OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

Nếu cho chọn lắp màn hình trần hay màn hình gối đầu : mình sẽ vote MH trần.
Vì : - Lắp ráp đơn giản, nhanh gọn, chắc chắn. Vị trí lắp MH trần cũng thuận tiện cho cả tài xế điều khiển và người xem ở 2 hàng ghế sau cũng vừa tầm.
- Giá cả rẻ hơn nếu dùng chung tín hiệu của DVD chính
- Xoay được các hướng và điều chỉnh được góc xem tốt nhất tránh lóa.
- Vì gắn cố định 1 chỗ, điều khiển bằng remote nên đảm bảo tuối thọ LCD

Còn màn hình gối đầu : có những bất tiện nhất định sau
- Phải mua gối đầu thích hợp với màn hình hoặc phải độ chế lại cho phù hợp
- Vì gắn vào ghế trước nên thường xuyên bị tác động cơ học ảnh hưởng : ví dụ như đẩy ghế tiến lùi, lên cao xuống thấp, ngả ghế tới lui, kéo gối đầu lên xuống, nên tầm nhìn của người xem phía sau bị ảnh hưởng (Không nói loại có thể xoay và điều chỉnh được - Loại này đắt tiền hơn).
- Sau một thời gian liên kết LCD với gối đầu bắt đầu lỏng lẻo, và thậm chí màn hình có thể tuột ra, treo lủng lẳng hoặc rơi xuống sản.

Còn việc người ngồi sau (hàng ghế thứ 3) nghe nhỏ, bạn chỉ cần điều chỉnh chức năng FAD tăng volume cho cặp loa ở hàng ghế thứ 2 lên là ổn.

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

@ bác sấm : sao bác cười dạ bác??? bữa đó bác đem đồ chơi lên biểu diễn cho các bé nhé bác ơi. nghỉ chơi 1 bữa off với chúng em đi bác hehehe.

@ xa gan : chức năng PDA nằm ở đâu dạ bác??? xe em xài DVD boss dv9255 thì em chỉnh chổ nào dạ bác???

24/3/10
4.364
3.876
113

7 cho nói:
@ bác sấm : sao bác cười dạ bác??? bữa đó bác đem đồ chơi lên biểu diễn cho các bé nhé bác ơi. nghỉ chơi 1 bữa off với chúng em đi bác hehehe.

@ xa gan : chức năng PDA nằm ở đâu dạ bác??? xe em xài DVD boss dv9255 thì em chỉnh chổ nào dạ bác???

Pác 7 chỗ k hiểu pác Sấm rùi. KDL PN k đủ đường băng cho chú A380 cất cánh, hạ cánh đâu. Pác ấy quý & mê mấy món ấy còn hơn vợ 2 đó, làm sao mà nghỉ 1 ngày được. Pác ấy mua INN là chỉ để chở mấy món đồ chơi ấy chứ k phải để chở bà cả & F1 như anh em mình đâu. Thông cảm cho pác ấy nhé.

Hạng F
26/10/07
8.445
740
113
48
SG

@7 cho: Bác cập nhật thêm cái này vào danh sách nhé, nếu bị xxx "lượm" thì có các khác gắn vào,

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
7 cho nói:

Pác 7 chỗ k hiểu pác Sấm rùi. KDL PN k đủ đường băng cho chú A380 cất cánh, hạ cánh đâu. Pác ấy quý & mê mấy món ấy còn hơn vợ 2 đó, làm sao mà nghỉ 1 ngày được. Pác ấy mua INN là chỉ để chở mấy món đồ chơi ấy chứ k phải để chở bà cả & F1 như anh em mình đâu. Thông cảm cho pác ấy nhé.

bác sấm ơi không đem A380 thì đem trực thăng lên được mà bác hehehe . còn đường băng cho A380 em với bác ra quốc lộ em chặn xe cho bác cất cánh nhé hehe . bữa nào bác sấm cho em đu theo coi máy bay với nhé bác ơi....

@ phuc minh : ủa ủa vậy nếu mình gắn 2 biển vuông hoặc 2 biển dài có sao không bác??? được em chơi 2 biển vuông luôn hehe

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth

Em mới làm 1 bộ auto lên kính hay phết các bác ạ. Xe em làm cũng tương đối tồn cũng hơi nhiều

Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

PVT nói:
Em mới làm 1 bộ auto lên kính hay phết các bác ạ. Xe em làm cũng tương đối tồn cũng hơi nhiều

bác post hình lên cho anh em thao khảo nhé bác hihi

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

7 cho nói:

Thông thường Chức năng FAD này nằm ngay trên nút Volume đó. Bác cứ bấm nó sẽ tự chuyển từ Volume->TREB->BASS->BAL->FAD.. Bác chọn FAD rồi xoay núm Volume để điều chỉnh (có dấu + or - hay F (Front-trước) or R (Rear - sau). Khi bác chọn R nhiều thì 2 loa ở hàng ghế thứ 2 sẽ phát âm thanh to hơn hàng ghế tài. Vậy là ổn cho cả 3 hàng ghế.

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/1/10
1.252
6.072
113

XaGan nói:
7 cho nói:

Thông thường Chức năng FAD này nằm ngay trên nút Volume đó. Bác cứ bấm nó sẽ tự chuyển từ Volume->TREB->BASS->BAL->FAD.. Bác chọn FAD rồi xoay núm Volume để điều chỉnh (có dấu + or - or hay F (Front-trước) or R (Rear - sau). Khi bác chọn R nhiều thì 2 loa ở hàng ghế thứ 2 sẽ phát âm thanh to hơn hàng ghế tài. Vậy là ổn cho cả 3 hàng ghế.

dạ cám ơn bác nhiều nhiều. em về chỉnh thử xem sao ạh.

OSOM
23/4/07
9.162
10.189
113

Bổ xung cho 7c cập nhật phần đồ dùng mang theo xe khi đi xa nhé :

- Dây đấu bình điện (01 cặp dây) : Phòng trường hợp đang đi xa mà bình điện bỗng yếu không đề nổi (do bình không nạp, hay bộ nạp điện trục trặc bất ngờ), thì có thể đấu điện từ xe khác để chạy về.