Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

báo cáo em mới bơm đầy bình vừa nhảy cò là rút ra xe em báo 520km vậy là có ok không các bác??? tối qua em đí SG -ĐN đồng hồ báo 8.7l/100km ạh

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

em thống kê sơ bộ tiếp nhé các bác các bác bổ sung nhé.
1. bình chữa cháy em để ngay cửa tài.
2. đèn pin để ở hộc phía truớc bên phụ hộc trên nha các bác.
3. bộ sách hướng dẫn theo xe để chung với đèn pin.
4. 1 cái xô đựng nước + 1 cây chổi lông gà + 1 khăn lau + 1 bình nước loại 1,5l để châm nước rửa kiếng.
5. Bơm đạp chân hoặc bơm điện
6. Đồng ho kiểm tra áp suất lốp.
7.Băng keo cách điện và thông thường
8. Hộp Y tế : có để bông, băng, gạc, vài loại thuốc : cảm, giảm đau, chống tiêu chảy, chống say xe, dầu gió hoặc dầu cù là...
9.Cầu chì dự phòng quan trọng.
10.Găng tay sửa chữa, tấm lót lưng khi kiểm tra gầm đột xuất.
11.Chai nước tẩy : để tẩy các vết bẩn như : nhựa cây, phân chim, nhựa đường, dầu cặn từ xe khác xả ra bám li ti vào thân xe, ...hoặc 01 hộp Cana loại dùng để đánh bóng
12.Mùa mưa thì thêm 01 chai xịt kính lái và kính chiếu hậu ví dụ : abro clear view, ..để đi mưa hiệu quả.
13. Bơm điện Projecta: Mua bác Gatre76 (1.9 triệu) + kiểm tra áp suất lốp (50k) ở An Dương Vương,
14. Chai làm bóng lớp sơn: Sonax (gần 300k)
15. Chai bảo dưỡng ghế da: 3M mua ở Saigonpart (gần 300K) xài gần hết nhưng thấy không hiệu quả mấy.
16. Thế là bắt chước bác Tám may nệm: Bọt cạo râu Gi-lét hương Methol: Cảm giác khác hẳn
17. Đèn pin loại có dây gắn trên đầu: Loại có cắm sạc điện ở nhà, mua ở quê khi về đó thấy mua để dùng soi ếch, có thể chỉnh kiểu 8 bóng hoặc 12 bóng đèn nhỏ
18. 01 cặp bóng đèn H4 Plus 90: Nếu đi đường mà đứt bóng nào thì có thể thay tại chỗ bóng đó
19. GPS
20. pô VAREX 2 chế độ. 500 $USD
21. nệm da
22. DVD 6 đĩa theo xe INN 09
23. bugi denso platium
24...

tiếp đi các bác ơi

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

xe em cái bình chữa cháy ghi HSD là 2010. vậy em thay bình đó là mua bình mới hay là đi xạc dạ các bác ??? em đang tính nâng cấp các thiết bị sau:
1. mua 2 bình chữa cháy vì bình theo xe đã hết hạn , sẵn mua 2 bình cho chắc cú .
2. máy bơm hơi có sẵn đồng hồ đo áp suất. hoặc không ra ngoài mua đồng hồ 50k
3. cầu chì và bóng đèn dự phòng ( nhưng em chẳng biết chổ nào để thay và thay như thế nào cả hehehhe )
các bác chỉ em vài địa chỉ uy tín và giá cả luôn nhé các bác. thanks các bác nhiều nhiều

Hạng F
9/8/09
6.395
70.644
113
TFC
xaydungquocgia.com

Đem theo hết vậy sao tiết kiệm xăng được 7 cho?

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

hehehe. bởi vậy em mới đưa lên cho các bác bàn phụ em chứ em có biết cái gì đâu nè hehehe.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

các bác xem ngu ý của em tí nha :
1. em tính nâng cấp thêm 2 cái loa nữa cho hàng ghế thứ 3, dự kiến em gắn vào 2 bên chổ để ly nước thì có ổn không các bác ??? xe em đang gắn DVD boss 320w + 4 loa zin + 1 loa sup pioneer 200w
2. xe em bọc nilon trần rồi bây h em muốn gắn màn hình trần thì có ảnh hưởng gì không ạh? tháo nilon ra rồi gắn vô hay la thay cái mới ạh? gắn màn hình trần thì nên gắn loại nào và giá cả ra sao ạh??

Hạng C
22/10/09
689
36
28

7 cho nói:
các bác xem ngu ý của em tí nha :
1. em tính nâng cấp thêm 2 cái loa nữa cho hàng ghế thứ 3, dự kiến em gắn vào 2 bên chổ để ly nước thì có ổn không các bác ??? xe em đang gắn DVD boss 320w + 4 loa zin + 1 loa sup pioneer 200w
2. xe em bọc nilon trần rồi bây h em muốn gắn màn hình trần thì có ảnh hưởng gì không ạh? tháo nilon ra rồi gắn vô hay la thay cái mới ạh? gắn màn hình trần thì nên gắn loại nào và giá cả ra sao ạh??

Em thấy bác làm màn hình gối đầu hay hơn.Loa thì bác ra mấy tiệm uy tín,nâng cấp thêm ampli+ sub nữa thôi.Không cần thay loa mới làm gì tốn xiền.[>:p]
P/S: à,bác nghiên cứu những món mang theo trong xe nữa nhá.mang hết nhiu đó thì không còn chỗ để hành lý đâu

Last edited by a moderator:
Hạng B2
14/11/07
169
3
18

Bác 7 cho lo xa quá nhọa.................!!!!!!!!!!!!!!!!

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

@ QUÁI XẾ : em mới cập nhật đồ đạc ở trang 23 đó bác. em chỉ muốn gắn thêm loa cho hàng ghế cuối vì ngồi hàng ghế cuối âm thanh nghe nhỏ mà mở lớn đủ nghe thì ở trên lại ồn quá hehe.

@ bác sấm : lo xa gì đâu bác ơi hehehe vì trình em gà nên em hỏi cho thỏa trí tò mò hehehe. bác xem bữa off bác đem mô hình lên biểu diễn phục vũ thiếu nhi luôn bác ơi

Hạng B2
14/11/07
169
3
18

kekekekekekekekeke...........................!!!!!!!!!!!!