Tập Lái
14/2/14
13
11
3
Lại một ngày thứ bảy, sau thời gian mòn mỏi đợi cái DVD Boss BV9368I mua trên eBay, mần ngay và luôn
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA
Chả biết gì về điện xe nhưng được cái dây nhợ bọn Mễ làm hướng dẫn khá rõ ràng nên quyết liều chơi luôn, hix nhưng vẫn canh cánh cái vụ làm camera de (tự lắp, cắm cắm phát cháy luôn cái camera bay luôn gần "tịu bạc" hix).
Chụp hình lại bộ dây của xe...chầm chậm vừa gắn vừa thử từng chút một...hehe...
Cuối cùng sau 5 tiếng cũng xong, hêh...xe có DVD, nhận Bluetooth, camera de, camera hành trình, gương chiếu hậu LCD luôn...há há...mền tự mần nà...(cho em PR chút nha mấy bác)
Xem một số chỗ để tính vụ ODB xem thông tin của xe

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Baotran004.67
Tập Lái
14/2/14
13
11
3
Hoàn toàn đồng ý, nhưng đôi khi không được bình tĩnh lắm nên đâm ra nông nỗi thế...

Tập Lái
12/5/15
22
1
3
47
Chào các Bác! Xe in 2007 của em hôm nay có bệnh nhờ các Bác giúp đỡ:
Đèn pha xe em có lúc một bên sáng, một bên bị mờ ạ ( pha hay cos đều bị ). Nhờ các Bác giúp gấp. Xin cám ơn

Hạng B2
11/3/04
481
124
43
Vietnam
co bac nao cach am cho xe inn chua , hieu qua the nao nho cac bac chia se (xin loi kg bo duoc dau)

Em thì ứ tin vào cách âm.
Em va 1 người bà con mua 2 chiếc xe ỉn năm 2013 AT cùng 1 ngày tại Tân cảng. Xe của người bà con khi mua xong mang ra SG cách âm sàn, cửa, trần... tùm lum, hết đâu mười mấy chai thời điểm đó.
Đến nay sau hơn 2 năm chinh chiến
- xe em công- tơ- mét hơn 33 ngàn km.
- xe bà con hơn 28 ngàn km.
Lên xe mười người chạy thì mười người đều nhận xét về độ ồn thì ngang nhau. Riêng khoản ăn xăng thì xe bà con hao hơn, có lẽ phải gánh thêm gần 20 kg vật liệu cách âm gì đó nữa.
Em thiết nghĩ thì đối với xe cỏ như ỉn nhà ta thì có sao để vậy, chứ cách âm chả có hiệu quả gì ráo trọi, tốn thêm 1 mớ tiền để đổ xăng còn có lý , hơn nữa cách âm gặp thợ tay ngang hoặc lười biếng thì gẫy ngàm, thiếu ốc... còn tai hại hơn.

• Like
Reactions: Lai xe An toan
Tập Lái
2/7/15
9
2
3
35
Chào mn e là mem mới mong đc sự giúp đỡ của mn , tình hình là xe e đang thay 4 cây phuộc zin inn hết 5tr ko biết mắc ko , tính chơi 4 cây của a phong nguyen , mà lão gia gia ko chịu , hì hì

Attachments

SPL
Hạng B2
30/7/13
191
112
43
Hà Nội
www.facebook.com
Em thì ứ tin vào cách âm.
Em va 1 người bà con mua 2 chiếc xe ỉn năm 2013 AT cùng 1 ngày tại Tân cảng. Xe của người bà con khi mua xong mang ra SG cách âm sàn, cửa, trần... tùm lum, hết đâu mười mấy chai thời điểm đó.
Đến nay sau hơn 2 năm chinh chiến
- xe em công- tơ- mét hơn 33 ngàn km.
- xe bà con hơn 28 ngàn km.
Lên xe mười người chạy thì mười người đều nhận xét về độ ồn thì ngang nhau. Riêng khoản ăn xăng thì xe bà con hao hơn, có lẽ phải gánh thêm gần 20 kg vật liệu cách âm gì đó nữa.
Em thiết nghĩ thì đối với xe cỏ như ỉn nhà ta thì có sao để vậy, chứ cách âm chả có hiệu quả gì ráo trọi, tốn thêm 1 mớ tiền để đổ xăng còn có lý , hơn nữa cách âm gặp thợ tay ngang hoặc lười biếng thì gẫy ngàm, thiếu ốc... còn tai hại hơn.
Cái đó không nên gọi là cách âm bác ơi, cũng không gọi là chống ồn. Bọn em chơi CarAudio thì gọi là chống rung tôn, bịt lỗ vách tôn để biến cánh cửa thành thùng kín, âm đánh ra không bị suy hao, bị rung tôn làm cho bể tiếng. Trước khi dán mấy lớp vật liệu đó và sau khi dán nghe tiếng loa đánh khác hẳn, chắc nịch, nhất là tiếng bass của âm trầm. Nếu xe độ âm thanh thì nên làm, ít nhất là cho 4 cánh cửa còn các chỗ khác không cần thiết lắm, nếu có làm thì dán vào hốc bánh để cản bớt tiếng dội của lốp, vào trần xe để cản tiếng mưa rơi và chống nóng trên trần xe thôi :D Về ăn xăng thì là do người lái xe là chính, ăn xăng ít hay nhiều là do cách đi và quãng đường xe di chuyển, để đánh giá xe có ăn xăng hay không thì phải trong 5k-1v km do cùng 1 người lái mới chính xác được, với em thì tầm 4 bình xăng, nếu xe không lỗi thì đều ăn ít xăng cả, đường trường là 7l/100km.
Chào mn e là mem mới mong đc sự giúp đỡ của mn , tình hình là xe e đang thay 4 cây phuộc zin inn hết 5tr ko biết mắc ko , tính chơi 4 cây của a phong nguyen , mà lão gia gia ko chịu , hì hì
Bác thay đi, sắp tới em sẽ thay 4 cây Amada này, tháo 4 cây trên xe đang đi để làm sơ cua cho 2 xe còn lại đang cho thuê, ngoài này thấy có người độ rồi, em hỏi thì review khá tốt :D

Hạng B1
31/10/13
90
30
18
Hơi cao đấy bác ah
phuộc trước 2tr3 1 cặp
phuộc sau 1tr3 1 cặp bác nhé.
công thay tầm 500k nữa.