SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

laithang nói:
Chào Bác SPL, có dịp vào Sai gòn giao lưu luôn đi Bác.
Chào bác, em cũng muốn đi lắm có điều chưa có xèng :(( Bác tanc66 đã gửi giá nóc cho bác chưa? Vụ logo thì bác thông cảm nhé, em không tự quyết được do em không phải là người bỏ xèng làm logo :(( Bác cũng nên chịu khó vào InC chém gió nhiều vào nhé, logo sẽ được cấp mấy hồi ấy mà :D

Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

PHONG NGUYEN nói:
Em có File hướng dẩn định kỳ bảo dưỡng xe Innova.Bác nào PM cho em địa chỉ Mail em send qua mà dùng nhé.
Bác gửi cho em 1 bản nhé, em cảm ơn bác nhiều.
Mail em: [email protected]

Hạng B1
27/2/10
73
23
8

bl3399 nói:
PHONG NGUYEN nói:
   Em có File hướng dẩn định kỳ bảo dưỡng xe Innova.Bác nào PM cho em địa chỉ Mail em send qua mà dùng nhé. 
Bác gửi cho em 1 bản nhé, em cảm ơn bác nhiều.Mail em: [email protected]

Bác Phong Mail em với [email protected]. Thanks.

Hạng F
22/10/09
8.170
31.421
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

em nghĩ có lẽ đời sau đổ xăng ko cần phải tháo ống hơi nên mới dc 55 lít.. đời đầu muốn full đầy bình phải tháo cái ống hơi gì đó chỗ capot xe, mấy bác tài nói thế

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com

grenade nói:
em nghĩ có lẽ đời sau đổ xăng ko cần phải tháo ống hơi nên mới dc 55 lít.. đời đầu muốn full đầy bình phải tháo cái ống hơi gì đó chỗ capot xe, mấy bác tài nói thế
Cái ống đó nó chỗ nào vậy bác, em ngó trên chỗ nắp bình xăng không thấy, cũng không biết chỗ nào dưới nắp capo. Hôm qua em đổ đầy đến lúc ngắt cò là 1,15tr thôi, nếu cố bơm tiếp chắc thêm 50k nữa là cùng. Lần trước đổ như thế này đi được có 604km còn lần trước nữa được có...600km bọ, đa phần đi bát phố thôi, chắc chân em to quá :(( Có bác nào thi chân to với em không, đua mức 7l/100km đường trường nhá chứ 6,5l thì hơi khoai ;))

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/12/12
6.178
83
63
grenade nói:
E 2013 nội thất nhất là tableau nhìn đẹp hơn đời 2006 nhiều.. nhìn phản phất nét của camry,contact đèn trần xe củng mỡ nhẹ nhàng hơn..xe ko ù...
Em thì thấy con E 2013 nó làm cái màu nội thất nhìn tối quá, màu kem như mấy đời trước nhìn sang hơn...nhưng khoái cái vô-lăng nhìn hiện đại chỉ có điều bấn kèn khó hơn mẫu cũ....

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
chimanthit777 nói:
Em thì thấy con E 2013 nó làm cái màu nội thất nhìn tối quá, màu kem như mấy đời trước nhìn sang hơn...nhưng khoái cái vô-lăng nhìn hiện đại chỉ có điều bấn kèn khó hơn mẫu cũ....
Ngoài này anh em hay gọi là màu...thịt chó bác ạ, xấu thôi rồi. Cái vô lăng thì chán quá, cứng đơ đơ, muốn bấm cái còi thì cứ phải 2 tay hoặc bỏ hẳn tay trái ra mà bấm. Nếu muốn mấy cái điều khiển kiểu đó thì mua cái bộ điều khiển độ bên ngoài về gắn còn hơn.

Hạng D
19/10/09
4.897
15.706
113
Tel : 0949999684 .

teddyteo nói:
bl3399 nói:
PHONG NGUYEN nói:
Bác gửi cho em 1 bản nhé, em cảm ơn bác nhiều.Mail em:

Bác Phong Mail em với <a href="mailto:[email protected]][email protected]
. Thanks.
Đã send cho các bác.

Hạng B2
11/3/04
482
124
43
Vietnam

SPL nói:
grenade nói:

Cái ống đó nó chỗ nào vậy bác, em ngó trên chỗ nắp bình xăng không thấy, cũng không biết chỗ nào dưới nắp capo. Hôm qua em đổ đầy đến lúc ngắt cò là 1,15tr thôi, nếu cố bơm tiếp chắc thêm 50k nữa là cùng. Lần trước đổ như thế này đi được có 604km còn lần trước nữa được có...600km bọ, đa phần đi bát phố thôi, chắc chân em to quá :(( Có bác nào thi chân to với em không, đua mức 7l/100km đường trường nhá chứ 6,5l thì hơi khoai ;))

Ở chỗ nhà Em gần cây xăng, buổi sáng thấy mấy ông Taxi vinasun hay đổ xăng, họ rút cái ống nối vào bình chứa hơi xăng dưới nắp capo xe, cái bình to nằm cạnh cái lọc xăng nhỏ đó (bình xe Taxi đến 70l xăng do đặt hàng như vậy); Taxi nói rút ống nó ra đổ thêm được 13 lít nữa mới đủ 70l, nếu không rút ống thì có lắc xe kiểu nào khi đổ xăng cũng không đầy bình chứa được.
Bữa nào Em làm thử...

Hạng F
22/10/09
8.170
31.421
113

xe nhà em 2006, cuối tháng 11. Lúc đỗ xăng muốn cho đầy đến tận nắp, chịu khó đẩy bên hông xe, chỗ thùng xăng vài cái cho xăng xuống nhiều hơn. cái ống đó em cũng chưa xác định dc , em nghe cánh tài xế nói thế. os củng có nói vụ này rùi