: Em thì chả kiêng cữ tháng 7 cô hồn gì cả, mà hình như người mua kiêng chứ người bán là bác thì kiêng làm gì. Tuy nhiên xe bác ở xa và em lại không rành vụ làm giấy tờ.

kakakaka. bác với em trùng ngày sinh hehehehe. đã đã, bữa sau gặp mình
hết mình nha bác hhehehe. không biết bác có để ý không chứ ngày 7 tháng 11 là ngày quan trọng với cả thế giới lắm đó bác. bác biết không nè?????

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

xe em cũng gàn 35000 rồi mà mình nên thay bugi khi KTV của hãng kêu thay hay là có căn cứ vào đâu để mình tự thay không các bác ??? và nên thay trong hãng hay mua ở ngoài? loại nào ? giá bao nhiêu ạh???
@ quái xế : dạo này bác chơi trốn tìm nha không thấy bác xuất hiện giúp đỡ anh em nè

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

em thống kê sơ bộ tiếp nhé các bác các bác bổ sung nhé.
1. bình chữa cháy em để ngay cửa tài.
2. đèn pin để ở hộc phía truớc bên phụ hộc trên nha các bác.
3. bộ sách hướng dẫn theo xe để chung với đèn pin.
4. 1 cái xô đựng nước + 1 cây chổi lông gà + 1 khăn lau + 1 bình nước loại 1,5l để châm nước rửa kiếng.
5. Bơm đạp chân hoặc bơm điện
6. Đồng ho kiểm tra áp suất lốp.
7.Băng keo cách điện và thông thường
8. Hộp Y tế : có để bông, băng, gạc, vài loại thuốc : cảm, giảm đau, chống tiêu chảy, chống say xe, dầu gió hoặc dầu cù là...
9.Cầu chì dự phòng quan trọng.
10.Găng tay sửa chữa, tấm lót lưng khi kiểm tra gầm đột xuất.
11.Chai nước tẩy : để tẩy các vết bẩn như : nhựa cây, phân chim, nhựa đường, dầu cặn từ xe khác xả ra bám li ti vào thân xe, ...hoặc 01 hộp Cana loại dùng để đánh bóng
12.Mùa mưa thì thêm 01 chai xịt kính lái và kính chiếu hậu ví dụ : abro clear view, ..để đi mưa hiệu quả.
13. Bơm điện Projecta: Mua bác Gatre76 (1.9 triệu) + kiểm tra áp suất lốp (50k) ở An Dương Vương,
14. Chai làm bóng lớp sơn: Sonax (gần 300k)
15. Chai bảo dưỡng ghế da: 3M mua ở Saigonpart (gần 300K) xài gần hết nhưng thấy không hiệu quả mấy.
16. Thế là bắt chước bác Tám may nệm: Bọt cạo râu Gi-lét hương Methol: Cảm giác khác hẳn
17. Đèn pin loại có dây gắn trên đầu: Loại có cắm sạc điện ở nhà, mua ở quê khi về đó thấy mua để dùng soi ếch, có thể chỉnh kiểu 8 bóng hoặc 12 bóng đèn nhỏ
18. 01 cặp bóng đèn H4 Plus 90: Nếu đi đường mà đứt bóng nào thì có thể thay tại chỗ bóng đó
19. GPS
20. pô VAREX 2 chế độ. 500 $USD
21. nệm da
22. DVD 6 đĩa theo xe INN 09
23. bugi denso platium
24...

tiếp đi các bác ơi

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

Thay bu-gi vô hãng thì nó lại nói là sài bu-gi này kô đúng này nọ,em bị rùi xe em đang sài bu-gi kim vào nó kêu thay 4 cái khác ............!!!!!!...pó tay............!

Hạng B2
11/11/07
249
2
18

kakakaka. bác với em trùng ngày sinh hehehehe. đã đã, bữa sau gặp mình
hết mình nha bác hhehehe. không biết bác có để ý không chứ ngày 7 tháng 11 là ngày quan trọng với cả thế giới lắm đó bác. bác biết không nè?????

[/quote]
---------------------------------------------------------------------------------------------------

Nếu em nhớ không lầm thì ngày này là ngày cách mạng tháng 10 Nga, năm 1917. Bữa nào bác sinh nhật thì ới em với, hi hi....

24/3/10
4.364
3.876
113

Thunderbolt nói:
Thay bu-gi vô hãng thì nó lại nói là sài bu-gi này kô đúng này nọ,em bị rùi xe em đang sài bu-gi kim vào nó kêu thay 4 cái khác ............!!!!!!...pó tay............!

