Hạng B2
Hôm Noel (thứ 6), sau khi biến thành ông già Noel tặng quà cho F1, F2 và sinh hoạt văn hóa văn nghệ với cả nhà xong bỗng dưng nhớ đến ... lỗ tai bên tài ! :)

Mất 2 tiếng hì hục nối dây, câu điện tùm lum. Cuối cùng nó đã sáng như vầy ...

Nhưng mà nhìn kỹ nó cũng chỉ cháy có 1 hàng Led. Còn hàng kia thì vẫn... tịt !
Tức quá đi mất.
Em thử mở đèn pha.
Hê hê hê.... thì ra chỉ khi mở đèn pha thì hàng Led còn lại mới cháy sáng.
Mở đèn pha, bật signal... hê hê hê.... thì ra 2 hàng Led thì 1 hàng dành cho signal, 1 hàng dành cho đèn đêm.
Hay quá!
Ủa, vậy bên phụ chỉ sáng signal => vậy hàng đèn Led dành cho pha bị cháy !

Thinking thinking thinking...
Ừa, vậy tại sao nhân tiện không thay luôn hàng đèn đêm 2 gáo = màu xanh dương cho nó... máu :) nhỉ ?

Hạng B2
Sáng hôm sau, sau khi làm các thủ tục hàng ngày. Em lại xuống gara với bà 2.
Đầu tiên là phóng xe ra mua 15 bóng xanh dương, 10 bóng vàng (phòng khi nghịch hỏng) hết 30k.
Ghé mua cây súng bắn nhựa dẻo (không dùng silicon) hết 80k.
Chuẩn bị đồ như vầy...

Mạng bị sao kẹt lâu quá.
Để mai chắc khả quan hơn.
Sorry Sorry...

24/3/10
4.364
3.876
113
Các pác cũng chịu khó nghiên kiú em nó nhỉ. Nếu pác cần hỗ trợ về điện tử thì ới em 1 tiếng nhé. Em ở gần khu Cư Xá Bắc Hải, quận 10.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
c_u_m_a_m nói:
Để em đoán cái:
Xe bác đời khoảng 6/2008 hả ? Còn form cũ mà hả.
Rước lâu chưa ? Bao nhiu dzậy bác ? Nếu mới thì sính lễ tháng 12 này thì khoảng 580 triệu?
Dàn máy lớn quá hay sao mà phải kéo dây nguồn dữ vậy hả các bác ?
Nó kéo nguồn từ cọc bình accu lun nè

Chúc mừng bác phutinh, xe bác còn chất lắm.
Bảo đảm ai cũng khen, không ai ném đá bác đâu !
Chúc mừng lần 2 [:))]
Dạ em nó là đời 12/2006 đó bác ! Em rước em nó tháng 6/2010, dạ nhà trai họ đòi 485 đó bác, chao chuốc mãi em nó đc vậy đó bác!
Em cám ơn bác trước!
Dạ tại cái SUB phía sau đó bác, chắc bữa làm thằng thợ điện nó hết dây. he he
Em cũng cài lắm bác ơi! Gia lai, Cần Thơ , Qui Nhơn em làm hoài.

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Xe của em là tới 2 sợi như của bác nguoiphutinh: 1 cho cái Sub NSX, 1 cho cái amply 600W.
Bác kiểm tra xem có cầu chì không, nếu không có thì phải gắn vào gấp để cái xe bác được an toàn

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
PVT nói:
Xe của em là tới 2 sợi như của bác nguoiphutinh: 1 cho cái Sub NSX, 1 cho cái amply 600W.
Bác kiểm tra xem có cầu chì không, nếu không có thì phải gắn vào gấp để cái xe bác được an toàn
Dạ cảmơn bác !
Xe em có cầu chì, hôm bữa vô tình nó đứt, thằng em chạy qua thay cái rẹt , nó chạy ù về luôn.
Khi có các bác ở đây cho em hỏi ngu tí!
Xe mình có tua công tỏ met lại đc không? Em thì nghi lăm ! Xe đi đc 3 năm ( lúc chưa bán cho em ) mà có 38K km. Em mua có 6 tháng mà em đạp đc 20K km rồi!
Hic hic ! Bác nào biết chỉ giáo cho em cái !
Em mất ăn mất ngủ quá !

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
nguoiphutinh nói:
Dạ cảmơn bác !
Xe em có cầu chì, hôm bữa vô tình nó đứt, thằng em chạy qua thay cái rẹt , nó chạy ù về luôn.
Khi có các bác ở đây cho em hỏi ngu tí!
Xe mình có tua công tỏ met lại đc không? Em thì nghi lăm ! Xe đi đc 3 năm ( lúc chưa bán cho em ) mà có 38K km. Em mua có 6 tháng mà em đạp đc 20K km rồi!
Hic hic ! Bác nào biết chỉ giáo cho em cái !
Em mất ăn mất ngủ quá !
Tua được bác ạ, Nhưng bác chạy cũng ác quá đi chớ: gần 3,300Km/tháng tương đương với xe chạy hợp đồng công ty rồi
Xe em đi 4 năm rồi mà mới có 47K thôi

Last edited by a moderator:
PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
Xe em lúc trước có thay bugi iridium power chỗ bác PHONGNGUYEN, lúc đầu chạy thấy OK, sau 3 tháng em thay lại bugi thay trong hãng để check lại thấy: Khi dùng Iridium Power thì xe chạy bốc hơn, bắt ga ngay nhưng hình như độ tiêu hao nhiên liệu cao hơn.

Hạng D
2/7/09
3.405
81
63
Q.Tân Phú Tp HCM
Xe em được cái toàn bão dưỡng hãng. TLTK làm không, nói chung cũng hài lòng. Trước khi đi đâu xa em toàn vào đây rồi mới đi.
Xe em cũng bốc lắm, mà em cũng sài bugi thường hà. Cao tốc SG - TL em phang 155 - 160 không hà, thấy có gì đâu!
Thay ba cái bugi gìđó chi cho mắccông.

Hạng B2
PVT nói:
Xe em lúc trước có thay bugi iridium power chỗ bác PHONGNGUYEN, lúc đầu chạy thấy OK, sau 3 tháng em thay lại bugi thay trong hãng để check lại thấy: Khi dùng Iridium Power thì xe chạy bốc hơn, bắt ga ngay nhưng hình như độ tiêu hao nhiên liệu cao hơn.
Rồi, em và bác cùng bị bác phongnguyen "thuốc" òi :)...
Bốc hơn đúng hông bác?
Bốc nên đạp sướng... lại càng đạp... => hao là đúng !!!

Còn 1 thứ nữa bác chưa nói: đó là nhiệt độ máy mát hơn lúc trước khi gắn