Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54
Re:Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

nguoixaydung nói:
boynd80 nói:
Hồi em đi bảo dưỡng 5000 km, mang xe đến hãng hỏi CVKT là làm mất bao nhiêu thời gian , họ bảo hết khoảng 30 phút sau đó em đánh xe xuống sưởng lên VP ngồi khoảng 20 phút nhìn xe mình vẫn năm ở đó và em ngồi để ý họ bắt đầu làm bảo dưỡng hết khoảng 10 phút chí với động tác thay dầu máy chả thấy kiếm tra gì cả , không bết bảo dưỡng như thế có đúng không. Vậy mà em nghĩ họ phải kiểm tra đủ thứ chứ , không biết dầu thắng mà hết họ có biết không nữa ?. Bác nào có kinh nghiệm đi bảo dưỡng ở hãng mình phải làm gì để kỹ thuật họ làm kỹ cho mình, hay mình kiểm tra như thế nào không ?

em là em theo xe như hình với bóng...tụi thợ ĐSG với Bến Thành nó ớn em lắm pác ...pác chớ có dại mà nghe: anh lên văn phòng làm 1 tách caphe đi anh nhe.....khi nào xe mình đem đi rữa rồi áh ..lúc đó pác cứ nhâm nhi caphê nhe

Theo em, vừa rồi em ghé Toyo Phú Mỹ Hưng bảo hành định kỳ,ở đây làm rất tốt và kỹ bác ạ. Tốt nhất là nên theo sát sát khi NV Kt bảo hành.

Tập Lái
22/8/10
18
0
3
Hình như Bác ddtuyen nhà ơ Thủ Dức phải không ạ? em cũng ở chung quận vơi Bác dó.

Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

boynd80 nói:
mấy bác tiền bối đi trươc, INN các bác thường bảo dưỡng trong hãng hay ra gara ngoài vây?.

Hạng B1
21/4/10
72
0
6
54
Re: Innova Club-Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng và sửa chữa

xehoi007 nói:
boynd80 nói:
mấy bác tiền bối đi trươc, INN các bác thường bảo dưỡng trong hãng hay ra gara ngoài vây?.

Theo em, Còn bảo hành thì vô Hãng. hết thì tìm Ga ra thật thật quen, để không bị chặ chém.

Tập Lái
26/4/07
37
0
8
53
Hà Nội
boynd80 nói:
bác nào đã nghiên cứu vụ kết nối với Ipod chưa
Em đi xe của sếp em thấy xe cũng cũ lắm rồi chắc khoảng 4-5 năm rồi
có con Ipod kết nối với một thiết bị gì đó có thay đổi được tần số rồi cắm thiết bị đó vào Ipod và mồi thuốc, sáu đó điều chỉnh tần số trên đài FM bằng với tần số trên thiết bị gắn với Ipod là có thể nghe được nhạc từ ipod kết nối với hệ thông của xe

Em hỏi các bác mình làm giống như thế với con INN được không vậy ?, hơn nữa trong cái màn hình của CD theo xe có chữ Ipod không lẽ chữ đó không có ý nghĩa gì ?
Cái này gọi là FM TRANSMITER, mình hay gọi là cục phát FM cái này kết nối với ipod, và các thiết bị nghe nhạc cá nhân khác, bán rất nhiều ở các cửa hàng đồ chơi oto và xe nào cũng dùng được.

Tập Lái
26/4/07
37
0
8
53
Hà Nội

7 cho nói:
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
7 cho nói:
có khi nào nóng quá nó bị nín lại không ta??? bác xài đầu zin hay là bác thay đầu CD rồi? cái đầu dvd boss của em cũng đang tưng tưng đây hic hic. em tính thay con mắt dvd . các bác cho e ý kiến nên thay mắt hiệu gì? ở đâu ? giá cá luôn ạh??

Đầu DVD của pác là hàng Tung Của hay hàng xịn vậy? Nếu là hàng Tung Của thì hay sử dụng mắt Sanyo hoặc Sony. 2 loại mắt này được hãng Sanyo & Sony sản xuất tại Khu Công Nghiệp Thẩm Quyến, Trung Quốc. Giá bán cho thợ ở chợ Nhật Tảo khoảng 100K/1 bộ mắt. Pác cứ chạy xe ra chợ điện tử Nhật Tảo sẽ có rất nhiều tiệm có thể thay mắt cho pác. Em có ông anh cột chèo là thợ sửa chữa điện tử ở đó, nếu pác cần em sẽ PM số cho pác.