Bugi Denso Indirun Power IKH 20

Trong hãng cũng có Bugi Denso Indirun Power IKH 20 này. Chỉ có điều giá cao hơn chỗ pác Phong Nguyễn bán. Theo lịch bảo dưỡng thì bugi thường cần thay sau 40.000km còn Bugi Denso Indirun Power IKH 20 thì thay sau 100.000km. Bugi của mình sau khi thay ra vẫn còn dùng được, em đã cho ông cậu em hơn 12 cái để ổng để dành thay vào chiếc KIA Pride của ổng, ổng khen bugi xài ngon quá trời. Em có hỏi thì hãng giải thích là bugi thay ra thì vẫn còn xài được nhưng sẽ không còn tiết kiệm nhiên liệu như trước, khả năng hư hỏng cao hơn nên cứ thay đúng lịch bảo dưỡng cho an toàn.

Hạng D
17/3/09
1.086
60
48
53
HCM

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Bác đi được 35.000km nên em chỉ dám khuyên bác đi bảo dưỡng lớn ở trong hãng thì sẽ ít hao xăng lại ngay. Thay thêm Bugi Denso Indirun Power IKH 20 thì càng tốt nhưng nếu pác chỉ thay Bugi Denso Indirun Power IKH 20 mà không bảo dưỡng lớn thì cũng k bớt nhiều đâu. Bảo dưỡng lớn (cấp 40.000km) ở Toy Hùng Vương chỉ khoảng 3tr5 à, mấy đại lý khác thì em hổng bít.

Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng (TOY Tân Cảng) hết bác ơi, kể cả thay nhớt mỗi 5k km. Mà em mới làm bảo dưỡng 30k km ngay sau hôm off với hội IN về nó vẫn thế.

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Thunderbolt nói:

Bugi Denso Indirun Power IKH 20

Trong hãng cũng có Bugi Denso Indirun Power IKH 20 này. Chỉ có điều giá cao hơn chỗ pác Phong Nguyễn bán. Theo lịch bảo dưỡng thì bugi thường cần thay sau 40.000km còn Bugi Denso Indirun Power IKH 20 thì thay sau 100.000km. Bugi của mình sau khi thay ra vẫn còn dùng được, em đã cho ông cậu em hơn 12 cái để ổng để dành thay vào chiếc KIA Pride của ổng, ổng khen bugi xài ngon quá trời. Em có hỏi thì hãng giải thích là bugi thay ra thì vẫn còn xài được nhưng sẽ không còn tiết kiệm nhiên liệu như trước, khả năng hư hỏng cao hơn nên cứ thay đúng lịch bảo dưỡng cho an toàn.

u-gi kim vào nó kêu tha

Bác à thứ nhất là thay bu gi Indỉium xong máy rất khoẻ. Thứ hai là bác bu gi In chỉ lắp cho một số động cơ đúng yêu cầu kỹ thuật. Nếu lắp sai thông số thì xe vẫn nổ, nhưng hiệu quả tối ưu sẽ bị ảnh hưởng, thậm chí giảm công suất, tiêu hao nhiên liệu ( điểm nổ của động cơ In tương ứng là 19 cm chiều dài thân điện cực âm, các loại khác thì ngắn hơn như Cam là 18 cm). Tuỳ vào tình trạng xe mà quyết định lắp bu gi nóng hay lạnh.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

lttvtvn nói:
Em bảo dưỡng định kỳ trong hãng (TOY Tân Cảng) hết bác ơi, kể cả thay nhớt mỗi 5k km. Mà em mới làm bảo dưỡng 30k km ngay sau hôm off với hội IN về nó vẫn thế.
Bảo dưỡng ở To Tân Cảng, nếu giá trị hóa đơn >3 triệu đồng thì bác được hoa hồng 10%. Và bảo dưỡng lớn 40K km sẽ có giá >3 triệu đồng (trong đó có thay 4 bugi)

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Atonio nói:
- Bugi thường đúng không bác? Nó có cái loại anh em đang bàn trên kia không?
- Vụ 10% hoa hồng là phải hỏi nó hay tự động nó trừ trên hoá đơn bác ơi?
- Bugi thường bác à

- Hóa đơn vẫn ghi đầy đủ số tiền thanh toán, sau đó lái xe (chủ xe hoặc tài xế) đưa CMND để photo lưu lại và ký nhận phiếu chi 10% của giá trị hóa đơn. (ông nào lái xe cho công ty thì được khoản này để dành uống cafe).