Hạng B2
nguoiphutinh nói:
Xe mình có tua công tỏ met lại đc không?
50k là có thể cho về 00000 km !
nguoiphutinh nói:
Em thì nghi lăm ! Xe đi đc 3 năm ( lúc chưa bán cho em ) mà có 38K km.
38k km / 3 năm = 12k km/năm = 1 tháng chạy 1.000 km = xe gia đình ?
Xe bác 2,3 đời chủ òi nên khó điều tra cái dụ này.
Còn 1 cách: bác hay đến Toy LTK hả ?
Bác cung cấp thông tin xe bác, yêu cầu nó trích lục hồ sơ cũ của xe bác (nếu chủ trước cũng đem xe đến đây).
Hoặc nhờ KTV phụ trách xe bác tra lại thông tin trên toàn mạng lưới Toy (nếu chủ trước đem xe ra hãng bảo dưỡng), cái này chắc chỉ chầu cà phê là mấy bác KTV OK liền mà :).
nguoiphutinh nói:
Em mua có 6 tháng mà em đạp đc 20K km rồi!
Hic hic ! Bác nào biết chỉ giáo cho em cái !
Em mất ăn mất ngủ quá !
Nhưng cuối cùng em thấy:
Với 20k km bác và em nó bên nhau mà em nó vẫn phục vụ bác nhiệt tình và chu đáo thì chính bác mới là người trả lời câu hỏi của bác hay nhất

Với 2006, đã qua tay mấy đời chủ trước, liệu câu hỏi "khg bít đã chạy nhiều hay ít" và với 20k km êm ru trên đường thiên lý còn có ý nghĩa ? Mất ngủ làm gì cho bà cả... buồn !
Chúc vui...

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.384
297
83
The Earth
c_u_m_a_m nói:
Bốc nên đạp sướng... lại càng đạp... => hao là đúng !!!

Còn 1 thứ nữa bác chưa nói: đó là nhiệt độ máy mát hơn lúc trước khi gắn

Không đạp bác ạ, do em có chủ định kiểm tra giữa 2 loại bugi này nên đã chú ý cách chạy và lặp đi lặp lại vài lần trên cùng một đoạn đường sau đó em mới báo cáo lại đấy bác ạ.
Vụ nhiệt độ giảm thì em không để ý, nhưng nếu mát hơn thì tốt chứ??

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123
Cho em hỏi phát : Nếu xe mình ko dán số xe 02 bên hông xe thì có bị phạt ko? xe em mới lấy mà chủ cũ ko dán
Thanks

Hạng B2
Rảnh, làm nốt cái vụ 2 lỗ tai... :)
Mất 1 ngày mới làm xong.
Gắn vào thử cái coi...
Mở đèn lái thì lỗ tai màu XANH

Còn nếu signal thì nhìn nó thế này...

Khi tối trời, mở đèn, 2 lỗ tai màu xanh. Nhưng khi gạt signal thì nhấp nháy xanh - vàng.
Bây giờ là nó thế này ạ ...

Các bác khen em cái, cho nó sướng tý... :) (công 3 tuần mò đó)
Hêhêhê... làm 1 việc nhỏ xíu, lúc đầu thấy dễ, bắt tay vô làm thì trần ai khoai củ.
Xong thì thik thik :)

Hạng B2
PVT nói:
c_u_m_a_m nói:
Bốc nên đạp sướng... lại càng đạp... => hao là đúng !!!
Còn 1 thứ nữa bác chưa nói: đó là nhiệt độ máy mát hơn lúc trước khi gắn
Không đạp bác ạ, do em có chủ định kiểm tra giữa 2 loại bugi này nên đã chú ý cách chạy và lặp đi lặp lại vài lần trên cùng một đoạn đường sau đó em mới báo cáo lại đấy bác ạ.
Vụ nhiệt độ giảm thì em không để ý, nhưng nếu mát hơn thì tốt chứ??
Thế thì kiện thằng Denso mới được

24/3/10
4.364
3.876
113
Nếu pác hay đi miền Tây thì nên dán. xxx dưới đó "khùng" lắm. Cản trước, cản sau inox còn bị bắt lỗi,

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123
XÌ TRUM TÍ ĐÔ nói:
Nếu pác hay đi miền Tây thì nên dán. xxx dưới đó "khùng" lắm. Cản trước, cản sau inox còn bị bắt lỗi,

Thanks bác, chắc em đi dán cho lành vì em đi Bến Tre hoài

Hạng D
15/9/08
2.077
2.263
123
Cho em hỏi thêm phát nữa : xe em khi đi số 5 tốc độ 80-90kn/h thì cần số kêu tách tách nhỏ , nếu mở nhạc thì ko nghe, giống như cần số bị rơ ở khớp nối với hộp số. nếu dùng tay vịn cần số thì ko nghe tiếng kêu nữa. có bác nào bị giống vậy chưa?cách khắc phục?
Thanks