Nếu là hàng xịn thì pác nên đến hãng mua để nhờ bảo hành hay sửa chữa.

của em là hàng xách tay từ mỹ về bác ạh, cái con mắt zin của nó bị hư em thay cái khác rồi bây giờ nó trở chứng nữa. hôm qua off càe xong thì nó hát tới chiếu em về thì nó nín thin huhu. bác tư vấn cho em nên thay mắt của hãng nào nha bác.

boynd80 nói:
mấy bác cho em hỏi này cái
Xe INN của em nọ bị thế này
đầu CD đọc và chạy bình thuờng, nhưng nọ bị hâm lúc hát lúc không ? đang hát khi xe vào chỗ sóc nó lại câm(nhưng CD vẫn chạy bình thường), em lấy tay đập đập mấy phát vào đâu CD nó lại hát, em nghĩ nó bị mát đầu dây điện trong đó, nhưng không biết KT như thế nào ? có bác nào bị như thế không ? xử lý như thế nào vậy ? hay phải mang ra hãng hay tiệm ?nếu ra thì ra tiệm nào vậy các bác
Cảm ơn các bác

XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
7 cho nói:
có khi nào nóng quá nó bị nín lại không ta??? bác xài đầu zin hay là bác thay đầu CD rồi? cái đầu dvd boss của em cũng đang tưng tưng đây hic hic. em tính thay con mắt dvd . các bác cho e ý kiến nên thay mắt hiệu gì? ở đâu ? giá cá luôn ạh??

Đầu DVD của pác là hàng Tung Của hay hàng xịn vậy? Nếu là hàng Tung Của thì hay sử dụng mắt Sanyo hoặc Sony. 2 loại mắt này được hãng Sanyo & Sony sản xuất tại Khu Công Nghiệp Thẩm Quyến, Trung Quốc. Giá bán cho thợ ở chợ Nhật Tảo khoảng 100K/1 bộ mắt. Pác cứ chạy xe ra chợ điện tử Nhật Tảo sẽ có rất nhiều tiệm có thể thay mắt cho pác. Em có ông anh cột chèo là thợ sửa chữa điện tử ở đó, nếu pác cần em sẽ PM số cho pác.

Nếu là hàng xịn thì pác nên đến hãng mua để nhờ bảo hành hay sửa chữa.
ở ngoài hn em gần tung của nên đồ theo xe tương đối rẻ, em lắp cho con vợ 2 em đầy đủ mà thiệt hại có mười hai củ, e sâu ảnh các bác xem, đĩa nào cũng chén mà chạy suốt chả hỏng gì cả.
INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

INNOVA CLUB - NƠI TRAO ĐỔI KINH NGHIỆM LÁI XE, NÂNG CẤP, BẢO DƯỠNG VÀ SỬA CHỮA

Hạng B2
17/7/08
182
2
18
vozforums.com
con ỉn nhà em cần thay nhớt ...nhưng vì điều kiện nên không thể đi sài gòn được(thường thì em vào hãng cho nó tự động làm ji thì làm thôi)nên phải mua nhớt về tự thay...các bác tư vấn cho em mấy vấn đề này với:
1- mua nhớt gì, bao nhiêu lít.
2- thấy trong phiều bảo dưỡng thì nó có nói thay lọc nhớt, vậy có nên mua lọc để thay không.
3-vấn đề về lốp xe: vừa rồi có đi xa về, và em bị phụp hố lao xuống ruộng vì né 1 chiếc xe bể bánh. hậu quả lả lớp trước phía phụ bị ji đó nhưng em nghĩ là nó đã hỏng, vì khi bơm hơi vào nhìn nó có các đường lượn sóng má ngoài lốp. mâm phía trong bị méo 1 ít... ANH EM GIÚP EM JO PHẢI LÀM SAO? tư vấn cho em giá lớp luôn càng tốt...

THANK ANH EM HỘI NHIỀU NHIỀU

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
bị thế thì bác nên thay lốp mới và mâm luôn cho an toàn khi đi đường trường

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

phucminh nói:
Cái bình điện của xe em phải thay rồi.

Cách đây khoảng 2 tháng, khi vào garage sơn 2 bên cản trước, lúc lấy xe thì xe đang nổ, anh quản đốc nói do đề không nổ phải câu bình nên chạy máy cho charge lại bình.

Trưa nay, xuống lấy xe đi về, đề ra cái tạch tạch, phải nhờ anh em bảo vệ đẩy thì nổ, chạy 1 mạch qua garage và báo cho đại lý GS thay bình mới. Anh quản đốc ở garage nói là: nhờ bên bán bình điện châm acid, charge trong vòng khoảng 10 giờ sau đó gắn vào xe thì tốt hơn so với charge thời gian 10-15 phút và nên thay bình nước giống như bình theo xe.

khi charge thì có hai chế độ charge: nhanh/ chậm. hoặc là High/Low. Để kéo dài tuỗi thọ bình, nên charge chế độ low hoặc chậm

Hạng B1
18/1/08
67
0
0
www.toyotabmt.com
Re: Innova Club - Nơi trao đổi kinh nghiệm lái xe, nâng cấp, bảo dưỡng, sửa chữa

Nếu xe bác ít đi thì nên để chế độ chậm và Low. Còn xe chạy thường xuyên bị hết bình đột ngột do sử dụng thì cứ xạc để đề nổ máy là được, trong khi xe chạy sẽ tự xạc bình luôn.