24/3/10
4.364
3.876
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Ống hơi là cái ống cao su nhỏ màu đen nằm bên trái của bơm xăng. Nếu rút ống này ra thì sau khi ngắt cò pác còn đổ thêm được khoảng 250K đến 300K nữa.Pác đi ít thì cũng k cần rút ống cho mắc công. Tại em đi nhìu nên làm biếng đổ xăng. Nếu đổ bình thường thì em đổ đầy bình 3 lần/tuần, rút ống hơi thì em chỉ cần đổ 2 lần/tuần.

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Xe em mới thay nhớt máy rồi đi được khoảng 6000km đến giờ. Hôm wa em mới đổ xăng đầy bình (đổ bình thường không rút ống thông hơi, ngắt cò là dừng) báo được 444km, AVG khoảng 10.7 lít/100km.

các bác cho em hỏi AVG có đánh giá thực tế ăn xăng của xe không , hay máy tính chỉ estimate vậy thôi, sao có bác lại hơn 400 km, có bác lại hơn 300 ,trong khi dung tích bình xăng như nhau,

24/3/10
4.364
3.876
113

AVG đánh giá mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình của xe giữa 2 lần mở nắp bình xăng. Vì dung tích bình xăng là cố định nên nếu chỉ số AVG thấp thì cũng với bình xăng đó xe sẽ đi được quãng đường dài hơn như có pác đã lập kỷ lục 572km (em mạn phép đoán xe pác này có chỉ số AVG chỉ khoảng 8~9 lít/100km mà thui. Nếu chỉ số AVG cao thì thì cũng với bình xăng đó xe sẽ đi được quãng đường ít hơn như có pác chỉ được 316km (em mạn phép đoán xe pác này có chỉ số AVG hơn 14 lít/100km).

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
AVG đánh giá mức tiêu thụ nhiên liệu trung bình của xe giữa 2 lần mở nắp bình xăng. Vì dung tích bình xăng là cố định nên nếu chỉ số AVG thấp thì cũng với bình xăng đó xe sẽ đi được quãng đường dài hơn như có pác đã lập kỷ lục 572km (em mạn phép đoán xe pác này có chỉ số AVG chỉ khoảng 8~9 lít/100km mà thui. Nếu chỉ số AVG cao thì thì cũng với bình xăng đó xe sẽ đi được quãng đường ít hơn như có pác chỉ được 316km (em mạn phép đoán xe pác này có chỉ số AVG hơn 14 lít/100km).

em thêm tí : cũng còn tùy vào cách chạy của bác tài, đoạn đường chạy đường trường vắng xe hay trong thành phố kẹt xe, xe chở nặng hay nhẹ, nếu đi đường trường giữ đều tốc độ 70 -80 km/h tức vòng đồng hồ tua trong khoảng 2- 2.5 thì em thấy là ít hao xăng nhất ạh

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

hôm nay em thấy lạ 1 điều các bác có thấy không ạ??? thớt chúng ta đã lên trên chiếu trên rồi nhé các bác ơi phải
ăn mừng thôi hehehehe

B
BốnMắt
Guest

7 cho nói:
hôm nay em thấy lạ 1 điều các bác có thấy không ạ??? thớt chúng ta đã lên trên chiếu trên rồi nhé các bác ơi phải
ăn mừng thôi hehehehe

Đứng nói vậy Bác 7cho ơi. Mất lòng đấy nhe. Innova là chuyên bị ném đá đấy :D

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@ BỐN MẮT: em không sợ hehehehe không sợ , không sợ không sợ.
không sợ vì quá sợ
. bác cuối tháng lên off trung thu với chúng em bác ơi

Hạng D
13/9/07
1.221
7
38
46
SÀI GÒN

vụ gì vụ gì ???? 7chổ??? mới nhận pm của pác...off sao???

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@# nguoi xay dung : dạ bên thớt off trung thu đó bác. bác vào đăng ký off nhé lâu quá không gặp sẵn mình mừng 2-9 luôn hehehe

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

có bác nào bị như em chưa nhỉ?? : tối qua hứng chí lấy vợ 2 ra kì cọ xong chạy vòng vòng hóng gió tự nhiên có cảm giác bánh xe kì kì tấp vô tiệm bơm hơi nhờ bơm vỏ em nói : " bơm dùm em 4 bánh 2,5kg hết nha a ".
a thợ lui cui đi ra đút vòi bơm vô cái ổng la lên " trời ơi xe anh bơm gì mà 4kg dữ dạ??? "
em hết hồn nói thử hết 4 bánh xem sao thì 4 bánh bánh nào cũng 4kg hết . em nhớ lại hình như bữa trước em đi có bơm ở 1 tiệm ngoài đường mà em cũng nói là 2,5kg thôi mà em cũng thấy ông thợ đó cũng có cái đồng hồ đo đàng hoàng.
vậy các bác cho em hỏi nhiều lúc mình sơ ý không kiểm tra kỹ hoặc thợ bơm hơi xài đồng hồ tầm bậy rồi bơm vỏ xe quá kg như vậy có hại gì không ạh??